Shin zai yiwu a ciyar da ɗan kwikwiyo buckwheat?
Dogs

Shin zai yiwu a ciyar da ɗan kwikwiyo buckwheat?

Sau da yawa, masu mallakar suna sha'awar tambayar "zai yiwu a ciyar da kwikwiyo tare da buckwheat." Ee, amma ƙarƙashin wasu sharuɗɗa.

Buckwheat shine hatsi da aka halatta don ciyar da karnuka. Saboda haka, za ka iya ciyar da kwikwiyo da buckwheat. Duk da haka, porridge bai kamata ya zama tushen abinci mai gina jiki ba. Matsakaicin rabon porridge a cikin abincin kwikwiyo bai kamata ya wuce 20 - 30%.

A matsayinka na mai mulki, kwikwiyo suna cin buckwheat da kyau kuma basu sha wahala daga allergies. Duk da haka, akwai rashin haƙuri. Kuma idan dabbar ku ya amsa da kyau ga hada da buckwheat porridge a cikin abinci, ana iya ba da shi a cikin ƙananan yawa.

Wani lokaci ana hada buckwheat da shinkafa. Wannan kuma al'ada ce.

Kuna buƙatar dafa buckwheat porridge don ɗan kwikwiyo har sai ruwan ya ɓace gaba ɗaya daga kwanon rufi. Sa'an nan kuma ya kamata a bar hatsi ya sha. Don haka buckwheat ga kwikwiyo zai zama mai laushi. Ya dace don ƙara kowane nau'in abubuwan da ake buƙata a wurin.

Idan kwikwiyo ya yi rashin lafiya bayan ya ci buckwheat, to yana da rashin haƙuri na mutum. A wannan yanayin, ba shi yiwuwa a ciyar da kwikwiyo tare da buckwheat, ko da a cikin ƙananan yawa.

Leave a Reply