Yadda ake horar da kwikwiyo a gida
Dogs

Yadda ake horar da kwikwiyo a gida

Don haka, kuna da ƙaramin dunƙule wanda kuka yi mafarki game da shi kuma kuka shirya na dogon lokaci don bayyanarsa. Amma har yanzu, kusan kowane sabon mai shi ya rikice: yadda za a horar da kwikwiyo a gida? Shin zai yiwu a horar da kwikwiyo a gida?

 

Yadda za a horar da kwikwiyo a gida?

Da farko, ku tuna cewa kada ku jira har sai kwikwiyo ya girma don fara horar da shi. Kuna iya fara horar da kwikwiyo a gida daga ranar farko da kuka samu shi. Duk da haka, ba shakka, ba za ku iya buƙatar komai daga jariri a lokaci ɗaya ba. Amsar tambayar "yadda za a horar da kwikwiyo a gida yadda ya kamata", a takaice, yana cikin kalmomi hudu: a hankali, akai-akai, akai-akai, mai ban sha'awa.

Wajibi ne a fara horar da kwikwiyo a gida - bayan haka, a cikin yanayin gida na yau da kullum yana da sauƙi a gare shi ya mayar da hankali, kuma babu abin da ke dauke da shi daga azuzuwan. Kuma kawai lokacin da aka ƙware fasaha, yana da daraja ƙarfafa ta ta hanyar yin aiki a wurare daban-daban.

Wajibi ne don horar da kwikwiyo a gida kowace rana, kuma yana da kyau - sau da yawa a rana, amma kadan kadan. Darussan farko kada su wuce fiye da mintuna 3 – 5. Kuma wannan baya nufin cewa duk wannan lokacin kuna aiwatar da umarni ɗaya. Idan kayi haka, ɗan kwikwiyo zai gaji da sauri kuma ya rasa sha'awar ayyukan. Iri-iri shine abin da kuke buƙata.

Horar da ɗan kwikwiyo daidai a gida yana nufin koya masa shi kaɗai ta hanyar wasa. Don haka kwikwiyo ba kawai ya koyi sababbin abubuwa cikin sauƙi ba, har ma yana son azuzuwan, wanda ke nufin cewa ba za ku sami matsala tare da motsawa ba a nan gaba.

Kuma, ba shakka, lokacin horar da kwikwiyo a gida, da kuma lokacin horo a kan titi, kada ku yi watsi da yabo da ƙarfafawa, yi murna da kowane nasara kuma ku yi farin ciki tare da dabbar ku.

Leave a Reply