Yadda ake gane kyanwar Bengal mai tsarki
Cats

Yadda ake gane kyanwar Bengal mai tsarki

Ana kiran kurayen Bengal "Damisa na cikin gida" saboda launin da ba a saba gani ba, wanda ba kasafai ake samu a wasu nau'ikan ba. Bengals sun samo shi daga kakanninsu, dabbar damisar daji na Asiya. Menene sauran siffofinsu?

Godiya ga launi mai kama da girman girman, wannan nau'in ya sami babban shahara a cikin 'yan shekarun nan. Farashin kitten mai nuna aji na iya kaiwa zuwa 150 rubles. Amma ta yaya ba za a yi kuskure tare da zabi ba? Mutane da yawa suna shakka ko da gaske suna samun kyanwar Bengal na wannan adadin. Akwai lokuta lokacin da 'yan damfara suka sayar da kyanwa da aka gani a titi a ƙarƙashin sunan Bengals. Idan mai siye bai fahimci ƙaƙƙarfan ƙa'idodin nau'in ba, to za a gano jabu a makara. 

Har ila yau, tambayar sau da yawa takan taso: yadda za a bambanta kyanwa na Bengal daga mestizo? Idan aka yi jima'i na bazata tare da kuliyoyi na yau da kullun, ana iya haifar kittens waɗanda suka gaji halayen ɗan adam, kuma masu siyar da rashin mutunci na iya neman farashi mara ma'ana ga irin wannan mestizos.

Abin da zai taimaka gano ainihin kuliyoyi na Bengal:

  1. Ulu Ya kamata ya kasance yana da sheen iridescent na musamman.
  2. Launi mai tabo. Abubuwan da suka dace suna da girma tare da rufaffiyar kwane-kwane, amma ƙananan kuma suna yiwuwa.
  3. Girma mai girma. Bengals sun fi girma fiye da kuliyoyi na yau da kullun, tare da haɓakar tsokoki.
  4. Asali. Wannan takarda ce ta hukuma wacce ƙungiyar felinological ta fitar. Yana nuna nau'in cat, lambar rajista, da kuma bayanai game da yawancin kakanni - nau'in su, launuka, lakabin nuni.
  5. Kitten awo. Idan har yanzu ba a tsara ƙa'idar ba, to ana iya tabbatar da sahihancin nau'in ta hanyar awo. Ya ƙunshi sunan kyanwa, ranar haihuwa, jinsi, launi da jinsi, da kuma sunaye da launukan iyaye.
  6. Shawarar kwararru. Idan mai shi na gaba yana tsammanin samun kyanwa na ajin nuni, ƙa'idar ba za ta isa ba. A wannan yanayin, yana da kyau a zabi dabba tare da ƙwararren wanda ya san daidaitattun nau'in da kyau kuma zai iya gano kyanwa mai ban sha'awa.

Don kare kanku daga masu zamba, kuna buƙatar siyan kyanwa a cikin amintaccen kantin sayar da abinci tare da kyakkyawan suna, kuma ba akan shafukan talla masu ban sha'awa ba. Zai fi kyau idan cattery ya kasance monobreed: akwai ƙarancin haɗarin haɗari na haɗari tare da wakilan sauran nau'ikan.

Sanin yadda ake gano kyanwar Bengal mai tsabta, mai yuwuwar mai shi tabbas ba zai yi kuskure ba tare da zaɓin. Kuma idan ƙauna da sadaukarwa sun fi mahimmanci fiye da launuka na gaye, za ku iya karanta labarin game da dalilin da yasa ya kamata ku ɗauki cat daga tsari.

Dubi kuma:

Yadda ake fahimtar kyanwarki Me yasa kyanwata ke zazzage komai ta yanke shawarar samun kyanwa? Bincika idan kun shirya don shi

Leave a Reply