Yadda ake ɗaukar cat
Cats

Yadda ake ɗaukar cat

Yana da kyau a sami aboki mai kauna a kusa, wanda za ku iya ɗauka ku rungume a kowane lokaci. Amma idan dabbar ba ta son a ɗauke ta da ƙoƙarin rungume ta fa?

Akwai 'yan dabaru da za ku iya amfani da su don gano yadda ake ɗaukar kyan gani da kyau don kowa ya yi farin ciki..

Me yasa yake da wuyar ɗaukar cat

Wani lokaci cat na iya zama mai nisa kuma ba ruwansa, sannan yana iya zama kamar ba ta son ku sosai. Maiyuwa ma ta shagala da kayan wasan yara sa’ad da mai ita ya yi ƙoƙarin shafa mata.

Duk da haka, tana son danginta. Wasu dabbobi ba sa son taba. Idan ba a yi zamantakewa da kyan gani da kyan gani ba tun yana karami, zai fi jin kunya. Cats sun riƙe ilhami da yawa daga kakanninsu na daji, kuma idan dabbar dabba ba ta kasance cikin mutane ba a da, za ta iya nuna tsoro har ma a cikin gida mai ƙauna.

Sau da yawa sha'awar ko rashin son cat don zama a hannunsa ya dogara da irin nau'in. Ɗaya daga cikin mafi kyawun kuliyoyi shine Sphynx tsirara. Waɗannan dabbobin suna wasa kuma suna son masu su. Ragdolls, kyawawan kuliyoyi masu laushi masu laushi, har ma za su buƙaci ka ɗauke su ka ɗauke su tare da kai ko'ina.

Amma cat na Bengal, duk da gashin sa na marmari, wanda kuke son shanyewa duk tsawon yini, ba shi da sauƙin ɗauka da cuɗewa. Waɗannan dabbobin, waɗanda aka adana da yawa "daji" suna da aiki sosai da wasan motsa jiki. Kullum suna da abubuwa da yawa da za su yi, kuma ba su da lokacin zama a hannunka.

Yadda ake ɗaukar cat

Lokaci shine abin yanke hukunci

Zai fi kyau ka ɗauki cat a hannunka lokacin da take so. Don sanin cewa wannan lokacin ya zo, kuna buƙatar koyon fahimtar harshen jiki na abokin furry.

Alamun da ke nuni da cewa cat ya wadatu kuma yana shirye don a yi masa kiwo suna shafa ƙafafu, lasar hannuwanku, da wutsiya ta ɗaga cikin farin ciki. Wannan yana nufin cewa yanzu ne lokacin da za a ɗauko cat da matsi a hannunka. Amma idan wutsiya tana da santsi ko kuma ta yi mugun ƙiyayya, kada ma ku taɓa ta. Idan dabbar ta fara zazzagewa ko cizon mai shi lokacin da ya ɗauka, dole ne ku sake shi nan da nan. Wani lokaci idan aka dauko kyanwa, sai ya fara mata kamar ba ita ce ke da alhakin lamarin ba, sai ta so ta gudu da sauri.

Akwai lokutan da masu gida su ɗauki kyanwar a hannunsu, duk da wata zanga-zanga. Idan tana shakar abinci mai haɗari ko kuma tana wurin da bai kamata ta kasance ba (a cikin baho, a cikin ɗakin dafa abinci da duk sauran wuraren da ba su dace ba inda cats ke son zama sosai), kuna buƙatar ɗaukar ta. A wannan yanayin, dole ne a matsar da shi zuwa wuri mai aminci, sa'an nan kuma da sauri lanƙwasa kuma ya saukar da shi zuwa ƙasa a wuri mai aminci.

Akwai lokutan da bai kamata ku yi ƙoƙarin ɗaukar cat ba. Mafi yawan lokuta, waɗannan yanayi ne masu damuwa, kamar kasancewar sabon mutum a cikin gida, ko tafiya zuwa asibitin dabbobi. Ba a ba da shawarar daukar cat a lokacin da ya firgita ba, domin a cikin wannan yanayin yana iya kaiwa hari ga mai shi. Har ila yau, ba a ba da shawarar gwadawa duka biyu don kiyaye cat ba kuma a ɗauka ba tare da so ba.

Yadda ake ɗaukar cat

Yadda za a rike cat da ɗauka a hannunka

Cats suna jin tsoron motsi na kwatsam, don haka yana da kyau a ɗauka a hankali a hankali. Da farko, kana buƙatar mika hannunka don cat zai iya shaƙa ko shafa fuskarsa a kan yatsunsu, ta haka yana nuna cewa yana cikin yanayi mai kyau. Lokacin ɗaga dabba, dole ne a yi amfani da hannaye biyu. A cewar Cat Behavior Associates, duk kuliyoyi, babba ko ƙanana, yakamata a riƙe su da hannaye biyu.

Kwararriyar halayya Marilyn Krieger, a cikin hirarta da Petcha, ta ba da shawarar kula da kyanwa ta hanya mai aminci: “Ki sa hannu ɗaya a ƙarƙashin tafin hannunta na gaba, da ɗayan kuma, ki goyi bayan kafafunta na baya da baya. Ana iya jujjuya kyanwar ta yadda kafafun bayanta su tsaya kan karkarwar hannunka.” Cat ya kamata ya kwanta ko ya zauna a hankali a kan ɗaya daga cikin hannaye, kamar zomo, yayin da ɗayan kuma zai yi aiki a matsayin "bel ɗin kujera". Babu yadda za a yi takun cat ɗin su rataye, domin idan ba tare da tallafi ba ba zai sami aminci ba.

Lokacin sakin dabbar dabba, ya kamata koyaushe a hankali sanya shi kai tsaye a ƙasa. Yin tsalle daga hannunka mai yiwuwa ba zai cutar da cat ɗinka ba, amma yana iya sake jin rashin tsaro. Sai dai lokacin da kuke buƙatar riƙe cat da ƙarfi a hannunku don dalilai na tsaro, ba za ku iya matse shi ba kuma kuyi watsi da ƙoƙarin tserewa.

Halin lokacin da mai shi ya riƙe cat a hannunsa bai kamata ya zama damuwa ga ita ko ga mutum ba. Ko da dabbar dabbar da ke da furuci ta ƙi zama a hankali a hannunta, za ta iya nuna ƙaunarta ta wasu hanyoyi, kamar kwanciya kusa da ita akan kujera ko kuma murɗa ƙafafu. Yana da daraja jin daɗin waɗannan lokutan da aka daɗe ana jira lokacin da cat ya nuna yadda take son danginta.

Dubi kuma:

Wutsiyar cat ɗin ku na iya bayyana ɓarna da yawa na Cat: abin da zaku iya yi Halayen kyan gani guda uku da ya kamata ku sani game da baƙon dabi'un cat da muke son su sosai don

Leave a Reply