Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming
Sandan ruwa

Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming

Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming

Wasu nau'ikan aladu suna da dogon gashi sosai, wanda yakan yi tagulla. Sabili da haka, masu mallakar suna buƙatar sanin daidai idan ana iya shekar da alade, da kuma yadda za a zaɓi goga mai kyau don sa gashi santsi da siliki.

Shin zai yiwu a yi shear Guinea aladu?

Ba lallai ba ne a yanke rodents da gajeren gashi, kuma masu chic da curly gashi ba kawai zai yiwu ba, amma wajibi ne. Dalilan yin magudi:

  • lokacin zafi - yana da wuya ga dabba don jure yanayin zafi a cikin gashin gashi;
  • yuwuwar hawa kan ulu - dabba na iya yin tuntuɓe kuma ya faɗi;
  • tangles - dogon gashi mai laushi suna sauƙi a cikin kullun da kullun, wanda za'a iya yanke kawai.

Yadda za a yanke dabbobin gida yadda ya kamata

Idan ba a yi nufin dabba don nunin ba, to ba a buƙatar almakashi na musamman da sauran na'urori. Ya isa ya yi amfani da na'ura na yau da kullum da kuma cire tsawon da ake bukata.

Hakanan zaka iya datsa gashin kan nono da kanka idan yarinyar ta zama uwa: wannan zai sauƙaƙe tsarin ciyar da alade. Lokacin da tangle ya bayyana, masana sun ba da shawarar a gwada su da goge-goge da tsefe, duk da haka, idan kullin ya fadi da yawa, to a hankali a datse shi ta hanyar amfani da almakashi na ƙusa.

Askin nunin ya fi kyau a bar wa ƙwararrun ango. Har ila yau, ya kamata ku tuntuɓi salon idan rodent yana jin tsoro kuma ba ya son shi sosai lokacin da aka yanke shi.

Nasihu na asali don yanke kai:

  • aiwatar da hanya sau ɗaya a cikin kwata;
  • kawar da igiyoyi masu kama da ƙazanta da ƙazanta;
  • lokacin zaman don farkon bazara.
Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming
Gyaran alade ana yin shi da almakashi da tsinken gashi.

Nau'in aski

Salon gyaran gashi suna ba da zaɓuɓɓukan aski daban-daban don aladu na Guinea:

  • lokacin rani na laconic - a ƙarƙashin injin rubutu;
  • samuwar m bangs;
Bangs na aski
  • curling gashi a kan papillos;
Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming
Perm
  • m aski.
Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming
Askin da ba a saba gani ba

Kafin fara zaman, wajibi ne a tattauna tare da maigidan duk abin da ake so, da kuma la'akari da damar da aka bayar ta hanyar tsarin suturar dabba ɗaya.

Combing da gyaran fuska

Yawancin gyaran gida ana iya hana su ta hanyar goge dabbobin ku akai-akai. Wajibi ne a saba da alade zuwa zaman kula da gashi tun daga yara.

Gashin yana buƙatar ɗan ɗan datsa kuma a jera su tare da tsegumin alade mai ɗanɗano ko goga mai laushi wanda aka ƙera don masu zuwa makaranta. Alamar don kammala aikin shine bayyanar haske akan Jawo.

Shin yana yiwuwa a yanke alade na Guinea: combing da grooming
Combing tare da ba kasafai tsefe

Ya kamata a jika mafi yawan ƙugiya kuma a wanke shi da shamfu na cat, sannan a yi ƙoƙarin tsefe. A ƙarshen combing, ana bada shawara don bushe gashin gashi tare da na'urar bushewa, duk da haka, ya kamata a tuna cewa ba duk dabbobi ba ne a shirye su jimre da kwararar iska da buzzing na kayan aiki.

Combing tare da tattausan tsefe

Baya ga tsefewa, yana kuma wajaba a kai a kai a datse fenshon rodents. Don yin wannan, kuna buƙatar tweezers tare da ɗan gajeren ruwa ko mai yanke ƙusa na musamman. Ana buƙatar yankan ƙusoshi idan sun fara kunsa kuma suna tsoma baki tare da motsi. Matsakaicin tazarar da aka saba tsakanin zaman shine sau 1-2 a wata. Wajibi ne a cire ainihin ƙarshen kaguwa don kada ya lalata jini a ciki.

Kula da dabbobin da ya dace da lokaci shine tabbacin tsawon rayuwarsu, lafiya mai kyau da ƙauna ga mai shi.

Bidiyo: yadda ake kula da gashin alade a gida

Gine mai alade

3.1 (62.22%) 9 kuri'u

Leave a Reply