Yadda ake horar da alade a gida
Sandan ruwa

Yadda ake horar da alade a gida

Yadda ake horar da alade a gida

Guinea alade dabba ce mai wayo. Ana iya koya mata dabaru da umarni masu sauƙi. Ku sani cewa kowane rogon yana da nasa halaye na mutum. Domin tsarin koyo ya yi nasara, mai ƙauna yana buƙatar kusanci shi da haƙuri mai girma. Don haka yadda ake horar da alade a gida?

Don sakamako mai kyau, da farko, wajibi ne don samar da rayuwa mai dadi ga alade da kuma kula da bukatun yau da kullum. Kafin yin ƙetare zuwa horo, dole ne a horar da alade kuma a san sunansa.

Ka'idar horar da aladun Guinea

Horar da aladu a gida abu ne mai sauƙi. Babban hanyoyin fasaha shine haƙuri, gabatar da lokaci na magani a cikin hanyar da aka fi so, juriya. Komai ya dogara ne akan sharadi.

Ya kamata ku kiyaye dabi'ar dabbar da aka saba da ita kuma kuyi ƙoƙarin haɗa shi da abubuwan motsa jiki a cikin hanyar dannawa, busa.

Yadda ake horar da alade a gida
Idan an horar da shi da kyau, alade na Guinea zai koyi dabaru da yawa.

Kuna buƙatar fara horar da aladun ku a cikin yanayi mai natsuwa. Gara idan babu baki. Ya kamata ku fara lokacin da mai shi ya ji cewa an ƙetare layin rashin amincewa da dabba, kuma yana kan tsayin daka tare da dabbar. Idan alade ya ji tsoro, babu abin da zai yi aiki. Hankalinta zai dushe.

Lokacin da ya dace don ilimi shine makonni biyu zuwa uku daga lokacin da alade ya shiga gidan.

Kuna buƙatar shirya kayan abinci da busa a gaba. Idan ƙaramin aboki ya damu game da wani abu ko a cikin mummunan yanayi, yana da kyau a jinkirta horo har sai mafi kyawun lokuta.

An san cewa waɗannan dabbobin ba sa son lokacin da aka kiyaye su akan nauyi. Alade ya fi ƙarfin gwiwa a kan wani wuri mai wuyar gaske. Ya kamata ku sanya shi a ƙasa ko sanya shi a kan tebur. Nan da nan bayan rodent ya yi abin da suke so daga gare shi, mai shi yana buƙatar yin amfani da busa, kuma nan da nan ya ba wa dabbar abinci mai dadi. Da farko, dabbar na iya zama ɗan tsoro ta hanyar busa mai kaifi, amma duk da wannan, tsarin bai kamata ya katse ba. Reflex zai ɗauki nauyinsa kuma alade zai fahimci cewa sauti da magani yana nufin aikin da aka yi daidai a ɓangarensa.

Horar da dabbar ku a kan komai a ciki

Duk dabbobi, da aladu ba togiya, sun fi horar da yunwa. Abinci shine mafi kyawun abin ƙarfafawa. Yabo da shafa kawai ba zai wadatar da rogon ya bi umarnin mai shi ba. Hannun kayan kirki za su yi abubuwan al'ajabi, a gare su alade zai cika duk bukatun.

Yadda ake horar da alade a gida
Horar da aladen ku akan komai a ciki.

Kada ku wuce gona da iri da yunwar alade kafin horo. Amma, mafi mahimmanci, ciyarwa yana kan jadawali, sabili da haka ya kamata ku zaɓi lokaci ba da daɗewa ba kafin shi.

Dabaru da zaku iya koya wa alade ku

Akwai abubuwa da yawa da za ku iya koyar da alade. Lokaci zai wuce, kuma za ta mallaki umarni daga sauki zuwa hadaddun.

umarnin "bauta".

Wannan shine umarni mafi sauƙi da dabba zai iya aiwatarwa. Anyi tare da magunguna:

  1. Ɗauki ɗan abincin da dabbar ta fi so a ɗaga ta sama da kansa, amma ta yadda za ta iya samun ta kawai ta tsayawa akan tafukanta. A lokaci guda, ka ce: "Bauta!".
  2. Lokacin da alade ya tashi, za ku iya mayar da shi.

Yi haka akai-akai, sau ɗaya a rana. Wani lokaci zai wuce, kuma alade zai tashi a kan umarnin "bauta", ko da ba tare da magani ba.

Yadda ake horar da alade a gida
Umarnin sabis shine mafi sauƙin koya.

Dabarar zobe

Ana iya horar da dabbar don yin dabarar zobe. Ya kamata ku shirya hoop tare da diamita na kusan 20 cm. Kuna iya yin shi daga sawn a saman kwalban filastik, raket (tenis ba tare da layin kamun kifi) shima ya dace. Tabbatar tabbatar da cewa abin da aka zaɓa baya haifar da haɗari a cikin nau'i na ƙima ga dabbar ku:

  1. Sanya zoben tare da gefensa a ƙasa, riƙe shi da hannu ɗaya, ɗauki magani a ɗayan hannun kuma riƙe shi a baya.
  2. Kira rodent da sunan kuma faɗi umarnin "zuwa zobe", yayin da ya kamata ya lura da abincin. Kuna iya tura alade kadan, saboda wannan kuna buƙatar taimakon wani mutum. Maganin zai zama isasshiyar dalili ga dabbar, kuma a kan lokaci zai yi tsalle don samun shi.
  3. Bayan rogon ya yi tsalle ya shiga cikin kololuwar, sai mai shi ya yi sauti da busa sannan nan da nan ya mika kayan abinci mai kima.

Wannan ya kamata a yi akai-akai har sai alade zai bi umarnin riga ba tare da magani ba.

Yadda ake horar da alade a gida
Kafin ka horar da alade na Guinea don tsalle ta cikin zobe, tabbatar da kayan aiki suna da lafiya.

dabarar fensir

Ana iya koyar da alade don ɗauko fensir, abin ban dariya ne:

  1. Ɗauki fensir, yana da kyau idan ja ne. Ɗaure wani yanki na abincin da rogon ya fi so a gefensa tare da zare, zaka iya amfani da karas.
  2. Bude kejin, kuma sanya wannan fensir kusa.
  3. Faɗa a fili umarnin "kawo fensir." An ɗan tura dabbar ta hanyar da ta dace. Babu shakka rodon zai zo kan fensir ya yi ƙoƙarin cin abinci mai daɗi, amma za a ɗaure.
  4. Saka fensir a hankali a cikin bakin alade don ya kama shi da kyau. Sai a kira shi da sunan sa.
  5. Bayan yana kusa da ku, ku ciyar da ɗan ƙaramin karas.

Wannan dabara ce mai wahala ga alade, don haka ana buƙatar haƙurin mai shi. Amma bayan wani lokaci komai zai yi aiki.

Bayan dogon horo, alade zai iya kawo fensir ko sanda

Alade na Guinea suna ba da kansu da kyau don horarwa. Yana da mahimmanci a lokacin horo don kula da lafiyar dabba. Wadannan rodents suna da ƙananan ƙafafu masu laushi, don haka mai shi ya kamata ya kula sosai don kada ya cutar da dabbar. Aladu na Guinea da aka horar suna da ban dariya sosai kuma farin cikin sadarwa tare da su zai zama mafi girma.

Yadda za a yi wasa tare da alade na Guinea za a iya samu ta hanyar karanta labarin "Yadda ake wasa da alade na Guinea".

Bidiyo: yadda ake horar da alade

Koyarwar aladun Guinea

2.7 (53.68%) 19 kuri'u

Leave a Reply