Yadda ake fahimtar yaren cat - alamomi na asali
Articles

Yadda ake fahimtar yaren cat - alamomi na asali

Cats, kamar sauran halittu masu rai, suna da nasu, harshe na musamman. Amma, ba kamar mutane ba, suna isar da saƙonsu ba kawai da sauti ba, har ma da ƙamshi, da kuma yanayin jiki. Saboda raunin jin warin ɗan adam idan aka kwatanta da feline, fassarar daga harshen feline yana yiwuwa ne kawai ta hanyar sauti da motsin rai.

Idan ka yi nazarin cat ɗinka da kyau, za ka iya kama duk yadda yake ji a cikin idanu kamar a cikin ƙaunataccen. Idan kun saurara, ya bayyana a fili cewa kowane cat yana da nasa timbre, don haka masu mallakar za su iya bambanta "muryar" cat ɗin su da sauƙi daga sauran. Kamar dai mutane, kuliyoyi sukan ba da ma'ana tare da faɗakarwa, ku tuna, har ma suna iya yin kalmar da aka saba "meow" ta hanyoyi daban-daban - da tsoro, da buƙata ko kuma mai ban tsoro. Koyan harshen cat yana da sauƙi - kawai kuna buƙatar kula da dabba a hankali.

Yadda ake fahimtar harshen cat: dokoki na asali

  1. Mafi sau da yawa, kuliyoyi suna gaishe mutane ko kuma su bayyana a fili cewa "suna nan" tare da ɗan gajeren sautin murfi. Eh, a, katsina na gaishe ku, kuma kai jahili ne!
  2. "meow" mai tsayi yana nuna cewa cat ya yi kewar ku. Wannan yakan faru idan kun daɗe daga gida.
  3. Amma kirarin da aka saba shine alamar buƙatu (abinci ko ruwa).
  4. Dogon sautin "mrrr-meow" shine buƙatar dagewa, kuma wani lokacin umarni kai tsaye!
  5. Ƙananan bayanin kula shine korafin cat. Sau da yawa ta wannan hanyar yana so ya gaya muku cewa ba shi da lafiya. Kuma wani lokacin - cewa yana so ya kawo muku hari.
  6. Ƙananan bayanin kula da dadewa galibi alama ce ta ƙungiyar dagewa. (Ka ciyar da cat ka riga!)
  7. Purring da "vibrating" cats suna nuna mana cewa suna son hankali da ƙauna. Af, kuliyoyi purr don dalilai daban-daban, amma galibi saboda suna farin ciki!

Leave a Reply