Yadda ake Hana da Rarraba ƙuma akan Karenku
Dogs

Yadda ake Hana da Rarraba ƙuma akan Karenku

Kun lura cewa dabbar ta fara ƙaiƙayi sau da yawa, amma ba ku kula da shi sosai ba - aƙalla har yau, lokacin da kuka tsinci cikinsa, kun ga fleas. Kuna iya yin tunani kawai game da waɗannan kwari, amma sa'a ga kare ku da dukan iyalin, maganin ƙuma na kare na zamani zai iya taimaka muku kawar da su.

Menene ƙuma kuma tsawon lokacin da suke rayuwa

Fleas ƙanana ne, ƙwarin ƙwari marasa motsi waɗanda ke cin jinin mai masaukinsu, a wannan yanayin kare ne. A cewar Pest World, za su iya ciyar da jinin kowane dabba mai jinni, ciki har da mutane, amma sun gwammace su lalata dabbobi masu fure irin su karnuka, kuliyoyi, da zomaye.

Bisa ga Pet Basics, ƙuma na iya ɗaukar cututtuka kuma suna haifar da matsalolin kiwon lafiya iri-iri a cikin karnuka, ciki har da rashin lafiyar ƙuma, tapeworms, bartonellosis, da anemia.

Yana da mahimmanci a san cewa ƙuma yana bi ta matakai huɗu a cikin ci gabansa: kwai, tsutsa, pupa da kwari masu girma. Saboda haka, manya ne kawai za a iya gani a jikin kare ku, amma, mai yiwuwa, ana sanya ƙwai a wani wuri a kan rigarsa ko a cikin gidan ku. Wadannan ƙwai za su bi ta duk sauran matakai na ci gaba, kuma a sakamakon haka, hanyar kawar da ƙuma ta juya zuwa wani abu mai tsawo.

Lokacin Fleas Ya Zama Matsala

Dangane da inda kuke zama, ƙuma na iya zama matsala duk shekara ko kuma kawai ta dame ku a cikin watanni masu zafi. Farkon bazara ko faɗuwa mai tsayi yana nufin lokacin ƙuma zai fara da wuri ko ƙare daga baya. Yawancin likitocin dabbobi suna ba da rigakafi na shekara-shekara kawai idan akwai.

Kare na iya samun ƙuma kusan ko'ina. Za ta iya kawo su daga titi ko ta dauko su daga wata dabba. Hakanan ƙuma na iya shiga gidanku ta tufafinku, don haka idan kun sami ƙuma a cikin gidanku, kuyi tsaftataccen tsabta.

Rigakafin Flea: Yadda Ake Yi

Yana da kyau koyaushe don hana kamuwa da cuta fiye da tunanin yadda za a kawar da ƙuma akan kare. Amma wannan ya fi sauƙi a faɗi fiye da yi, tun da yin hasashe tushen cutar kafin ƙuma ya bayyana yana iya zama da wahala. Mataki na farko ya kamata ya zama tsabtace gidan sosai kuma a kula da inda kare yake son zama da karya, ƙugiya da ƙugiya, da kayan daki na sama. Wannan zai taimaka wajen kawar da ƙwai, larvae da pupae.

Idan karenku yana da ƙuma a da kuma kun san cewa sun bayyana bayan sun ziyarci wani wuri, tabbatar da yin wanka da tsefe kare bayan dawowa gida daga can. Yi amfani da tsefe mai kyau da ruwan sabulu don nutsar da ƙuma.

A madadin, zaku iya amfani da rigakafin ƙuma don karnuka. Yi magana da likitan ku, wanda zai gaya muku ko za ku zaɓi wani magani na baki ko na waje don dabbar ku.

Yadda ake sanin ko karenka yana da ƙuma

Hanya mafi sauƙi don gane idan kare yana da ƙuma shine duba da kyau. Duk da haka, saboda ƙuma suna da ƙanƙanta kuma suna kama, musamman a kan karnuka masu duhu, suna da wuya a gano su. A lokacin jarrabawa, yana da kyau a sanya bel a kan ciki na kare. Mafi mahimmanci, ƙuma za su ɓoye a ƙarƙashin wannan bel a bayan jiki da kuma a gindin wutsiya.

Kuna iya neman wasu alamun ƙuma, irin su gurɓata a cikin nau'i na nau'i na launin ruwan kasa-baƙar fata - cakuda ƙwayar ƙuma da busassun jini. Ana iya ganin ƙwayayen ƙuma, waxanda suke ƴan ƙaramin buhu-buhu masu haske ko farare, kodayake suna iya zama ma wuyar gani fiye da ƙuman da kansu.

Nemo ƙuma ba kawai a jikin dabbar ba. A kan kowace kujera ko wurin kwanciya da sauran wurare, musamman inda dabbar ku ke son zama, alal misali, a kan matashin kai, barguna ko kafet, a waɗannan wuraren za ku iya samun duka kwari da kwai ko najasa.

Nau'in magungunan ƙuma don karnuka: magunguna da shawarwari tare da likitan dabbobi

Idan kuna zargin karenku yana da ƙuma, tuntuɓi likitan ku da wuri-wuri don zaɓuɓɓukan magani. Waɗannan sun haɗa da magunguna na baki ko na waje, shamfu, da kwalaran jiyya. Magungunan ƙuma da magunguna suna aiki ta hanyoyi daban-daban: wasu suna kashe ƙuma akan hulɗa, wasu suna aiki lokacin da kake ƙoƙarin ciji. Dukansu nau'ikan suna da tasiri, don haka tabbatar da tambayar likitan ku wanda ya fi dacewa ga dabbar ku. Har ila yau, tabbatar da tambayi likitan dabbobi game da yiwuwar sakamako masu illa da hulɗa tare da wasu magunguna da kare ku zai iya sha.

Kodayake maganin ƙuma yana kashe manya kuma yana raunana tsutsa, ku tuna cewa ƙuma na da yanayin rayuwa daban-daban, don haka magani guda ɗaya ba zai magance cutar ba. Wajibi ne a kammala cikakken tsarin jiyya da likitan dabbobi ya tsara. Don rage haɗarin ƙuma, ana ba da shawarar ci gaba da jiyya a duk shekara don hana sababbin ƙwai daga ƙyanƙyashe. Wannan kuma don tabbatar da cewa babu manya da ke yin sabbin kwai. Parasites a cikin karnuka na iya zama matsala mai ban tsoro, amma idan kun yi amfani da kayan ƙuma kuma ku kula da dabbobinku da kyau, zai taimaka masa ya guje wa kamuwa da cuta mai tsanani.

Leave a Reply