Yadda za a taimaki cat ɗin ku ya canza zuwa sabon abinci
Cats

Yadda za a taimaki cat ɗin ku ya canza zuwa sabon abinci

Ko kuna canzawa zuwa abinci mafi kyau, samun matsalar lafiya, ko kuma kawai sabon mataki a cikin rayuwar cat ɗin ku, akwai dalilai da yawa da ya sa za ku iya yanke shawarar canzawa daga irin abinci zuwa wani. Duk da haka, kuliyoyi suna da ƙarfi kuma canza abinci da sauri na iya yin wannan aiki mai wahala.

Canza abinci na iya zama aiki mai wahala, amma ana iya sauƙaƙe shi. Cats yakamata su canza zuwa sabon abinci a hankali. Bi waɗannan shawarwari kuma za ku kasance lafiya.

  • Fara canji ta hanyar haɗa tsohon abinci tare da sabon. Sannu a hankali rage adadin tsohon abinci yayin ƙara adadin sabon. Don ingantacciyar dacewa da sabon abinci, ci gaba da wannan tsarin ciyarwar na tsawon kwanaki 7. Sauye-sauye a hankali zai taimaka rage matsalolin narkewar abinci da kuma kawar da zawo mai alaƙa da canza abinci.
  • Yi haƙuri. Kada ku damu idan cat ɗinku bai ci sabon abincin ba. Ga manyan kuliyoyi masu zaɓe masu yanayin lafiya daban-daban, lokacin miƙa mulki na iya ɗaukar kwanaki 10 ko kaɗan.
  • Lura. A wasu lokuta, irin su ciwon ciki mai tsanani, likitan dabbobi na iya ba da shawarar canzawa a hankali, amma canji nan da nan daga tsohon abinci zuwa sabon.

Don taimaka muku, ga jadawalin canji na kwanaki 7:

Yadda za a taimaki cat ɗin ku ya canza zuwa sabon abinci

Lokaci na musamman don canzawa zuwa sabon abinci

Yana da matukar muhimmanci a san lokacin da za a canza daga irin abinci zuwa wani, ya danganta da matakin rayuwar cat:

  • Ya kamata a canza kittens zuwa abincin cat na manya a watanni 12 don samun adadin abubuwan gina jiki.
  • Cats masu shekaru 7 da sama da haka yakamata su canza zuwa balagagge, babba ko babban abincin cat wanda zai samar musu da adadin abubuwan gina jiki don rayuwarsu.
  • Cats masu ciki ko masu shayarwa suna buƙatar cin abinci mai kalori mai girma tare da babban abun ciki na calcium. Tabbatar canza su zuwa abincin kyanwa na musamman a wannan lokacin.

Nasihun Ciyarwa ga Sabbin Cat

Yana ɗaukar ɗan lokaci don haɗa abinci na iri daban-daban ko abubuwan ƙira. Samar da dabbar ku da jin daɗin cin abinci.

  • Ki shirya mata wuri a keɓe da tsit don cin abinci, babu hayaniya da sauran kuraye.
  • Ciyar da ita da hannu, aƙalla da farko. Wanda ya ba da abincin ya kamata ya yi kyau tare da cat.
  • Bada abinci jika ko gwangwani tare da busassun abinci.
  • Tabbatar cewa kun adana duk abincin da kyau don kiyaye ingancinsu da sabo.

Canjawa daga busassun abinci zuwa abinci jika

Sai dai idan likitan dabbobi ya ba da shawarar ba haka ba, abinci jika shine mafi kyawun kari don bushe abinci. Don haɗuwa, yana da kyau a yi amfani da nau'in abinci iri ɗaya: wannan zai tabbatar da narkewar lafiya da daidaito a cikin adadin adadin kuzari. Idan cat ɗinku bai taɓa gwada abincin gwangwani ba, akwai hanyoyi da yawa don taimaka muku haɗa shi cikin abincin ku na cat.

  • Idan jika ko abincin gwangwani ya kasance a cikin firiji, dumi shi zuwa zafin jiki kafin ciyarwa. Mix sosai don tarwatsa ƙullun masu zafi waɗanda ke tasowa yayin dumama microwave. Idan abincin ya yi zafi sosai don taɓawa, to yana da zafi sosai ga dabbar.
  • Bada abinci gwangwani a kan miya mai lebur don kada murhun cat ya taɓa gefuna. Idan ka fara sanya abinci mai dumi kaɗan a gefen saucer, dabbar na iya lasa shi cikin sauƙi.

Canja zuwa Diet Cat Food

Idan likitan dabbobi ya ba da shawarar abinci mai gina jiki don wasu yanayin kiwon lafiya, tabbatar da tattauna dalla-dalla game da canji zuwa irin wannan abincin. Ana iya samun buƙatu na musamman da ƙarin shawara daga likitan dabbobi don taimaka muku da dabbar ku.

  • Abincin cat na abinci ya bambanta da abincin cat na yau da kullun kuma yana iya samun ƙarin buƙatun abinci mai gina jiki. Idan kun fi son ba da wani nau'in abinci na cat (rigar / gwangwani, bushe, ko duka biyu), gaya wa likitan ku don su ba da shawarar abincin da zai ba da ƙarin tallafi (na gina jiki) don lafiyar ku.
  • Ƙara abinci na yau da kullum daga kantin sayar da kayan abinci ko kantin sayar da dabbobi zuwa abincin ku zai rage yawan amfanin abincin da ake ci kuma yana iya yin illa ga lafiyar dabbar ku, don haka tabbatar da bin umarnin likitan dabbobi lokacin da za ku canza zuwa abincin abinci.

Canjawa zuwa sabon abincin cat daga matsuguni

Ko da yake kyanwar da aka ɗauke ta daga matsuguni na iya so ta koma wani sabon abinci nan da nan, zai fi kyau a jira aƙalla kwanaki 30 kafin ta canza zuwa abincin da ya bambanta da wanda aka ciyar da ita a wurin. Abun shine, cat na iya jin rashin jin daɗi a cikin sabon yanayi, wanda zai iya haifar da matsalolin narkewar abinci har sai ta dace da sabon yanayin. Canza abinci a wannan mataki zai kara tsananta matsalar. Ku, kamar yawancin masu mallakar dabbobi, ƙila ku kasance ƙarƙashin tunanin ƙarya cewa abinci ne sanadin rashin narkewar abincin dabbobinku.

Tabbatar ku bi umarnin likitan ku kuma kuyi tambayoyi. Yana yin aikinsa don taimaka wa cat ɗinku farin ciki da lafiya.

Leave a Reply