Yadda ake koyar da kyanwar ku kyawawan halaye
Cats

Yadda ake koyar da kyanwar ku kyawawan halaye

 Akwai labari cewa kuliyoyi ba su iya horarwa kuma suna yin abin da suke so kawai "nan da yanzu." Duk da haka, juriya da haƙuri suna ba da izini, alal misali, don haifar da kyawawan halaye a cikin cat: yi amfani da tire maimakon takalmanku a matsayin bayan gida, ku sassauta farawarku a kan wurin da aka zana, kuma ba a kan gado ba, har ma da tafiya a kan kayan aiki.

 Duk da 'yancin kai na waje, cats na gida, a matsayin mai mulkin, har yanzu suna jagorancin ra'ayi na masu shi kuma suna shirye su mallaki shirin na asali. Babban abu ba shine "karya" cat ba, amma don amfani da sha'awar dabi'a. Misali, son sani zai ba ku damar koya wa dabbar ku yadda ake amfani da posting na karce. Kuna iya gudu kusoshi akan wannan abu mai ban mamaki sau da yawa - a gaban dabbar ku. Lallai kyanwar za ta yi sha'awar sautin katsawa, zai iya maimaita motsin ku kuma ya gano cewa rubutun da aka yi, a gabaɗaya, ba shi da kyau ko kaɗan kamar yadda ake gani da farko.

A cikin hoto: cat zana post Don ƙara ƙarin sha'awa, zaku iya kula da post ɗin da aka yi da wani abu mai ban sha'awa, kamar catnip. Kuna iya maimaita magani a cikin 'yan kwanaki. Ɗaya daga cikin manyan kura-kurai shine ɗaukar kyanwa da tafin hannu kuma a yi ƙoƙarin "koyar da" post ɗin da karfi. Tilastawa wani abu ne da kuliyoyi ke ƙi da dukan zuciyarsu. Yar kyanwa za ta yi fushi, kuma zai yi muku wahala sosai don shawo kan kyamarsa ga wannan batun. Kuna iya saba da cat zuwa kayan doki wanda ya dace da girmansa. Da farko sukan saka shi na ɗan lokaci kaɗan don masu ƙoƙon su saba da shi. Sa'an nan kuma za ku iya fara tafiya a kan leash - da farko a kusa da gidan, sannan ku fita cikin tsakar gida a takaice. Babban abinku a lokaci guda shine tabbatar da amincin aboki mai ƙafa huɗu.

Zai fi kyau a fara horar da kyanwa tun yana karami, da zarar ya bayyana a gidan ku.

 Hakanan ana iya koya wa maƙiyi dabaru masu ban dariya. Dubi halayen dabbobinku. Idan cat naka yana son tsalle, za ka iya koya mata ta yi tsalle a kafada ko tsalle a kan ƙananan shinge. Idan purr na son ɗaukar kayan wasa a bakinsa, za ku iya koyan debo. Akwai kuliyoyi waɗanda suke son tashi akan kafafunsu na baya. Amma ku tuna cewa ba za ku koya wa dabbar ku komai da karfi ba. Ka tuna cewa kuliyoyi suna gajiya sosai da sauri. Saboda haka, azuzuwan ya kamata su kasance gajere (mintuna da yawa), kuma kada a maimaita aikin ɗaya fiye da sau 2 - 3. Yabo, kulawa ko ƙauna na iya zama lada - duk ya dogara da abubuwan da cat yake so. Ka tuna cewa kana buƙatar ƙarfafawa daidai a lokacin da ta yi aikin da ya dace. Yi aiki a matakai, kada ku nemi komai lokaci guda. Babban albarkatun ku shine hakuri, tara shi.

 Idan cat yana yin wani abu mara kyau (daga ra'ayin ku), za ku iya raba hankalinsa ta hanyar ba da kyauta. Ko kuma a ce a'a. Gajeren sauti mai kaifi ba shi da daɗi ga kuliyoyi. Amma kuna buƙatar gyara kyanwar a daidai lokacin da ya “yi laifi.” Domin ko da daƙiƙa biyu sun wuce bayan aikin da ba a so, ba zai ƙara fahimtar ainihin abin da ba ku ji daɗi ba.

Ihu mai ƙarfi, zagi, da azabar jiki ya kamata su zama haramun.

 Cats suna da motsin rai sosai, kuma yin wannan a ɓangaren ku zai sa su ji tsoro ko fushi. Idan cat yana jin tsoron mai shi, kullun yana cikin shakka. Kuma idan aka bar ta ita kaɗai, sai kawai a tilasta mata yin motsi a hankali azaman fitarwa, gami da zazzage abubuwa ko zubar da mafitsara ba da gangan ba. Kyanwa ba ta taɓa ɗaukar fansa a kan mutum komi ba. Idan kun kasance kuna zargin dabbar ku don wani abu makamancin haka, yana nufin cewa tana fuskantar babban rashin jin daɗi don haka yana nuna muku cewa wani abu ba daidai ba ne.

Leave a Reply