Shin zai yiwu a tayar da babban kare
Dogs

Shin zai yiwu a tayar da babban kare

Ya faru cewa mutane suna jarabtar su ɗauki babban kare - bayan haka, dole ne ya riga ya zama ilimi da horar da shi, don yin magana, "samfurin da aka gama". Kuma wasu, akasin haka, suna jin tsoron ɗaukar karnuka manya, suna tsoron cewa ba za a iya tayar da su ba. Gaskiyar ita ce, kamar yadda a yawancin lokuta, wani wuri ne a tsakanin.

Haka ne, a gefe guda, babban kare ya riga ya zama an kawo shi kuma an horar da shi. Amma… sau nawa karnukan da aka haifa da horarwa suke samun “hannu masu kyau”? Tabbas a'a. "Kuna buƙatar irin wannan saniya da kanku." Kuma, ko da lokacin ƙaura zuwa wata ƙasa, suna ƙoƙarin ko dai ɗaukar irin waɗannan karnuka tare da su nan da nan, ko kuma su bar dangi / abokai su ɗauke su daga baya. Don haka mafi sau da yawa, idan kare ya zauna a cikin "hannu masu kyau", yana nufin cewa ba duk abin da ya kasance mai sauƙi ba tare da masu mallakar baya.

Idan kun yanke shawarar ɗaukar babban kare, tabbatar da gano dalilin da yasa suke ba da shi. Duk da haka, masu mallakar da suka gabata ba koyaushe masu gaskiya ba ne, kuma wannan ma yana da daraja la'akari.

Amma ko da masu mallakar baya sun faɗi komai da gaskiya, kare na iya ba ku mamaki. Bisa ga binciken, 80% na karnuka a cikin sababbin iyalai ba su nuna irin matsalolin ba. Amma sababbi na iya bayyana.

Bugu da ƙari, babban kare yakan buƙaci ƙarin lokaci don daidaitawa da sababbin yanayi kuma ya saba da sababbin mutane.

Shin hakan yana nufin cewa ba zai yuwu a yi renon babban kare ba? Tabbas ba haka bane! Ana iya kiwon karnuka da horar da su a kowane zamani. Koyaya, idan dabbar ku ta sami mummunan gogewa, gami da a fagen horo (misali, ta amfani da hanyoyin tashin hankali), yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo don ku canza ƙungiyoyi tare da ayyuka. Bugu da kari, yana da wuya a sake horarwa koyaushe fiye da horarwa daga karce.

Don ɗauka ko kar a ɗauki babban kare ya rage naka. A kowane hali, komai shekarun dabbar dabbar, zai buƙaci kulawa, haƙuri, farashi (lokaci da kuɗi), ingantaccen ilimi da horo daga gare ku. Kuma idan kun kasance a shirye don saka hannun jari duk wannan, damar samun aboki mai kyau da aboki yana da kyau, ba tare da la'akari da shekarun kare ba.

Leave a Reply