Dokin yayi nauyi a gaba? Darussan Gyara
Horses

Dokin yayi nauyi a gaba? Darussan Gyara

Dokin yayi nauyi a gaba? Darussan Gyara

Yawancin dawakai sukan dogara ga tsinke zuwa wani mataki. Duk da haka, idan doki ba shi da matsalolin lafiya da siffofi masu kama da juna waɗanda ke hana koyo, ta hanyar horarwa mai kyau, za ku iya tabbatar da cewa dokin yana aiki daidai.

A nawa bangare, zan iya ba da shawarar wasu motsa jiki waɗanda za su iya taimaka maka ka cire dokinka daga ma'auni na gaba, ƙarfafa shi don motsawa a gaban kafa da inganta ma'auni.

Za a iya raba atisayen horarwa zuwa kashi biyu: waɗanda ke da alaƙa da jujjuyawar tsayi da kuma ta gefe. Aikin “tsawon tsayi” yana da nufin ragewa da tsawaita firam ɗin doki da tafiya, yayin da aikin “na gefe” yana nufin sanya dokin ya zama mai sassauƙa a wuyansa da baya (wannan aikin yana ba doki damar daidaitawa).

Duk nau'ikan motsa jiki guda biyu suna haɗa juna don ƙirƙirar doki mai daidaitawa da biyayya.

Don farawa, la'akari motsa jiki biyu don jujjuyawar tsayin daka, wanda wajibi ne don yin aiki a kan ma'auni na dokin ku kuma horar da shi don motsawa a gaban kafa.

Hankalin ƙafa

Wannan darasi yana koya wa doki amsa da sauri don ɗan matsi na ƙafafu da aka yi a bayan girkin don masu jan su su kasance a tsaye. Wannan shine tushen samar da kuzari.

Daga tsayawa, ɗauka a hankali matse gefen dokin da ƙafafu don aika shi gaba. Idan babu amsa, ƙarfafa matsa lamba na ƙafafu tare da bulala - danna dama a bayan kafa. Babu sulhu. Samo halin dokin ya zama nan take kuma yana aiki. Ci gaba da wannan darasi na tsawon lokacin da ya dace har lokacin da dokin ya yi wa ƙafar nan take a yayin duk canjin hawan.

Tsayawa ba tare da ja a kan reins

Don koyon wannan fasaha, fara da waɗannan: Zauna zurfi a cikin sirdi, baya yana tsaye game da ƙasa. Ya kamata ƙafafunku su kasance a gefen doki, yin amfani da matsi - wannan zai tilasta doki don daidaitawa na baya tare da gaba. Aika dokin gaba tare da mataki mai aiki, kula da lamba. Tare da lamba, za ku ji dawwama, ko da na roba dangane da bakin doki ta cikin reins. Kuna buƙatar ci gaba da wannan haɗin gwiwa, gwiwar gwiwar ku ya kamata a sassauta kuma a gaban kwatangwalo.

Yanzu yi ƙoƙarin jin matsa lamba da bugun wuyan doki da bakin ta ta hannaye masu kwantar da hankula, suna kara zubewa ta baya zuwa cikin ƙashin ƙugu. Matsar da kashin wutsiya a gaba, kiyaye ƙananan bayanku a miƙe da madaidaiciya. Your perineum ko pubic baka yana danna gaba akan pommel. Lokacin da kuka ji tuntuɓar ta wannan hanyar, saukowar ku zai yi zurfi da ƙarfi.

Yayin da doki ya hango hannunka, wanda ke jurewa amma ba ja ba, sai ya fara ba da kai ga ƙwanƙwasa kuma a nan ne ka ba shi kyauta nan take - hannayenka sun yi laushi, suna sa lambar ta yi laushi. Sake kwantar da hannuwanku a haɗin gwiwa, amma kar a rasa lamba. Kada hannuwanku ja. Kawai rufe goge ku. Ƙarfin ja da mara kyau yana canza ta wurin madaidaicin wurin zama zuwa abubuwan sarrafa doki, kuma wurin zama ya yi ƙarfi. Da zarar doki ya koyi tsayawa da kyau, za ku iya amfani da wannan fasaha (ko da yake a takaice) don ƙarfafa dokin ya sanya nauyi a bayansa. Wannan wata hanya ce ta kwatanta abin da muke kira rabin tsayawa, saƙon lokaci guda wanda ke tilasta doki ya mai da hankali da daidaitawa.

wadannan motsa jiki jujjuyawar gefe biyu na farko koya wa dokinka don ƙaura daga ƙafar ƙafa ko ba da kai gare shi.

Juya kwata gaba

Tuki zuwa hagu (misali, tafiya) muna motsawa tare da layin na biyu ko kwata na filin wasa. Ya kamata ka tambayi doki ya yi da'irar kwata - kafafunsa na baya suna tafiya a kan agogon baya suna yin da'irar kwata a kusa da kafadarsa ta hagu.

Muna ba doki ɗan shawarar hagu, ta yadda za mu iya ganin gefen idonsa na hagu kawai. Ka kwantar da wurin zama da gangar jikinka, kar ka yi hayaniya, ƙara ɗan nauyi kaɗan akan ƙashin zamanka na hagu. Matsar da ƙafar hagu (na ciki) kadan a bayan girth (ta 8-10 cm). Ƙafar dama (na waje) ba ta barin gefen doki kuma a shirye take don tura shi gaba idan ya yi ƙoƙari ya koma baya. Danna kafar hagu a gefen doki. Lokacin da kuka ji raguwar wurin zama na hagu (ma'ana doki ya ɗauki mataki tare da ƙafar hagu na hagu), tausasa ƙafar hagu - dakatar da matsa lamba, amma kada ku cire shi daga gefen doki. Tambayi doki ya ɗauki mataki na gaba a hanya ɗaya - danna ƙasa da ƙafar ku kuma tausasa shi lokacin da kuka ji amsa. Nemi matakai ɗaya ko biyu kawai sannan matsar da dokin gaba da tafiya tare da tafiya mai ƙarfi. Ƙarfafa doki ya haye tare da ƙafar baya na hagu a gaban ƙafar ƙafar dama don ƙafafu su ketare.

Da zarar dokinku ya ji daɗin yin kwata kwata a kan gaba, za ku iya gwadawa diagonal kafa yawan amfanin ƙasa.

Fara wannan motsa jiki ta tafiya. Hagu da farko. Juya hagu daga gajeren gefen filin wasa zuwa layin farko na kwata. Ka jagoranci doki kai tsaye da gaba, sannan ka nemi hukuncin hagu (ciki) wanda ke nuna kusurwar ido kawai. Yi amfani da ƙafar hagu mai aiki kamar yadda yake a cikin motsa jiki na baya, danna ƙasa sannan sakewa lokacin da ka ji dokin ya ba da ƙarfi. Dokin zai ba da damar matsa lamba na ƙafarka, yana motsawa gaba da gefe, daga kwata zuwa layi na biyu (kimanin mita daga bangon fagen fama), a kusurwar 35 zuwa 40 digiri (wannan kusurwa ya isa don ƙarfafawa. doki don ketare kafafunsa na gaba da na baya tare da kafafun waje bi da bi. Jikin dokin ya kasance daidai da dogayen bangon filin wasan ku.

Lokacin da kuka isa layi na biyu, aika dokin gaba a madaidaiciyar layi, yi sirdi taki uku ko huɗu, ku canza matsayi, sannan ku dawo zuwa layi na huɗu. Lokacin da za ku iya kiyaye daidaitaccen ƙwanƙwasa yayin yin wannan motsa jiki a tafiya a cikin sassan biyu, gwada shi a trot.

Hakanan zaka iya haɗa haɓakar ƙafafu tare da canzawa tsakanin tafiya da trot. Alal misali, fara da hawa zuwa dama a tafiya, juya daga gajeren bango, kawo doki zuwa layin kwata. Yi rangwame daga layi na huɗu zuwa na biyu. Canjawa zuwa trot, yi matakai biyu a cikin trot akan layi na biyu, komawa tafiya, canza alkibla kuma komawa tare da yawan amfanin ƙasa zuwa layin kwata a tafiya. Can kuma, an sake ɗaga dokin zuwa trot don tafiya biyu. Maimaita wannan darasi, mai da hankali kan cimma daidaitattun daidaito da ma'ana a cikin sauye-sauye.

Raoul de Leon (source); Fassarar Valeria Smirnova.

Leave a Reply