Saƙa na kuliyoyi
Ciki da Ciki

Saƙa na kuliyoyi

A kallon farko, mating tsari ne na halitta ga dukan dabbobi, sabili da haka ya zama dole. Duk da haka, wannan ba daidai ba ne. Me yasa?

Mafi yawan kuskuren fahimta

Tatsuniyoyi № 1

Mutane da yawa sun gaskata cewa duk cats masu tsabta za a iya haifar da su. Wannan ba gaskiya bane. An kasu kuliyoyi zuwa aji uku: Show-class, Breed-class da Pet-class. Sun bambanta da juna a cikin tsananin halayen nau'in. Nuna dabbobi masu daraja waɗanda ke halartar nune-nunen kuma sun dace da kiwo ana daraja su fiye da kowa. Kuliyoyi masu ɗimbin yawa suna da ɗan karkata daga ƙa'idodi, amma kuma suna shiga cikin kiwo. Alal misali, kyanwar Breed da Cat Show na iya haifar da 'ya'ya masu kyau waɗanda za su inganta daidaitattun nau'in.

Dabbobin dabbobin dabbobi dabbobi ne, ba za su iya shiga cikin nune-nunen ba, saboda suna da manyan sabani daga ma'auni. Irin waɗannan kuliyoyi ba sa shiga cikin kiwo - a matsayin mai mulkin, an lalata su.

Mai kiwon ya kamata ya gaya muku ajin kyanwar ku da ko yana da daraja kiwo.

Ya kamata a fahimci cewa an ba da shawarar yin saƙa kawai dabbobi waɗanda zasu iya inganta ingancin nau'in.

Tatsuniyoyi № 2

Wasu mutane suna tunanin cewa kuliyoyi ba sa buƙatar spaying. Amma, idan ba ku shirya yin saƙa ba, kuyi tunani game da wannan aiki. An yi imani da yawa a tsakanin masu cewa cat yana iya jure wa estrus. Amma ba haka ba ne. A gida, estrus yana faruwa kusan kowane wata (kuma ga wasu, sau da yawa a wata) kuma yana tare da hawan hawan hormonal mai kaifi. Cats a wannan lokacin suna kururuwa da yawa, suna mirgina a ƙasa, kuma kuliyoyi suna yin alamar yankinsu yayin farautar jima'i kuma sun zama masu tsauri. Dabbobi ba za su iya sarrafa wannan hali ba. Bakarawa da simintin gyare-gyare matakan ne waɗanda ke taimakawa dakatar da waɗannan matakan.

Wasu masu suna ba dabbobi magungunan hormonal don kashe alamun estrus, amma wannan yana da haɗari sosai. Hanya mafi sauƙi da aminci ita ce haifuwa.

Tatsuniyoyi № 3

Labarin yana da tushe sosai cewa cat ya kamata ya haihu aƙalla sau ɗaya a rayuwarsa don lafiya. Kuma, ko da yake wannan tsari ne na dabi'a gaba ɗaya, ba daidai ba ne. Ciki yana lalata jikin cat sosai, ban da haka, wasu haɗari suna haɗuwa da haihuwa. A wasu lokuta, kuliyoyi, kamar mutane, suna buƙatar sashin caesarean don dawo da kyanwa. Idan ba a ba da taimako a kan lokaci ba, cat na iya mutuwa. Bugu da ƙari, ba daidai ba ne a yi imani da cewa haihuwa shine rigakafin cututtuka na tsarin haihuwa. Wannan ba gaskiya bane.

Yin yanke shawara

Batun auren dabba yana da matukar muhimmanci, kuma dole ne a yanke shawara bayan auna fa'ida da rashin amfani. Idan kun kasance ma'abucin kyakkyawan wakilci na nau'in, mating yana da wajaba don inganta matsayinsa. Duk da haka, idan ba ku da takardu don cat ko kuma ba tare da jinsi ba, to yana da kyau a sake la'akari da wannan mataki da sakamakon da zai yiwu.

Leave a Reply