Yadda ake koyar da kare don ba da ƙafa
Dogs

Yadda ake koyar da kare don ba da ƙafa

Tsarin horo na mataki-mataki da nasiha ga waɗanda suka fara horar da dabbar wutsiya.

Yawancin masu karnuka ba sa gaggawar horar da dabbobinsu. Wasu ba su da lokaci, wasu kuma ba su ga ma’anarsa ba. Amma horo yana haifar da zumunci mai ƙarfi tsakanin mai gida da abokinsa mai ƙafa huɗu. Horon da ya dace da mutuntaka yana haɓaka hankali na dabba, yana inganta maida hankali da gyara hali. 

Yana da mahimmanci a koya wa dabbar ku aƙalla umarni na asali, kamar koyar da kare don ba da ƙafa. Wannan fasaha za ta taimaka mata ta koyi hadaddun umarni, kuma za ta kasance da amfani yayin datse farcen ta. Kuma wane mai kare ba ya so ya yi alfahari game da nasarar kare ƙaunataccensa?

Koyawa karenka umarnin "Ba da ƙafa!" za a iya yi a kowane zamani, amma yana da kyau a yi haka a cikin watanni 4-5. Umurnin mataki-mataki don koyar da umarnin kwikwiyo zai taimake ka ka koyi duk nau'ikan karnuka horo.

Yadda ake koyar da kare don ba da ƙafa

Domin dabba ya fahimci da sauri abin da suke so daga gare shi, yana da kyau a bi tsarin mataki-mataki:

  1. Ɗauki magani na dabbar da kuka fi so, sanya shi akan buɗaɗɗen tafin hannun ku kuma bari kare ya yi wari.

  2. Rike mai yummy a hannunka kuma kiyaye hannunka a matakin kirjin dabba.

  3. Bayan kare ya fara ketare hannunsa da tafin hannunsa, kana buƙatar bude hannunka kuma ka ce: "Ka ba ni ƙafar ƙafa!".

  4. Kuna buƙatar maimaita motsa jiki sau da yawa har sai dabbar ta fahimci abin da ake bukata a gare shi.

Babban abu shine yabo da ba da magani lokacin da kare ya amsa umarnin. Idan kuma bayan horo ya zo ya taba hannunsa da tafin hannunsa, yana da kyau mai shi kada ya mayar da martani. Don haka kare zai fahimci cewa ba tare da umarnin "Ba da ƙafa ba!" ba za a sami lada ba.

Idan dabbar ta gaji ko a'a a cikin yanayi, yana da kyau a huta daga horo.

Yadda za a koyar da kare don ba da wani ƙafa

Bayan horar da dabbar don ba da ƙafa ɗaya, za ku iya fara faɗaɗa ƙungiyar:

  1. Bugu da ƙari, riƙe maganin a hannun ku kuma ku ce: "Ba ni ɗayan ƙafar!".

  2. Lokacin da kare ya ba da ƙafa iri ɗaya, wanda yawanci yakan faru, kuna buƙatar ɗaukar tafin da ake so da kansa kuma ku ɗaga shi a hankali don kada dabbar ta faɗi.

  3. Bayan haka, ba da magani, amma kar a maimaita umarni.

  4. Bayan 3-4 maimaitawa, kare zai fahimci abin da ake tsammani daga gare shi.

A nan gaba, kare zai ba da ƙafa na biyu nan da nan bayan na farko - ko da ba tare da umarnin murya ba.

Yabo

Idan za ku koya wa kare ya ba da ƙafa, yana da kyau a bi wasu dokoki masu sauƙi. Ta haka komai zai yi sauri.

  1. Zaɓi magani wanda ba zai rushe ba. In ba haka ba, ƙwanƙwasa zai ɗauke hankalin kare kuma ya fara tattara su a ƙasa.

  2. Yaba kare ku yayin horo don ƙarfafa ƙungiyoyi masu kyau.

  3. Tabbatar cewa duk 'yan uwa suna amfani da umarni iri ɗaya. Don haka kare ba zai ruɗe ba.

  4. Koyawa dabbar ku umarnin "Zauna!" Wannan zai sauƙaƙa koyo. Labarin asali na asali na 9 da kuke buƙatar koya wa ɗan kwikwiyo ya bayyana dalla-dalla yadda ake yin wannan.

  5. Tabbatar tafiya da dabba kafin horo. Yana buƙatar ya bar tururi da gudu sosai don ya mai da hankali kan azuzuwan.

Bari horo na abokin wutsiya ya zama mai sauƙi, sauri da farin ciki ga kowa da kowa.

Dubi kuma:

Umurnin mataki-mataki don koyar da umarnin kwikwiyo

Umarni na asali guda 9 don koyar da ɗan kwiwar ku

Yadda ake koyar da kwikwiyo umarnin “murya”: Hanyoyi 3 don horarwa

Yadda za a koya wa kare ku umarnin debo

Leave a Reply