Yadda za a fahimci cewa cat yana da ciwon hakori, da abin da za a yi tsammani daga cirewar hakori a cikin kuliyoyi
Cats

Yadda za a fahimci cewa cat yana da ciwon hakori, da abin da za a yi tsammani daga cirewar hakori a cikin kuliyoyi

Akwai dalilai da yawa da ya sa za a iya buƙatar cire haƙoran cat. Daga cikin su - ciwon danko, rauni ko wata matsala. Yaya ake fitar da hakora a cikin cat da lokacin bayan aiki?

Me yasa cats suke da ciwon hakori kuma yaushe ya kamata a cire su?

Periodontitis shine sanadi na yau da kullun na asarar hakori a cikin kuliyoyi. Yana haifar da kumburin gumi, yana haifar da kashin da ke kewaye da haƙori ya karye, yana raunana ligament na periodontal wanda ke riƙe da haƙori a wurin. A wannan yanayin, haƙoran cat suna ciwo. Sako da hakora na hannu na iya haifar da ciwo kuma yakamata a cire su. 

Idan cat ya karya hakori, a wannan yanayin, za a buƙaci hakar. A cewar Kwalejin Magungunan Dabbobi a Jami’ar Cornell, haƙorin cat na iya karyewa saboda rauni ko kuma sakamakon raunin da ya faru na odontoclastic resorptive lesions (FORL), wanda ake kira resorption a takaice. Wannan shi ne zazzagewar dentin a cikin hakori, wanda ke haifar da lalacewa marar lalacewa. FORL yana haifar da cavities waɗanda ke raunana haƙoran cat kuma suna haifar da ciwo. Me zai yi idan cat ya karya hakori? Zaɓin magani kawai don FORLs shine cirewa.

Har ila yau, cat na iya haifar da yanayin da ake kira feline stomatitis. Wannan cuta ce mai saurin kamuwa da cuta wacce ke sa dabbar ta zubar da nata hakora, wanda ke haifar da mummunar cutar danko. Har yanzu ba a fahimci cutar da wannan yanayin ba, amma idan magani bai taimaka ba, to dole ne a cire hakori. Yawancin kuliyoyi suna jure wa ko da kammala cirewar da kyau kuma suna jin daɗi sosai daga baya.

Har yaushe cat zai warke bayan cire hakori

Mafi mahimmanci, dabbar za ta iya komawa gida a ranar aikin. Koyaya, farfadowa ya dogara da abubuwa da yawa:

• lafiyar lafiyar cat;

• magungunan kashe zafi da aka rubuta mata;

• juriya na maganin sa barci. 

Game da cire hakori guda ɗaya, farfadowa yakan ɗauki kusan mako guda ko ƙasa da haka. Ga kuliyoyi waɗanda aka ciro hakora da yawa ko kuma suna da wasu matsalolin lafiya, murmurewa na iya ɗaukar makonni biyu.

A lokacin lokacin dawowa, danko ya kamata ya warke a wurin da ake cire hakori. Sau da yawa, wurin cirewa yana sutured tare da zaren da za a iya ɗauka waɗanda ke riƙe gumakan tare kuma suna narkewa yayin da suke warkewa.

Menene ya kamata cat ya yi bayan cire hakori da kuma yadda za a ciyar da cat bayan cire hakori? Abincin gwangwani shine mafi kyau ga wannan lokacin. Wannan zai hana haushi a wurin cirewa. Duk magungunan kashe zafi da maganin rigakafi zasu taimaka daidai da nadin likitan dabbobi.

Yadda za a hana buƙatar gogewa

A wasu lokuta, ana iya hana cire hakori a cikin cat. Idan an gano cat ɗin ku tare da periodontitis, tsabtace gida na yau da kullun da tsabtace hakora na ƙwararrun shekara na iya taimakawa hana asarar haƙori.

Idan cat yana da karya hakori, amma mai shi ba ya so ya cire shi, za ku iya tattauna tare da likitan dabbobi game da yiwuwar maganin tushen tushen don ceton rana. Idan likitan da ke zuwa bai kula da irin wannan magani ba, kuna buƙatar neman taimako ga likitan haƙori na dabbobi.

A cikin yanayin stomatitis na feline ko haƙori, sa baki da wuri da ziyartar likitan dabbobi na yau da kullum na iya hana cire hakori. Duk wani yanayi mai zafi ya kamata a kula da shi nan da nan.

Matsayin abinci mai gina jiki

A wasu lokuta, abinci mai gina jiki zai iya hana asarar hakori. Akwai abinci na musamman na magunguna waɗanda aka tsara a asibiti don rage samuwar plaque da tartar. Za su iya hana ci gaban periodontitis da inganta lafiyar hakora da haƙoran dabba. Ɗaya daga cikin irin wannan samfurin shine Abincin Magungunan Magungunan Hill.

Idan cat yana fama da stomatitis, likitan ku na iya ba da shawarar abincin hypoallergenic. Zai taimaka kawar da yuwuwar hankali ga nau'ikan nau'ikan mutum ɗaya, wanda ke faruwa sau da yawa a cikin waɗannan dabbobin. Idan cat ɗinku yana da matsalolin hakori, ya kamata ku tuntuɓi likitan ku don shawarwarin abinci mai gina jiki.

Kulawar cat bayan cire hakori

Idan cat yana buƙatar cire duk haƙoranta, za ta iya kasancewa cikin farin ciki da lafiya. Don yin wannan, tana buƙatar kulawa mai kyau, ciki har da abinci mai gina jiki. Sabanin abin da aka sani, kuliyoyi marasa haƙori kuma suna iya cin busasshen abinci. Wajibi ne a sami ƙarin shawarwari game da kula da irin wannan dabba daga likitan dabbobi. 

Damuwar cewa dabbar ku mai furry za a yi masa tiyata abu ne mai fahimta. Amma kada ku damu - yawancin kuliyoyi suna jure wa cirewar hakori da kyau, saboda suna jin daɗi sosai bayan sun kawar da haƙoran da suka kamu da cutar.

Dubi kuma:

Kulawar baka na cat: goge hakora da ingantaccen abinci mai gina jiki

Yadda ake kiyaye haƙoran cat ɗinku lafiya a gida

Dalilai da alamun cututtukan hakori a cikin kuliyoyi

Yadda ake goge haƙoran cat ɗin ku a gida?

Kulawar hakora a gida

Leave a Reply