Yadda ake potty horar da alade a wuri guda
Sandan ruwa

Yadda ake potty horar da alade a wuri guda

Yadda ake potty horar da alade a wuri guda

Rodents masu ban sha'awa suna cikin rukunin dabbobin da aka fi so da ke zaune a cikin keji. Duk da haka, tambaya mai ƙona ko zai yiwu a saba da alade a bayan gida a wuri guda yana damuwa da yawa. Yana da yiwuwar wani wari mara kyau wanda sau da yawa yakan hana masu mallakar gaba daga yanke shawarar siyan dabba.

Yadda ake Shirya Gidan Wuta don Alade na Guinea

Mataki na farko na tada alade zuwa bayan gida shine zaɓin tire da filler. Wani lokaci dole ne ku bi ta hanyoyi da yawa ta hanyar gwaji da kuskure: rodents suna da tsinke. Kuna iya la'akari da ainihin ma'auni don tire wanda sau da yawa ya dace da dabba. Kusurwoyi - yana ɗaukar sarari kaɗan kuma yana da sauƙin haɗawa. Ya kamata a yi la'akari da dacewa da girman dabba - dabba ya kamata ya shiga cikin sauƙi kuma ya fita na'urar. Filastik don bayan gida dole ne ya kasance da isasshen ƙarfi da kauri, kuma ba ya ƙunshi abubuwa masu guba. Dole ne a gyara tire sosai.

Yadda ake potty horar da alade a wuri guda
Kuna iya horar da aladun ku ta hanyar sanya akwatin zuriyar da kyau.

Filler wani muhimmin abu ne. Sun kasu zuwa:

  • roba;
  • ma'adinai;
  • kayan lambu.

Sawdust na bishiyun da ke sha wari da danshi kuma ba sa cutar da dabba ana ɗaukar mafi kyau duka. Ƙaƙƙarfan itace suna dacewa don amfani, amma suna buƙatar sauyawa na yau da kullum, in ba haka ba sun tarwatsa cikin ƙura. Lura cewa ba za ku iya amfani da filler coniferous don rodents ba.

Yadda ake potty horar da alade a wuri guda
Kuna iya sanya filar itace a cikin tiren alade na Guinea, amma ba itace mai laushi ba

Kwayoyin masara sune zaɓi mafi tsada don sawdust. Ganye granules - daidai sha ruwa da wari, dole ne a canza su akai-akai. Ana amfani da abun da ke cikin ma'adinai idan alade na Guinea ya fi son irin wannan tsari.

Gel na roba na roba amma yana iya zama mai guba. Sabuwar sabuwar sabuwar dabara ita ce gadon ulu. Ana ajiye su a saman filler kuma an wanke su kamar yadda ya cancanta.

Da zarar an zaɓi kayan aiki, lokaci yayi da za a tsara.

Don yin wannan:

  1. Kula da dabbar kuma sanya tiren a daidai wurin da rogon da kansa ke amfani da shi azaman ɗakin wanka.
  2. Tabbatar cewa alade ya dace da sauƙi a cikin kayan aiki.
  3. Zuba sawdust kuma duba yadda suka dace da dabba.

A wasu lokuta, za ku sanya tire da yawa.

Kuna iya horar da alade a bayan gida idan rodent yana son tiren sa.

Horon bayan gida a wuri ɗaya: shawarwari

Kulawa da hankali na mai shi zai ba ku damar saurin saba da dabba zuwa bayan gida. Yawancin dabbobi suna fara amfani da bayan gida da kansu idan yana wurin da suka rigaya suka zaɓa. Idan wannan bai faru ba, to, zaku iya sanya busassun ciyawa a cikin na'urar. Wannan zai sa rodent ya shiga ciki. Kuma 'yan pellets da aka jiƙa a cikin ƙamshin najasa zasu jagoranci dabba zuwa ga ra'ayin da ya dace.

Yadda ake potty horar da alade a wuri guda
Idan ka ƙara 'yan feces a cikin tire, alade yana da sauƙi don saba da shi.

Wasu dabbobi kan yi bayan gida inda suke ci. Sa'an nan hanyar fita ita ce sanya abinci a ciki.

Ƙarin shawarwari: sabunta filler kowane kwanaki 3 kuma wanke bayan gida ba fiye da sau ɗaya a kowane mako 2 ba - yana da mahimmanci cewa wani takamaiman wari ya kasance a ciki.

Kuskuren kuskure

Don hanzarta koya wa dabbar ku zuwa bayan gida a wuri ɗaya, kuna buƙatar guje wa kurakurai da yawa. An haramta:

  • yi ihu da dabbobi ko buga su. A cikin tunanin rodent, ba a haɗa fushin mai shi da kuskuren “gidan bayan gida”;
  • zaɓi tire mai babban gefe ko ba tare da shi ba. Dabbar ko dai ba za ta iya shiga bandakinta ba, ko kuma abin da ake girka zai ruguje a kusa da kejin;
  • amfani da cat zuriyar dabbobi. Lokacin da aka jika, tsarinsa yana canzawa, ƙuƙuka masu wuya suna bayyana. Alade suna tsinke su, wanda ke cike da cututtuka na tsarin narkewa;
  • manta da tsaftace akwatin zuriyar alade. Dabbar ta ki hawa cikin fitsari ko najasa da ke zubewa.

Ba za ku iya siyan kayan aiki ba tare da hawa ba. Idan kullun yana jujjuyawa, to, dabbar ba zai fahimci na'urar a matsayin kabad ba.

Yadda ake potty horar da alade a wuri guda
Kada ka ƙara dattin cat zuwa tiren alade na Guinea, dabbar na iya zama guba

Ƙirƙirar tire a gida

Idan babu kayayyaki masu dacewa a cikin kantin sayar da, zaka iya gwada yin bayan gida da kanka. Ganin ƙayyadaddun ƙirar da ake buƙata da kuma ainihin rodents, ƙwararrun masu mallakar suna ba da zaɓuɓɓuka 3:

  • siyan akwatin cin abinci na filastik mai siffar triangular, yanke shi don ya sami abubuwan da suka dace. Ya kamata a sarrafa gefuna masu kaifi don kada dabbar ta sami lalacewa, kuma a yi ramuka don ɗaure mai ƙarfi;
  • yi amfani da ɗigon filastik tare da ƙasa mai siffa mai dacewa. Ya yanke hannun, sa'an nan kuma ya sarrafa dukkan gefuna kuma ya ɗaure amintacce;
  • idan ana buƙatar tire mai rectangular, to, kowane akwatin filastik na ma'auni masu dacewa zai yi sauƙi kamar wannan.
Yadda ake potty horar da alade a wuri guda
Tare da hannuwanku, zaku iya yin tire don alade na Guinea daga akwatin abincin rana

Dole ne a tuna cewa lokacin da aka kashe akan saba da dabbar dabba zuwa bayan gida yana ɗaukar fiye da yanayin cat.

Da farko, dabbobi masu jin kunya ba za su iya sarrafa tsarin tsarin ilimin halittar jiki ba, don haka yana da mahimmanci a fara horar da shi, bari ya saba da kansa, sannan kawai ya fara magance matsalolin tsabta.

Bidiyo: yadda ake horar da aladun bayan gida

Ginin alade na Guinea: tsari da horo

4 (80%) 18 kuri'u

Leave a Reply