Yadda za a bambanta otal mai ban mamaki da abin dogara. Duba lissafin
Kulawa da Kulawa

Yadda za a bambanta otal mai ban mamaki da abin dogara. Duba lissafin

Muna ba da shawarar inda za ku bar dabbar ku yayin rashin ku don kada ku damu da shi.

Otal ɗin zoo don kuliyoyi da karnuka zaɓi ne na gaye don wuce gona da iri na ɗan lokaci. Wannan ya fi dacewa da sauri fiye da shawo kan abokai su ɗauki dabbar gida tare da su na ɗan lokaci. Idan kuna tunanin cewa a cikin irin waɗannan otal ɗin ana ajiye dabbobi a cikin aviaries ko cages, muna da labari mai daɗi a gare ku: wannan ba haka lamarin yake ba. Yadda otal-otal na zoo na zamani suke kama da shi an nuna shi tare da takamaiman misali a cikin labarin “”. 

Yadda za a bambanta otal mai ban mamaki da abin dogara. Duba lissafin

Amma ya zuwa yanzu, ba duk otal-otal na dabbobi ba ne suka cika sabbin ka'idoji. Kuma kare ko cat ɗinku na cikin haɗarin wasu rauni na tunani. 

Don zaɓar otal inda kare ko cat zai kasance da kwanciyar hankali da aminci, adana jerin abubuwan dubawa na SharPei akan layi. Yana Matvievskaya, manajan darakta na otal ɗin zoo, ya taimaka mana wajen haɗa shi. Ta kasance tana aiki tare da abubuwan da suka wuce fiye da shekaru 20 kuma ta san da kanta irin yanayin da zai haifar da dabba don ya sami kwanciyar hankali ya tsira daga rabuwa na ɗan lokaci da ƙaunataccensa.  

Yadda za a bambanta otal mai ban mamaki da abin dogara. Duba lissafin

Ko da kuna gaggawa, don Allah kada ku yi haɗari da lafiyar dabbar ku. Bincika abubuwa 9 kafin ku shiga otal ɗin dabbobi. Aƙalla yi waɗannan tambayoyin ta wayar tarho kuma ka umarce su su aika da takardu zuwa ga manzo. 

  • Yarjejeniya da aikin yarda da dabba

Idan otal ɗin dabbobi bai samar da waɗannan takaddun ba, yana da aminci don neman wani. Dabbobin zai kasance lafiya ne kawai a cikin otal ɗin, wanda ke ɗaukar cikakken alhakin. Ba a cikin kalmomi ko a cikin talla ba, amma yana gyara wannan alhakin a cikin kwangila da aikin karɓa. Yi nazari a hankali kan hukunce-hukuncen alhaki na otal da ma'auni idan akwai rashin lafiyar dabbobi: ko akwai su da abin da suka kunsa. 

  • Bukatar samar da fasfo

Idan ba a tambayi fasfo ba - tunani sau uku. Ba mu ba da shawarar barin dabbar ku a irin waɗannan wuraren ba, saboda amincin sa yana cikin shakka a nan. Ba a karɓar dabbobi zuwa otal mai kyau na zoo idan ba tare da shi ba. 

  • Samar da ɗakuna ɗaya don dabbar dabba tare da duk abin da kuke buƙata

Idan otal ɗin gidan zoo yana ba da kejin dabbobin dabbobi ko raba garken dabbobi, yana da kyau a duba yanayin a maƙwabta. Bayan haka, wannan babban damuwa ne da ke cutar da lafiyarsu da lafiyarsu. Zai fi aminci da mutuntaka don zaɓar otal masu ɗakuna ɗaya, inda babu wanda zai tsoma baki tare da dabbar ku kuma inda za a shirya masa kwanuka, gado da kayan wasan yara.

Yadda za a bambanta otal mai ban mamaki da abin dogara. Duba lissafin

  • Yanayin tsarewa

Idan otal ɗin bai samar da yanayi na yau da kullun na dabba ba kuma bai shirya don ƙara muku su ba, wannan ba zaɓinku bane. A al'ada, idan an ba da cat ko kare don zama a cikin daki mai dozin mai hayaniya kuma ba maƙwabta masu abokantaka ba. Don guje wa abubuwan mamaki, duba a gaba nawa dabbobin gida za su kasance a cikin ɗaki ɗaya da naku, menene zafin jiki da kuma yadda yake da hayaniya. Na gaba, tambayi sau nawa za a ciyar da kuma ziyarci dabbar. Nemo sau nawa za a tsaftace shi, wanka, abin da za a yi wasa da shi. 

Wani abu dabam shine abincin. Tattauna menene da sau nawa za a ciyar da dabbar. Zai fi aminci don barin abincin da kare ko cat ya fi so. Kuma umurci ma'aikatan otal na zoo da su bi tsarin ciyar da dabbobin da aka saba. 

  • Yanki don tafiya

Domin dabba ya ji daɗi, dole ne ya sami damar yin wasa da gudu. Idan kana da cat, yana da kyau a zabi dakuna tare da baranda domin ta iya tafiya a cikin iska mai dadi. Idan kana da kare, zaɓi otal mai yalwa da fili mai kyau. 

Yadda za a bambanta otal mai ban mamaki da abin dogara. Duba lissafin

Kuma akwai otal-otal na nau'in "iyali", inda karnuka ke tafiya ba daban ba, amma tare - kuma a nan babban yanki yana da mahimmanci. Wasu masu gida na musamman nemo irin waɗannan otal ɗin don dabbobinsu su yi tafiya a cikin kamfani. Yawancin lokaci sun ƙunshi ƙananan karnuka abokantaka. Kyakkyawan misali na irin wannan otel shine Dalmatin.ru na Natalia Mamaeva.

  • Ƙarshen ɗaki inganci 

Idan an ba wa kare ko cat gidaje da aka yi da OSB, rufi ko guntu, wannan ba daidai ba ne. Irin waɗannan kayan suna sha datti da wari. Wannan yana nufin cewa yana da kusan ba zai yiwu ba don tsaftacewa bayan dabbobin da suka gabata tare da babban inganci. Yana da aminci don zaɓar ɗakin da aka yi da kayan dorewa da sauƙin tsaftacewa. Da kyau, wannan tayal ne, amma filastik kuma zai yi aiki. 

  • sarrafa daki

Idan otal ɗin gidan zoo bai yi amfani da sinadarai na musamman ba, injinan tururi da na'urorin sake zagayowar iska, to ɗakin yana iya zama gurɓatacce. Wato, ba lafiya ga dabba ya kasance a ciki ba. Duba wannan dalla-dalla, wanda da yawa, saboda rashin ƙwarewa, ba su sani ba tukuna. 

  • Yawan ma'aikata a otal din

Idan otal ɗin yana da ma'aikata kaɗan, duk alkawuran da suka gabata suna da shakku. A al'ada, mutum ɗaya a cikin 100 dabbobi ba zai isa a fili ba. Tabbatar da tantance wanene daidai da sau nawa zai sa ido kan dabbar. Kuma wane ƙarin ayyuka, idan ya cancanta, za a iya ba da oda don dabbar dabba. Misali, shin suna ba da sabis na likitan dabbobi waɗanda suka shahara a yau, hanyoyin gyaran fuska, azuzuwan tare da cynologist.

  • Sa ido kan layi

Idan ba a ba da irin wannan zaɓin ba, yana da ban mamaki. A yau, sa ido kan layi ya zama dole don otal ɗin dabbobi na zamani. Don kwantar da hankalin dabbobin ku, zaɓi otal ɗin zoo tare da ikon haɗawa da irin wannan kyamarar a kowane lokaci. Don haka za ku iya ganin abin da dabbobinku ke yi da kuma irin yanayin da yake ciki a ainihin lokacin. 

Idan otal ɗin dabbobi bai sadu da kowane ɗayan abubuwan lissafin ba, ba mu ba da shawarar ku yi kasada da shi ba.

Amma ba haka kawai ba. Kafin zaɓi na ƙarshe, muna ba da shawarar ku je otal ɗin don balaguro don ganin da idanunku yadda komai ke aiki. Nemo ƙarin sabis ɗin otal ɗin yana bayarwa, ko akwai zootaxi - wani lokacin yana da dacewa sosai. Tabbatar ku san ma'aikatan kuma ku yi ƙarin tambayoyi don guje wa matsaloli idan akwai majeure majeure. Ga misalan su:

  • Menene baƙi na otal ɗin zoo suke yi? Yaya aka tsara ranar su?
  • Menene ma'aikata suke yi idan dabbar dabba ba ta da lafiya ko rauni?
  • Wanene ke da alhakin idan dabbar ta lalata kayan aikin otal ɗin zoo: alal misali, idan kare ya yi tsalle a kan kayan wasan yara?
  • Me kuke yi idan karnukan ku sun yi rikici yayin tafiya?

Lokacin da kuka gano komai, ɗauki ɗan gajeren lokaci. A hankali narkar da bayanin, karanta bita akan Intanet - kuma ku ƙulla yarjejeniya. Idan ba ku da kasala don bincika duk abubuwan da ke cikin wannan jerin abubuwan, to yana yiwuwa a karon farko za ku sami otal ɗin "na ku". Ku rubuto mana daga baya kan yadda abin ya kasance. 

Leave a Reply