Gwajin IQ don cat
Cats

Gwajin IQ don cat

 Gwajin IQ ya zama ruwan dare a kwanakin nan. Amma yawanci sun shafi mutane. Akwai gwaje-gwaje na kuliyoyi?Sai ya zama akwai. Suna tantance daidaituwar motsi, ikon yin hulɗa (ciki har da mutane), daidaitawa ga canje-canjen muhalli da zamantakewa. Muna ba ku mai sauƙi Gwajin IQ don cat. Don samun sakamako mai ma'ana, kar a yi ƙoƙarin tilasta cat ya yi "dama." Aikin ku shine kula da dabbar. Kuna iya gwada manyan kuraye da kyanwa waɗanda suka girmi makonni 8. Don gudanar da gwajin IQ don cat, za ku buƙaci matashin kai, igiya, babban jakar filastik (tare da hannaye) da madubi. Don haka, bari mu fara. 

part 1

Dole ne ku amsa tambayoyi masu zuwa: 1. Shin cat ɗinku yana jin yana canza yanayin ku?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 2. Shin cat yana shirye ya bi aƙalla umarni 2 (misali, "A'a" da "Zo nan")?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 3. Shin cat zai iya gane yanayin fuskar ku (tsora, murmushi, bayyanar zafi ko fushi)?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 4. Shin cat ya haɓaka harshensa kuma yayi amfani da shi don ba ku labarin sha'awarsa da yadda yake ji (kururuwa, tsutsa, ƙugiya, purr)?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 5. Shin kyanwa yana bin wani tsari lokacin wankewa (misali, fara wanke labura, sannan kafafun baya da baya, da sauransu)?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 6. Shin cat yana danganta wasu abubuwan da suka faru tare da jin dadi ko tsoro (misali, tafiya ko ziyarar likitan dabbobi)?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 7. Shin cat yana da ƙwaƙwalwar "dogon": shin yana tunawa da wuraren da ya ziyarta, sunaye, da kuma rare amma da aka fi so?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 8. Shin cat yana jure wa kasancewar sauran dabbobin gida, ko da sun kusance ta kusa da mita 1?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 9. Shin kyanwa yana da ma'anar lokaci, misali, ta san lokacin gogewa, ciyarwa, da dai sauransu?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 10. Shin kyanwa yana amfani da tafin kafa ɗaya don wanke wasu wurare na muzzle (misali, tafin hagu yana wanke gefen hagu na muzzle)?

  • Na kowa - 5 maki
  • Yawancin lokaci eh - maki 3
  • Da wuya ko taba - 1 aya.

 Yi lissafin maki. 

part 2

Bi umarnin daidai. Kuna iya maimaita kowane ɗawainiya sau 3, kuma ana ƙidaya mafi kyawun ƙoƙari.1. Sanya babban jakar filastik bude. Tabbatar cewa cat ya gani. Sa'an nan kuma a hankali lura da rikodin maki. A. Karen ya nuna sha'awa, ya tunkari jakar - 1 point B. Karen ya taɓa jakar da tafin hannunta, whisker, hanci ko wani sashe na jiki - maki 1 C. Cat ya kalli jakar - maki 2 D. cat ya shiga cikin jakar, amma nan da nan ya bar - maki 3. D. Cat ya shiga cikin jakar kuma ya zauna a can don akalla 10 seconds - maki 3.

 2. Ɗauki matashin matsakaici, igiya ko igiya (tsawon - 1 m). Sanya matashin kai a gaban cat yayin da take kallon igiya mai motsi. Daga nan sai a ja igiyar a hankali a ƙarƙashin matashin don ta bace daga gefe ɗaya na matashin, amma ya bayyana a ɗayan. Yi lissafin maki. A. Cat yana bin motsi na igiya tare da idanu - 1 aya. B. Cat yana taɓa igiya tare da tawunsa - maki 1. B. Cat yana kallon wurin matashin kai inda igiya ta ɓace - maki 2. D. Ƙoƙarin kama ƙarshen igiya a ƙarƙashin matashin kai tare da tafin sa - maki 2 E. Cat ya ɗaga matashin kai da tafin hannunsa don ganin idan igiya tana can - maki 2. E. Cat yana kallon matashin kai daga gefen inda igiya za ta bayyana ko ya riga ya bayyana - maki 3. Kuna buƙatar madubi mai ɗaukuwa wanda ya auna kusan 3 - 60 cm. Dogara da bango ko kayan daki. Sanya cat a gaban madubi. Kalle ta, kirga maki. A. Cat yana fuskantar madubi - maki 120. B. Cat yana lura da tunaninsa a cikin madubi - maki 2. C. Kyanwa ya taɓa ko buga madubi tare da tafin sa, yana wasa tare da tunaninsa - maki 2.

Yi lissafin maki. 

part 3

Amsa tambayoyin bisa lura da katsina.A. The cat yana da kyau daidaitacce a cikin Apartment. Kullum tana samun taga ko ƙofar da ta dace idan wani abu mai ban sha'awa ya faru a bayansu - maki 5. B. Kyanwa na sakin abubuwa daga tafin hannunta daidai da sha'awarta ko kuma umarnin mai shi. Kada ku taɓa barin abubuwa ta hanyar haɗari - maki 5Yi ƙididdige jimlar maki na sassa 3.

part 4

Idan kun amsa da kyau ga tambayoyin wannan aikin, to ana cire abubuwan da ke gaba daga jimlar adadin:

  1. Cat yana ciyar da karin lokacin barci fiye da farkawa - ya rage maki 2.
  2. Macijin yakan yi wasa da wutsiyarsa - ya rage maki 1.
  3. Cat ba shi da kyau a cikin ɗakin kuma yana iya yin hasara - ya rage maki 2.

Yi lissafin adadin maki da aka karɓa.  

Sakamakon Gwajin Cat IQ

  • maki 82 - 88: cat ɗinku gwanin gaske ne
  • maki 75 - 81 - cat ɗin ku yana da wayo sosai.
  • maki 69 – 74 – iyawar tunanin cat ɗin ku sun fi matsakaita.
  • Har zuwa maki 68 - cat ɗin ku na iya zama mai wayo ko kuma yana da irin wannan ra'ayi game da kansa wanda ya ɗauka a ƙarƙashin darajarsa don buga wasannin banza waɗanda bipeds ke ɗauka a matsayin gwaje-gwaje masu dacewa.

Leave a Reply