Tsayawa crayfish marmara a cikin akwatin kifaye: ƙirƙirar yanayi mafi kyau
Articles

Tsayawa crayfish marmara a cikin akwatin kifaye: ƙirƙirar yanayi mafi kyau

Marble crayfish wata halitta ce ta musamman wacce kowa zai iya ajiyewa a gida a cikin akwatin kifaye. Suna haifuwa a sauƙaƙe, wanda zai iya cewa, da kansu, kamar tsire-tsire. Duk mutane a cikin marmara crayfish mata ne, don haka haifuwar su yana faruwa ta hanyar partogenesis. Don haka, mutum ɗaya a lokaci guda yana fitar da jarirai iri ɗaya kwatankwacinsu.

Ajiye marble crayfish a cikin akwatin kifaye

Irin waɗannan mazaunan da ba a saba gani ba a cikin akwatin kifaye kamar marmara crayfish ba su da cikar sha'awa, kuma abin farin ciki ne don lura da rayuwarsu da halayensu. Matsakaici a girman Mutane suna da tsayin 12-14 cm. Saboda ƙananan girman su, yawancin masu mallakar suna siyan ƙananan aquariums gare su. Duk da haka, ya fi dacewa don ajiye su a cikin sararin aquariums, saboda suna barin datti mai yawa a baya kuma ƙananan wurare za su yi datti da sauri. Wannan gaskiya ne musamman ga akwatin kifaye don crayfish da yawa.

Zaɓi akwatin kifaye na akalla lita arba'in don kiyaye mutum ɗaya. Ko da yake ya kamata a tuna cewa akwatin kifaye na wannan girman yana da wuyar kulawa. An yi imani da cewa mafi kyau duka girman akwatin kifaye don kiyaye crustaceans shine lita 80-100. A cikin irin wannan akwatin kifaye, dabbobinku za su sami 'yanci, za su zama mafi kyau da girma, kuma ruwan zai kasance a fili na dogon lokaci.

A matsayin mafari, ya kamata a ba da fifiko ga abubuwa masu zuwa:

  • yashi
  • tsakuwa mai kyau.

Wannan ƙasa tana da manufa don motsa marmara crayfish, inda suke samun abinci da sauri, kuma tsaftace akwatin kifaye zai zama mafi sauƙi da sauri. Ƙara kowane nau'in wuraren ɓoyewa zuwa akwatin kifaye: kogo, bututun filastik, tukwane, driftwood iri-iri da kwakwa.

Tun da crayfish masu launin marmara mazauna kogi ne, datti da yawa ya rage daga gare su. Tabbatar shigar da masu tacewa masu ƙarfi, yayin da ya kamata a sami halin yanzu a cikin akwatin kifaye. Aeration ana ɗaukar ƙarin ƙari don nemo kifin kifin a cikin akwatin kifaye, tunda crayfish yana da matuƙar kula da isasshen iskar oxygen na ruwa.

Rufe akwatin kifayen a hankali, musamman idan ana amfani da tacewa ta waje. Crayfish halittu ne masu saurin gaske kuma suna iya tserewa cikin sauƙi daga akwatin kifaye ta cikin bututu, sannan su mutu da sauri ba tare da ruwa ba.

Tsire-tsire da za a iya amfani da su a cikin akwatin kifaye tare da waɗannan crustaceans sune algae da ke shawagi a saman ko a cikin ruwa. Sauran za a ci da sauri, yanke ko lalacewa. Don canji, zaka iya amfani da moss Javanese - suna kuma ci shi, duk da haka, ƙasa da sau da yawa fiye da sauran tsire-tsire.

Dabbobin ku zai zubar daga lokaci zuwa lokaci. Yadda za a gane lokacin molting? Kafin wannan tsari, crayfish yawanci ba ya ciyar da kwana ɗaya ko biyu, kuma yana ɓoyewa da ɓoyewa. Kada ku ji tsoro idan kun lura da harsashi a cikin ruwa. Zubar da harsashi kuma ba shi da daraja, ciwon daji zai cinye shi, saboda yana dauke da calcium mai amfani da mahimmanci ga jiki. Bayan molting, dukansu suna da rauni sosai, don haka yana da daraja samar da dabbar da kowane nau'i na matsuguni wanda zai ba da damar dabbar ta zauna a hankali kuma ta jira wani lokaci.

Yadda ake ciyar da crayfish marmara a gida

Tun da crayfish su ne unpretentious halittu, ciyar da su ba zai yi wahala ga masu shi ba. A wata kalma, kusan duk abin da suka kai suna ci. Yawancin waɗannan samfuran ganye ne. Abinci a gare su za a iya raba kashi biyu:

  1. Allunan na ganye don kifin kifi.
  2. Kayan lambu.

Daga kayan lambu, masara, zucchini, cucumbers, alayyafo, ganyen letas, dandelions sun dace. Kafin yin hidimar kayan lambu ko ganye, samfuran dole ne a zubar da ruwan zãfi.

Ko da yake babban abinci abinci ne na shukaSuna kuma buƙatar furotin. Domin cika bukatar su na gina jiki, yana da daraja yin hidimar naman shrimp, fillet kifi, guda na hanta ko katantanwa sau ɗaya a mako. Bambance-bambancen abinci kuma dabbobinku za su faranta muku rai tare da molting na yau da kullun, haɓaka mai kyau da kyau.

Unguwa a cikin akwatin kifaye

Manya-manyan marmara suna jin daɗin kifaye, duk da haka, manyan kifaye da masu farauta a matsayin unguwanni ba su dace da su ba. Predators za su yi ganima a kan crayfish, kuma kananan kifi ba su da illa ga manya.

Hakanan kar a ajiye su. a cikin akwatin kifaye guda tare da kifida suke zaune a kasa. Duk wani kifi - tarakatums, corridors, ancitruses da sauransu - ba za su dace da maƙwabta ba, tun da suna ciyar da kifi. Kifi mai sannu-sannu da kifin da ke da gyale su ma ba su ne mafi kyawun unguwa ba, saboda kifin na iya karya finsu ya kama kifi.

Masu ba da rai marasa tsada (guppies da masu takobi, tetras daban-daban) ana ɗaukar su a matsayin mafi kyawun maƙwabta don irin waɗannan dabbobin. Ka tuna cewa crustaceans kuma na iya kama waɗannan kifin, kodayake wannan ba zai faru ba da wuya.

Leave a Reply