Abubuwan ban sha'awa game da hamsters ga yara da manya
Sandan ruwa

Abubuwan ban sha'awa game da hamsters ga yara da manya

Abubuwan ban sha'awa game da hamsters ga yara da manya

Dabbobin dabbobi na yau da kullun, idan kuna ƙoƙarin ƙarin koyo game da su, za su bayyana asirin ban mamaki da yawa. Abubuwan ban sha'awa game da hamsters za su yi mamakin gaske ga wani. Samar da waɗannan ƙananan rodents, yanayi bai tsaya kan ƙirƙira ba.

Ban sha'awa game da hamsters

Abubuwa da yawa na iya ba ku mamaki a cikin waɗannan dabbobin. Yawancin tatsuniyoyi game da su ba su dace da gaskiya ba.

hakora

Wannan gabar tana bambanta rodents da sauran dabbobi. Har ma an haife su da hakora. Amma ba kowa ba ne ya san abubuwa masu ban sha'awa game da hamsters game da waɗannan gabobin:

  • hamster hakora ba su da tushe;
  • kowane mutum yana da guda hudu kawai daga cikinsu;
  • hamsters hakora girma duk rayuwarsu;
  • ta yadda za su shiga cikin baki, a kai a kai a kasa a kan dutse.

Wool

Wani bincike mai ban mamaki da masanin dabbobi na jami'ar Oxford Kingdon ya yi, yana binciken al'amarin shaggy African hamster, wanda kuma ake kira guba. Wannan rogon yana kashe mafarauta wanda ya wuce girmansa da ƙarfinsa.

Ya juya cewa gashin hamster a cikin gashin gashi an shirya su ba tare da sabawa ba. A waje, suna da ƙananan ramuka masu kama da lattice da aka sassaƙa. Saboda haka, gashin gashi suna sha ruwa kuma suna riƙe ciki. Shafa Jawo tare da ruwan 'ya'yan itace na tsire-tsire masu guba, hamster ya zama haɗari ga waɗanda suke ƙoƙarin cije shi.

jakar kunci

Wannan shine mafi mahimmancin fasalin bambance-bambancen duk hamsters. A cikin su, dabbobin suna ɓoye abinci da duk abin da ke sha'awar su. Bayan ya isa masaukinsa, hamster ya zubar da abin da ya kawo ya boye.

Rogon yana iya ja lokaci guda a cikin jakar kunci wani nauyi wanda ya kai kashi biyar na nauyinsa.

Abubuwan ban sha'awa game da hamsters ga yara da manya
Jakunkunan kunci suna da mahimmanci don hamster don tattara kayayyaki a cikin mink.

Baya ga abinci, dabbobi suna sha'awar abubuwa daban-daban masu haske. Haka kuma, hamma mai kwadayi, wanda ya boye wani kwaya mai nauyi a bayan kuncinsa, zai iya mutuwa da yunwa ba tare da barin wurinsa ba saboda nauyi mai nauyi, amma ba zai kuskura ya tofa abin da aka samu ba.

Tare da taimakon jakunkuna na kunci, rodents sune kyawawan masu iyo. Suna ɗaukar iska a cikin su don haka ana sauƙin kiyaye su a saman ruwa. Gaskiya ba za su iya nutsewa ba.

Zuriya

Hamsters na iya kawo zuriya daga sau 2 zuwa 4 a shekara. Za a iya hada dzhungarik mace daidai ranar haihuwa. Ciki yana ɗaukar kwanaki 16-18, kuma ciyar da 'ya'yan itace - 21.

Don kada wata zuriya ta tsoma baki tare da wani, mace na iya jinkirta fara haihuwa. Yawancin lokaci babu fiye da hamsters 8 a cikin zuriyar dabbobi. Koyaya, a cikin Amurka a cikin 1974, ranar 28 ga Fabrairu, dangin Miller sun yi mamakin gaske lokacin da dabbobinsu suka kawo 'ya'ya 26 a lokaci guda.

Abubuwa masu ban sha'awa game da hamster gama gari: jarumi na cin naman mutane

Bugu da ƙari ga nau'in gida na waɗannan kyawawan furanni, dangin su na daji har yanzu suna cikin yanayi. Steppe hamster (na al'ada) babban hadari ne na gaske ba kawai ga filayen da lambuna ba, har ma ga dabbobi. Suna cewa game da su cewa, suna kai hari kan kare ko kurege, waɗannan berayen sun yi nasara kuma… suna cin naman da aka kashe.

Abubuwan ban sha'awa game da hamsters ga yara da manya
hamster

Ba sa jin daɗin ɗanɗano naman ɗan'uwan kishiya da aka ci yaƙi. Waɗannan halittu masu kama da yaƙi suna yaƙi don mallakar mace, don ƙasa, suna kare kayansu.

Sun ce game da steppe hamsters cewa har suna kai hari ga mutane. Hasali ma dai ba a samu rahoton mace-mace ba. Yawancin masu himma suna tsoratar da mutum, suna kare yankin.

Abubuwa masu ban sha'awa game da hamsters na Siriya: game da abinci, abota da alaƙar dangi

Wadannan berayen na gida ba su kai na yaki kamar na dokin daji ba. Amma, sun fi son salon rayuwa kaɗai, ba za su yarda da wani baƙo a yankinsu ba. Hamster na Siriya zai ciji mara ƙarfi har ya mutu, wanda mai shi ba shi da kwarewa ya yanke shawarar haɗa shi da shi.

Babu ra'ayi na dangantaka a gare shi. Idan ba a sake masa zamansa cikin lokaci ba, har zuriyarsa za ta sha wahala.

Wani bincike mai ban sha'awa game da hamsters da abinci masanan dabbobi ne suka yi: waɗannan rodents sune omnivores. Baya ga hatsi, tsaba da 'ya'yan itatuwa, suna buƙatar furotin dabba. A cikin yanayi, dabbobi suna samun ta ta hanyar farautar kwari, ƙananan halittu masu rai, cin gawa. A cikin zaman talala, dole ne a ba su dafaffen nama maras nama, kifi, in ba haka ba dabbar ta zama m da cizo. Matar ma tana iya cin 'ya'yanta saboda wannan dalili.

Abubuwa masu ban sha'awa game da hamsters Djungarian

Djungarian hamsters, ba kamar sauran nau'in hamsters ba, suna da damar jiki mai ban sha'awa - don fada cikin rashin hankali (kada a damu da hibernation!). Wannan yanayin yana ɗaukar sa'o'i da yawa kuma galibi ana danganta shi da ƙarancin yanayin yanayi. Har ila yau, akwai lokuta lokacin da hamsters suka fada cikin damuwa saboda tsananin damuwa.

Abubuwan Ban sha'awa Game da Roborovski Hamsters

Roborovsky hamsters su ne mafi ƙanƙanta a cikin dangi. An bambanta su da sauran nau'ikan ta hanyar abokantaka da ƙaunar sadarwa. Suna zama lafiya da juna a keji guda. Babban yanayin shine kasancewar adadin adadin mata da maza. Ko da yake namiji ɗaya da mata da yawa za su kasance tare a cikin keji. Ba a lura da zalunci a cikin wannan yanayin ba. Lalle ne, a cikin yanayi, namiji hamsters yawanci suna kula da ba mace ɗaya ba, amma da yawa.

Wani nau'in hamster yana rayuwa mafi tsawo

Daga cikin rodents, ana iya ɗaukar hanta mai tsayi a matsayin mutumin da ya yi bikin cika shekaru huɗu. Rayuwar yau da kullun na Jungarians da hamsters na Campbell daga shekaru 2 zuwa 3 ne. Roborovsky hamsters suna rayuwa kadan - har zuwa shekaru 3,5. Amma akwai hujjoji na tsawon rai. An lura da lokuta lokacin da wakilan dwarf breeds karya rikodin shekaru 5. hamsters na Siriya a hukumance sun ayyana tsawon shekaru 3,5.

Akwai labari a Intanet cewa hamster mafi tsufa a duniya ya rayu yana da shekaru 19. Koyaya, ba a sami tabbacin wannan gaskiyar ba.

Records: mafi kiba hamster a duniya, mafi girma kuma mafi karami

An san rodents tare da jakar kunci game da nau'ikan 19. Daga cikin su akwai ƙananan dwarfs - PeeWee daga Birtaniya, wanda ke da tsawon kawai 2,5 cm tare da wutsiya. Amma wannan ba al'amari bane na halitta, amma karkatacciyar jiki, saboda abin da dabba ya daina girma a lokacin ƙuruciya.

Hamster - dwarf PeeWee

Daga cikin hamsters daji na Radde, an yi rajistar wani namiji mai tsayin santimita 35 da nauyinsa fiye da kilogram ɗaya. Wannan hamster mai kitse da aka shirya don hannun jari na hunturu ba kawai a cikin kayan abinci ba, har ma ya tara a tarnaƙi.

Kodayake matsakaicin hamster Radde ya bambanta tsakanin dangi: nauyinsa ya bambanta daga 500 zuwa 700 g. Mutane ba su kira shi ba face "kare".

hamster mafi tsada

Farashin dabbar ya dogara ne akan ko mutum ne mai zaman kansa ya sayar da shi, kantin sayar da dabbobi ko gidan gandun daji, ko dabbar tana da takaddun da ke da alaƙa da yadda nau'in berayen ke da wuya.

Kuna iya siyan hamster daga ɗan kasuwa mai zaman kansa sau 5 mai rahusa fiye da a cikin gandun daji. Amma babu tabbacin cewa dabbar tana da lafiya, tana da kyawawan kwayoyin halitta. A cikin kantin sayar da dabbobi, ana sayar da dabbobi bayan likitan dabbobi ya duba su. Koyaya, masu siyarwa ba za su iya ba da garantin kyakkyawan zuriyarsu a can ba. Sabili da haka, idan yana da mahimmanci ga mai shi ya sami ainihin dabbar dabbar da ta dace, yana da kyau a biya ƙarin, amma samun abin da kuke so ba tare da yaudara ba kuma tare da takardun tallafi.

Mafi wuya shine Roborovsky hamster. An kawo su zuwa Rasha a cikin 1970. Amma kwanan nan ya yiwu a samar da nau'in nau'in da zai iya kiwo a cikin bauta.

Yakamata a sayi ma'aurata nan da nan. Kudinsa zai kusan 2000 rubles.

Bidiyo: abubuwan ban sha'awa game da hamsters

Хомяк интересные фаktы

Leave a Reply