Yadda za a koyar da kare don ba da ƙafa, hanyoyi da motsa jiki don horar da ƙungiya, lokacin horo na kare
Articles

Yadda za a koyar da kare don ba da ƙafa, hanyoyi da motsa jiki don horar da ƙungiya, lokacin horo na kare

Umurnin kare don ba da tafin hannu yana ɗaya daga cikin na kowa, tare da Aport da Fas. Yawancin mutane, lokacin siyan dabba, suna sha'awar yadda za su koya masa ya ba da tafin hannu da bin wasu dokoki. Don haka, a yau za mu gaya muku yadda za ku horar da dabbar ku don ba da ƙafa.

Me yasa kare yake buƙatar umarnin "Ba da ƙafa"?

Mutane da yawa sun yi kuskuren gaskata cewa maigidan ya koya wa kare ya ba da tafin hannu kawai don dalilai masu ma'ana, don haka, idan zarafi ya taso, baƙi da abokai za su iya nuna matakin koyan dabbar kuma su ce: “Duba, duba abin da na koya masa. ” Amma wannan ba haka lamarin yake ba, saboda ƙungiyar tana da wasu ayyuka masu amfani:

  • jarrabawar gaɓoɓi da ulu a wurare masu wuyar isa;
  • tufatar dabbar idan ya cancanta;
  • shafan gaɓoɓi masu datti;
  • yankan farcen dabba.
Как научить собаку давать лапу?

Yaushe za a fara horo?

Tare da tambayar yadda za a koyar da kare don ba da ƙafa, yawancin mutane suna sha'awar lokacin da irin wannan horo ya kamata a fara.

Don haka, kuna buƙatar koya wa kare don ciyar da ƙafa daga kimanin watanni huɗu ko biyar. Koyaya, a wasu lokuta, ƙwararrun kwikwiyo suna iya aiwatar da wannan umarni sau biyu. Wajibi ne a horar da dabba don ba da gaɓoɓi kawai bayan ta koyi umarnin “Zauna” da “Ku zo wurina” kuma ya iya bambanta muryar mai shi.

Abin da ake bukata don koyo shine natsuwa da yanayi mai kyau a kare. Idan dabbar ku tana jin daɗi ko jin haushin wani abu, to yana da kyau a jinkirta horo har zuwa lokacin da ya dace.

Hanyoyin horo da zaɓuɓɓuka

Lokacin da kare ka ya gane umarnin "Sit", kira shi a gefenka kuma ka ce da karfi da kuma a fili "Paw out", bayan haka daga mata kafa ta dama zuwa tsayin layin kwance daga gefen kafada kuma da sauri ƙasa. Sa'an nan, a matsayin lada, ba kare wani abu mai dadi.

Wata hanyar kuma ita ce ka rike wani yanki na wani abu mai dadi a tafin hannunka sannan ka hana dabbar ta yanke shi da hanci. Bayan yunƙurin shan magani wanda bai yi nasara ba, zai yi ƙoƙarin yin shi tare da taimakon gaɓoɓinta, a wannan lokacin za ku buɗe tafin hannun ku, ku ce "Ba da ƙafa" kuma ku ciyar da abincin da aka dade ana jira ga dabba. Don haka maimaita sau da yawa.

Idan kare bai yi wani abu ba bisa umarnin “Paw out” bayan da kai da kanka ka yi ƙoƙarin ɗaga shi, sake ɗaukar gaɓar nasa ka karkatar da shi zuwa hannunka domin dabbar ta sa gaɓar a hannunka. An ba motsa jiki ya kamata a yi sau da yawadon haka kare ya tuna da algorithm na ayyuka. Bayan lokaci, dabbar za ta fahimce shi da kansa ba tare da taimakon ku ba.

Lokacin da aka kawo umarni don ba da ƙafar ƙafa, to, ana iya inganta motsa jiki ta hanyar umarnin "Ba da ƙafa na biyu". Da farko, kuna buƙatar yin ƙoƙari ta hanyar amfani da magunguna don ƙarfafa aiki ko ta ɗaga sauran gaɓar kare da kanta. Duk da haka, a matsayin mai mulkin, sake horarwa ya fi sauri na farko kuma kare ya koyi wannan umarni da sauri isa.

Ba da lada tare da kyawawan abubuwa yana da matuƙar mahimmanci bayan aiwatar da umarnin daidai da farko, amma sai a rage shi kuma a hankali a rage shi zuwa sifili lokacin da al'adar bayar da hannu kan umarni ta zama maximmal a cikin dabba.

Lokacin horarwa da gaɓoɓin kare kai, a kula sosai kuma kada ku cutar da dabbar, kada ku ƙyale ta ta ji zafi sakamakon horo, in ba haka ba ba za ku iya yin aiki da shi kullum ba daga baya.

Don haka, ya kamata a yi darussan, la'akari da shawarwari masu zuwa:

Dokokin Koyo

Kafin ku fara koya wa dabbar ku wannan umarni, karanta ƙa'idodin horar da dabba:

Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai wuya a horar da karnuka da kuma haɓaka umarni, duk da haka, tsarin horo ya kamata a ba da isasshen lokaci. Don haka kareka zai koyi kan lokaci duk sanannun umarnin kuma zai kasance mafi biyayya gare ku.

Leave a Reply