Yadda za a koyar da kwikwiyo ga diaper: umarnin mataki-mataki
Dogs

Yadda za a koyar da kwikwiyo ga diaper: umarnin mataki-mataki

A cikin watannin farko na rayuwa, ba a ba da shawarar ƙwanƙwasa su yi tafiya ba, kuma nau'ikan karnuka na ado na iya bayan gida a gida har ma a lokacin girma. Amma don kula da tsabta a cikin gidan, dole ne ku gano yadda za ku saba da kare zuwa diaper.

Matakai na farko

1. Shirya yanki

Kafin ka koya wa ɗan kwikwiyo don tafiya akan diaper, yana da kyau a cire ƙarin nau'ikan bene daga bene: kafet, kwanciya da napkins na ado. Da farko, rufe babban yanki tare da diapers don sauƙaƙa wa jaririn don buga manufa. Yayin da kuka saba da yankin "uXNUMXbuXNUMXb" za a iya ragewa a hankali, amma ba canza wurinsa ba.

2. Nazari da fito da sigina

Ƙwararru sau da yawa ɗabi'a da ɗabi'a suna yaudarar sha'awar ziyartar bayan gida. Idan jaririn ya yi waƙa a ƙarƙashin jelarsa ko yana tafiya cikin da'ira, gaya masa inda zai je. Don ƙarfafa tasirin, zaku iya fito da kalmar lamba - umarnin murya wanda zaku bi duk lokacin da kuka buɗe kofa ko buga hannun ku akan diaper.

3. Kula da lokutan ciyarwa

Ciyarwar da aka tsara tana koya wa kare ya jira abinci a wani lokaci, kuma a lokaci guda ya tafi bayan gida nan da nan bayan cin abinci. Idan ka lura cewa kwikwiyo ya sha ruwa mai yawa, yi ƙoƙarin kai shi nan da nan zuwa diaper - idan ba ka yi al'ada ba, to aƙalla ka guje wa kududdufi a wuri mara kyau.

4. Yabo

Idan dabbar ta fahimci ƙa'idodin da aka kafa kuma ya tafi bayan gida a kan diaper, tabbatar da yabe shi kuma, idan zai yiwu, ku bi shi da magani. In ba haka ba, kar a tsawatar, amma yi ƙoƙarin goge saman nan da nan tare da samfurori masu lalata wari.

5. Ka saba da shi

Da farko, yana da kyau kada a canza diapers mai shayarwa sau da yawa. Kamshin zai ja hankalin kwikwiyo, da sauri zai koyi shiga bayan gida a daidai wurin da ya dace.

6. Ba a yarda a yi rikici ba

diaper mai shayarwa bai kamata ya zama abin wasa ba. Cire diaper a hankali idan ɗan kwikwiyo ya yi ƙoƙarin yaga shi ko kai shi wani wuri.

Da fatan za a lura: waɗannan ayyuka sun isa don kula da tsabta a cikin gidan, amma bai isa ba don cikakken ci gaban dabba. Don kada ya ruɗe a kan tafiya, kuna buƙatar wasu dokoki don saba wa ƴan ƙwana zuwa bayan gida.

Abin da za a yi bayan

  • A tsabtace shi

Ya kamata a jefar da diapers ɗin da za a iya zubarwa nan da nan bayan ɗan kwikwiyo ya ziyarci bayan gida. Za a iya sake amfani da su bayan an wanke.

  • Don sarrafawa

Kallon kujerar dabbar ku da fitsari hanya ce ta gano duk wata matsalar lafiya. Da farko, kana buƙatar sarrafa mita: idan kare ya daina zuwa bayan gida, yana da kyau a gaggauta zuwa likitan dabbobi. Canje-canje a cikin sigogin stool kuma na iya nuna alamun matsalolin lafiya.

  • Yi shiri don abin da ba a zata ba

Bari mu ce kun riga kun yanke shawarar yadda za ku saba da kwikwiyo zuwa bayan gida akan diaper. Amma idan babban kare ba zato ba tsammani ya manta game da shi fa? Da farko, kada ku hukunta. Zai fi kyau a bincika halin da ake ciki yanzu, nazarin matsalolin da za a iya yi tare da urination da kuma duba lafiyar dabbar.

 

Leave a Reply