Yadda za a shirya gidan don bayyanar kyan gani?
Duk game da kyanwa

Yadda za a shirya gidan don bayyanar kyan gani?

Ba da da ewa ba wani ɗan wasa mai laushi zai bayyana a cikin gidan ku, amma an shirya komai don zuwan sabon memba na iyali? Kittens kamar yara ne, kuma za su buƙaci ba kawai kulawa da kulawa ba, har ma da wasu abubuwa masu mahimmanci, kayan aikin agaji na farko a gida kawai idan kuma, ba shakka, kayan wasa daban-daban don nishaɗi masu ban sha'awa. Bari mu yi magana game da wannan dalla-dalla.

To menene kyanwa ke bukata?

  • Kwano don abinci da ruwa

Yar kyanwa za ta buƙaci kwanoni daban-daban guda biyu: don ruwa da abinci. Mafi yawan masu kula suna siyan kwano uku. Ana amfani da ɗaya don abinci, sauran biyun kuma ana amfani da su don ruwa. Bugu da ƙari, an shigar da kwano ɗaya na ruwa kusa da abinci, kuma na biyu - a wani ɓangare na ɗakin. Gaskiyar ita ce kuliyoyi na daji a cikin yanayi suna sha daga tafki, watau nesa da ganimarsu. Wannan ilhami, ko da yake a cikin bayyanar rauni, an kiyaye shi a cikin kuliyoyi na gida. Duk da haka, dabbobin gida, a matsayin mai mulkin, suna cin abinci mai bushe, kuma dole ne a sami ruwa mai tsabta kusa da shi. Amma idan kun shirya ƙarin "tushen ruwa" don gidanku, zai gode muku (kuma tabbas zai bar kwalabe na shayi mai ƙanshi shi kaɗai). Amma ga samfurin kwano, ya fi dacewa don zaɓar yumbu na duniya ko kwano na ƙarfe. Irin wannan abu ba ya oxidize, yana da cikakken lafiya kuma zai dade na dogon lokaci kuma tare da babban inganci. 

  • Cikakken abinci mai daidaitacce don kittens

Kafin zuwan dabbar, tabbatar da siyan abincin kyanwa mai inganci. Tuntuɓi mai kiwo daga wanda kuka sayi kyanwa, zai gaya muku irin abinci mafi kyau. Ko da zaɓin nasa ba ze zama mafi nasara a gare ku ba, da farko yana da kyau ku ciyar da jariri tare da abincin da ya saba da shi. In ba haka ba, ba za a iya kauce wa rashin jin daɗi ba, kuma motsi da rabuwa da uwa ya riga ya zama damuwa ga jariri. Bayan lokaci, idan ya cancanta, zaku iya canza dabbar ku a hankali zuwa wani abincin daban.

  • Tire da filler

Kar a siyan tire mai tsayi don kyanwa. Ya kamata ya dace da yaron ya yi amfani da "gidan bayan gida", kada ya kashe makamashi don cin nasara. Tire na duniya tare da grid zabi ne mai kyau. Amma tare da filler, zai iya zama mafi wahala. Ana ba da shawarar farawa da zuriyar itace, amma idan dabbar ta ƙi yin amfani da tire, dole ne ku gwada nau'in zuriyar. Wasu dabbobin gida sun fi son na'urori na katako na musamman, yayin da wasu sun fi son yashi. Har yanzu ba ku bincika ɗanɗanon jaririnku ba. Kar a manta cewa an shigar da tire a wuri mai ɓoye kuma dole ne a kiyaye shi koyaushe.

  • Gida ko gado don kuliyoyi

Duk da cewa kuliyoyi suna son yin barci a inda barci ya kama su, kujera (ko gidan kuliyoyi) ya zama sifa mai mahimmanci. A kan kujera dabbar ku za ta kasance mai dumi da jin dadi koyaushe. Bugu da ƙari, kyanwar da aka horar da gado zai bar gashi kadan a kan gadon gadonku. Ga kuliyoyi marasa gashi ko masoya na gaske na dumi, gida ya fi dacewa da kujera, saboda. yana riƙe zafi sosai da inganci.

  • Kogtetochka

Rubutun karce shine mafi mahimmancin sifa na gidan da cat ke zaune. To accustom Pet to wani scratching post ya zama a farkon shekaru, sa'an nan ka furniture da fuskar bangon waya suna da garantin ba su sha wahala, da cat ta claws za su kasance a cikin cikakken tsari.  

  • toys

Don kada kyanwa ya gaji, tabbas zai buƙaci kayan wasan yara: nau'ikan teasers, mice, waƙoƙi, da sauransu. Yana da kyau a sami kayan wasan yara da yawa. Wannan zai sa kyanwa sha'awar wasan.

Yadda za a shirya gidan don bayyanar kyan gani?

  • Dauke (kwandon jigilar kaya)

Irin wannan sifa mai mahimmanci kamar ɗaukar hoto yana da amfani ba kawai don tafiya ba, har ma don ziyartar likitan dabbobi.

  • Gashi goga ko tsefe

Domin rigar dabbar ta kasance mai kyau, dole ne a tsefe ta. Bugu da kari, combing wani nau'i ne na tausa da ke inganta jini, da kuma ƙarin dalili na mai shi don sadarwa tare da dabbarsa. An zaɓi goga ko tsefe dangane da nau'in ulu.

  • Maganin tsaftace ido da kunne, gauze ko goge
  • Maganin kirji

Idan kana da dabbar dabba, ya kamata ka sami kayan agajin farko guda biyu a cikin gidanka: ɗaya naka da ɗaya don abokinka mai ƙafa huɗu. Rayuwa wani lokaci ba a iya faɗi ba, kuma yayin nazarin yanayin, kyanwa na iya samun rauni da gangan. Don ba shi taimakon farko, kuna buƙatar kayan agajin farko. A matsayinka na mai mulki, an kammala shi tare da bandeji mai bakararre da gyaran kai, magungunan kashe kwayoyin cuta ba tare da barasa ba, maganin shafawa mai rauni, da ma'aunin zafi da sanyio da sorbents. Kar a manta da rubuta lambobin waya na asibitocin dabbobi mafi kusa (ciki har da asibitocin awanni XNUMX) kuma koyaushe kiyaye lambobin ƙwararrun likitan dabbobi a hannu kawai idan akwai.

Wannan shine ainihin saitin abubuwan da ake buƙata don kyanwa. Tabbas, ana iya ƙarawa, alal misali, tare da tabo da cire wari, diapers, ƙusa ƙusa, magunguna na parasite, da dai sauransu.

Yadda za a shirya gidan don bayyanar kyan gani?

Leave a Reply