Yadda ake koyar da kanari yin waƙa
tsuntsaye

Yadda ake koyar da kanari yin waƙa

Canary na gida wani tsuntsu ne mai ban mamaki wanda zai iya ba wa mai shi kyan gani na waƙar duk shekara. Duk da haka, dabba mai gashin fuka-fuki ba koyaushe yana da iyawar murya ta yanayi ba. A nan, kamar yadda yake tare da mutane: wani yana raira waƙa da kyau, wani yana da matsakaici, kuma wani ya zo a kunnen bear. Dole ne a taimaka wa wasu tsuntsaye da kuma haɓaka iyawarsu. Idan akwai baiwa, horo zai ba da 'ya'ya; idan babu baiwa, duk kokarin zai zama a banza.

Za mu gaya muku yadda ake koyar da canary don raira waƙa da abin da nuances suke da mahimmanci a yi la'akari.

Me kana bukatar ka sani

Mafi yawan lokacin "waƙa" don canaries shine farkon hunturu. Tsuntsaye suna fara horarwa a hankali da haɓaka murya don fashe cikin waƙoƙin ringi ta bazara.

A lokacin rani, ko da yake tsuntsaye ba su daina rera waƙa ba, ba su yi shi da kyau da son rai ba. Kuma dalilin haka shi ne molting, wanda ba ya taimaka wajen ƙirƙirar ƙwararrun mawaƙa.

Idan kuna tunanin kawai samun canary kuma kuna jiran kyawawan waƙoƙi, to, zaɓinku ya kamata ya faɗi akan namiji, kenar. Maza ne suka fi son mawaka da hazaka, masu iya maimaita duk wani wakokin da suka ji har ma da maganganun mutane.

Wakilan feathered na adalci jima'i ba su da ƙasa da maza a cikin bayanan murya. Wakokinsu ba su bambanta ba, masu kyau da ƙarfi. Mata suna rera waƙa da wuya kuma suna da manyan lahani. Don haka idan kun fara mace, to kawai don samar da zuriya.

Yana da mahimmanci a fayyace cewa ana gadon basirar murya a cikin canaries. Saboda haka, idan ma'aurata masu rairayi sun yanke shawarar ci gaba da tseren, kuma mahaifin yara na gaba shine mawaƙa mai kishi, zaku iya tabbatar da cewa zuriyar kuma za ta kasance mai vociferous.

Amma kuma bai kamata mutum ya dogara ga gado ba. Ko da yake yanayi yana ba da hazaka a cikin mai rai, gwaninta na gaskiya yana zuwa bayan aiki tuƙuru. Kuma wannan kuma ya shafi canaries.

Kuma yadda za a koyar da canary don raira waƙa - za mu kara faɗa.

Yadda ake koyar da kanari yin waƙa

Da dabara na koyo

Kamar yadda yake a cikin mutane, babban abu a nan shi ne malami nagari, wanda matasa masu basira za su koyi fasaha. Yana da mahimmanci cewa duka malamin kenar da ɗalibin kenar dole ne su kasance iri ɗaya.

Mafi sau da yawa, wani matashi Canary ya koyi waƙa daga mahaifinsa. Amma idan akwai manyan kurakurai a cikin waƙar tsuntsu mai girma, to, masu shayarwa yawanci suna neman wani malami, kodayake wannan yana da tsayi da tsada. Kuma a gida, mafi sau da yawa babu wata hanya ta sanya dabba kusa da iyaye, don haka dole ne ku ɗauki wannan al'amari a kan kanku.

Ba shi yiwuwa a ajiye canaries a cikin ɗaki ɗaya tare da wasu tsuntsaye, alal misali, parrots, saboda tsuntsaye masu raira waƙa za su "kama" sautuka masu ban sha'awa daga maƙwabtansu, wanda zai kara tsananta waƙar su a wasu lokuta.

Zai fi kyau a koya wa matasa kenar raira waƙa a ƙarshen Satumba, lokacin da tsuntsu ya riga ya gama molt na farko. Idan canaries da yawa a baya sun rayu a keji guda, suna buƙatar zama. Yakan faru ne tsuntsaye suna manne da juna kuma suna gundura sosai bayan rabuwa. Ba za a yi maganar kowace waƙa ba a lokacin. A wannan yanayin, kawai sanya kejin tsuntsu kusa da juna don su kasance cikin cikakkiyar ma'anar juna.

A hankali, canary ɗin za su saba da rayuwar kaɗaici kuma ba za su ƙara yin baƙin ciki ba. Sannan zaku iya raba sel tare da bangare ko ma kai su dakuna daban-daban kuma ku fara koyo lafiya.

A baya can, lokacin da ba a adana kiɗa a kan kafofin watsa labaru na musamman, masu shayarwa na canary sun sayi kayan kida na musamman (gabobin, waxwings, bututu) waɗanda ke kwaikwayon tsuntsayen tsuntsaye. Sauraron waɗannan sautunan, canaries sun fara koyi da su. Yanzu babu buƙatar irin wannan kayan aiki, saboda. akwai adadi mai yawa na rikodin dijital.

Koyarwa koyaushe yana buƙatar kulawa da hankali, amma wani lokacin a cikin yanayin canaries wannan yana da wahala a cimma. Amma akwai babban hack na rayuwa game da yadda za a taimaka wa tsuntsu maida hankali - kana buƙatar iyakance haskensa. Haske da duk abin da ke faruwa a kusa da shi ne ke shagaltar da dalibi mai gashin fuka-fuki. Kuma idan kun rufe kejin da zane kuma ku haifar da maraice, babu abin da zai tsoma baki tare da canary.

Yana da matukar mahimmanci don samun rakodi masu inganci na waƙar canary mara kyau, daga abin da tsuntsu zai koya. Kuma ko da yake suna kashe kuɗi da yawa, wannan bai hana ƙwararrun masu sha'awar Canary da masu sha'awar sha'awa ba. Idan waƙar da aka yi a kan rikodin ba ta da kyau, canar za ta iya ɗaukar duk lahani na murya da sauri, kuma ba zai kasance da sauƙi a gyara su ba.

Za a iya shirya "bidiyo" na farko wata 1 bayan fara horo. A wannan lokacin, tsuntsu ya riga ya sami wani abu don nunawa.

Yana da kyau idan kuna da kyakkyawar kunne don kiɗa, kuma nan da nan zaku iya jin duk lahani a cikin waƙa kuma ku gyara su. Idan ba mawaƙi ba ne, to, ku gayyaci irin wannan mutumin don nuna kurakurai.

Idan bayan 'yan makonni na horarwa matakin waƙar canary bai canza ba, yawanci ba a yin irin wannan tsuntsu ba, amma za ku iya gwada sa'ar ku.

Yadda ake koyar da kanari yin waƙa

Wadanne dokoki da za a bi

Horon Canary yana ɗaukar lokaci mai tsawo. Yawancin lokaci tsuntsu yana iya yin waƙa tun yana da shekaru 8, amma wannan yana da sharadi cewa ta koyi yin waƙa daga mafi kyawun kenar. Idan mutum ya shiga cikin horon, to ana iya buƙatar ƙarin lokaci. A ƙarshe, an kafa kenar a matsayin mawaƙa ta shekaru 2-3. A wannan zamani, mai gashin fuka-fukan ba ya yin amfani da waƙoƙin wasu kuma yana bin nasa labarin. Kwararren mawaƙi baya buƙatar duhun kejin.

Ka tuna cewa kana buƙatar kula da bayanan murya na dabba don dukan rayuwarsa. Idan kun manta game da tsuntsu kuma ku watsar da horarwa, to, ko da mafi kyawun canary zai bushe.

Me kuma ya kamata a yi la'akari:

  1. A lokacin horo, kada a sami karin sauti a cikin dakin, tsuntsu ya kamata ya saurari rikodin horo kawai ko kuma waƙar malami.

  2. Ƙirƙirar yanayin rayuwa mai dadi ga tsuntsu: saya keji wanda ya dace da girmansa, ba da abinci mai kyau. Canary mai cike da farin ciki ne kawai zai rera waƙa.

  3. Kenars sun fi samun horo da safe, don haka yi aiki da su a wannan lokacin.

  4. Kowane darasi bai kamata ya wuce minti 30 ba. Kuna iya kunna rikodin sau 3-4 a rana.

Idan kun yi duk abin da ke daidai kuma ku yi haƙuri, to a cikin watanni 1-2 za ku sami kyakkyawan tsuntsu mai rairayi wanda zai faranta muku rai kowace rana.

Leave a Reply