Kakariki (tsalle aku)
Irin Tsuntsaye

Kakariki (tsalle aku)

Tsayawa aku masu tsalle (kakariki) a gida

Mafi kyau ga tsuntsaye za a haɗa abun ciki. Kyakkyawan keji mai faɗi ya dace da kiyaye su, kuma zai fi dacewa aviary tare da girman 85x55x90 cm. Kada ya tsaya a cikin hasken rana kai tsaye, a cikin daftarin aiki ko kusa da na'urorin dumama. Ana iya zubar da yashi na musamman ko granules a ƙasa, tsuntsu zai yi farin ciki don tono filler don neman abinci. Perches tare da haushi na girman da ya dace da kauri ya kamata a shigar a cikin keji. Idan za ta yiwu, shigar da perch na musamman don niƙa ƙwanƙwasa, in ba haka ba za ku yanke ƙusoshin tsuntsu da kanku. An fi sanya masu ciyarwa a kasan kejin, ya kamata su kasance masu nauyi don kada tsuntsu ya juya su. Sanya kwanon sha tare da ruwa mafi girma. Hakanan zaka iya sanya 'yan wasan wasan yara, igiyoyi a cikin keji don tsuntsu ya sami damar yin nishaɗi da kansa a cikin rashi. Amma mafi kyawun nishaɗi ga waɗannan tsuntsaye za su kasance tafiya a waje da keji. Samar da wuri mai aminci ga dabbar ku mai gashin fuka-fuki, waɗannan aku suna iya kama farantinsu cikin sauƙi a kan labule ko kafet kuma su wargaje ko karya tafarfinsu. Zai fi kyau a yi tsayuwar aminci ga tsuntsu, sanya kayan wasa a can, za ku iya samun tukwane da yawa tare da tsire-tsire da aka yarda a ci.

Gina Jiki na tsalle parrots (kakarikov)

Akwai wasu bambance-bambance a cikin abincin waɗannan aku. Abincin ya kamata ya ƙunshi 60 - 70% na abinci mai laushi da taushi. Waɗannan ya kamata a yarda da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, suna sha'awar nau'ikan berries daban-daban. Bayar da hatsin da ba a dafa ga tsuntsaye ba tare da ƙari ba, tsiro da hatsi mai tururi. Kada ka manta game da abincin hatsi (wanda ya dace da matsakaiciyar parrots, amma ba tare da tsaba sunflower ba), tsuntsaye kuma suna buƙatar shi. Hakanan keji yakamata ya sami cakuda ma'adinai, alli da sepia. Don abinci mai laushi da laushi, yakamata a sami mai ba da abinci daban wanda ke da sauƙin tsaftacewa. Abinci mai laushi yana da ɗan gajeren rai, don haka duk abin da tsuntsaye ba su ci ba yana buƙatar cirewa bayan wani lokaci. Ana iya ba da goro ga tsuntsaye a matsayin magani.

Kiwo tsalle aku (kakarikov)

Jumping parrots an faired da kyau bred a bauta. Don kiwo, zaɓi tsuntsaye na jinsi daban-daban, dole ne su kasance aƙalla shekara ɗaya, narke, lafiya da abinci mai matsakaici. A lokacin kiwo, ko da tsuntsaye masu rarrafe na iya zama masu tayar da hankali. Zai fi kyau a wannan lokacin don sanya kunne a cikin shiru da ɓoye a matakin idanun mutum. Wajibi ne don shirya gidan gida a gaba. Tun da zuriyar na iya zama da yawa, gidan ya kamata ya zama 25x25x38 cm a girman, tare da diamita na 7 cm. Makonni biyu kafin rataye gidan, dole ne a shirya tsuntsaye. Don yin wannan, sannu a hankali ƙara sa'o'in hasken rana zuwa sa'o'i 14 tare da taimakon hasken wucin gadi. Muna gabatar da abinci mai wadataccen furotin (dafaffen kwai) da abinci mai tsiro a cikin abinci. Muna rataye gidan tare da filler (zai iya zama shavings na itatuwan deciduous, ƙasa kwakwa). Wadannan tsuntsaye suna da matukar tasiri da bushewar iska, wajibi ne don kula da zafi a matakin akalla 60%. Don kula da danshi a cikin gida, mace dole ne ta yi wanka akai-akai kuma ta kawo danshi zuwa gidan tare da furenta. Bayan bayyanar kwai na farko, ya kamata a cire abinci mai gina jiki daga abinci. Bayan bayyanar kajin farko, komawa zuwa abinci. Matasan kajin suna barin gida mai gashin tsuntsu a lokacin watanni 1,5. Iyayensu suna ciyar da su na ɗan lokaci.

Leave a Reply