Yadda za a taimaki cat ɗinku ya saba da sanyin hunturu
Cats

Yadda za a taimaki cat ɗinku ya saba da sanyin hunturu

Canza yanayin yanayi yana nufin cewa buƙatun cat shima zai canza, musamman lokacin hunturu. Idan cat ɗinku ba ya fita waje kwata-kwata (ko kuma ba ku bar ta a cikin hunturu ba), ba ta jin tsoron ƙarancin yanayin zafi ko cutar da yanayin sanyi na sanyi zai iya yi. Amma akwai ƙarin abu ɗaya da za ku iya yi don ƙara taimaki dabbar ku.

A cikin gida

  • Idan cat yakan kwanta a kasa, yi la'akari da tayar da gado a lokacin hunturu don hana zane-zane.
  • Idan dabbar ku ta tsufa ko kuma tana da amosanin gabbai, yanayin sanyi na iya sa haɗin gwiwarta ya yi tauri. Tsalle zai yi mata wuya, don haka ki tabbatar da kyar ta iya zuwa wuraren da ta saba kwanciya barci, musamman idan sun yi sama. Wataƙila ta motsa kujera ko wani kayan daki ta mai da ita kamar tsani don kada ta yi tsayi da yawa.

Outdoors

  • Dabbobin da ke fita waje a cikin hunturu ya kamata a daidaita su don tafiya da yanayin canjin yanayi. Don daidaita cat zuwa ƙananan yanayin zafi, gashin sa ya zama mai laushi kuma baya daskarewa, kuma ana samar da rigakafi na hunturu a cikin jiki.
  • Idan cat ɗinku yana da wani nau'i na ɓoye a waje, ɗaga shi daga ƙasa. Ƙasar daskararre tana ɗaukar zafi fiye da iska.
  • Juya ƙofar don kada iska ta hura ciki, kuma tabbatar da sanya ƙarin kayan kwanciya a ƙasa. Guji kwanciya barci wanda zai iya riƙe danshi da sanyi ko zama m.

Motoci da gareji

  • Idan dabbar tana da damar zuwa gareji ko mota, a kula da kunna wuta. Wani lokaci majiyoyi suna kwana a kan injin motar da aka faka domin tana da dumi kuma tana samun mafaka daga iska.
  • Kada ka bar dabba ba tare da kulawa ba a cikin mota a lokacin hunturu. A cikin sanyi, motar na iya juyewa da sauri cikin firiji.

Lokacin ciyarwa

  • Idan ka bar abincin cat a waje, duba sau biyu a rana don ganin ko tana da sanyi. 
  • Yana da matukar muhimmanci cewa ruwa ga dabbar ba ya daskare. Idan akwai sanyi a waje kuma cat bai sami ruwa mai tsabta da za ta sha ba, za ta iya kashe ƙishirwa ta hanyar shan ruwan da ke dauke da sinadarai na gida, gishirin hanya ko maganin daskarewa. Antifreeze yana da kyau musamman kuma yana da haɗari ga kuliyoyi, don haka tabbatar da cewa babu alamun daskarewa a ƙofar mota.

Leave a Reply