A bakin rairayin bakin teku tare da kare
Dogs

A bakin rairayin bakin teku tare da kare

 Yawancinmu suna son ciyar da aƙalla ɓangaren hutunmu a bakin teku. Amma kare zai iya shiga mu? Ya kamata ku ɗauki kare ku zuwa bakin teku? 

Ribobi da rashin lafiyar karnuka a bakin teku

Hujja "don" suna da sauƙin samun:

  • ba sai ka rabu da abokin gaskiya ba,
  • kare na iya samun nishaɗi da yawa yana fantsama cikin raƙuman ruwa, tono ramuka a cikin yashi, ko bin ƙwallon ƙafa.

 Amma akwai kuma gardama “a kan” zaman kare a bakin teku:

  1. Idan ba ku je bakin tekun "kare" na musamman (kuma ba shi da sauƙi a sami ɗaya), sauran baƙi na iya nuna rashin gamsuwa, idan ba su da ƙarfi ba, wanda tabbas ba zai inganta yanayin ku ba. Ka yi tunanin, ba dukan wakilan ’yan Adam ba ne ke son karnuka. Bugu da ƙari, an ƙawata rairayin bakin teku masu da yawa tare da alamar "Ba a yarda karnuka ba."
  2. Akasin haka kuma ya faru: taron masoyan dabbobi (ciki har da yara ƙanana) sun taru a kusa da kare, ba duk waɗanda suka san yadda ake mu'amala da abokan ɗan adam da kyau ba. Kuma kare bazai yi farin ciki ba. Kuma dabbobin kuma za a iya bi da su zuwa ga yummy mai ban mamaki! Ee, kuma kururuwa da hayaniya yawanci suna ba karnuka haushi.
  3. Ba duk karnuka suna son ruwa ba, kuma yin iyo bayan sandar da aka jefa akan umarni ba zai iya zama mai daɗi ba, amma ainihin gwaji ga dabba. Af, manyan raƙuman ruwa suna da matukar barazana ga kare, komai kyawun mai iyo.
  4. Yi shiri don gaskiyar cewa bayan "maganin rairayin bakin teku" za ku sami yashi daga kunnuwa, idanu da fur na kare na dogon lokaci da ban tsoro. Bugu da ƙari, idan yashi ya shiga cikin idanu, za su iya zama mai kumburi, kuma ƙwayar yashi, wanda ya toshe a cikin Jawo tsakanin yatsunsu, yana shafa tawul.
  5. Yawancin rairayin bakin teku masu, kash, an "kawata" tare da gutsuttsura, kwalabe na karfe da sauran tarkace masu rauni. Bugu da ƙari, ƙila ba za ku lura nan da nan cewa dabbar ta ji rauni ba, kuma wannan zai haifar da tsari mai kumburi.
  6. Karnuka ba sa kyamar shan ruwa daga kogi ko teku, kuma ba koyaushe yana da kyau ga jikin aboki mai ƙafa huɗu ba. Bugu da ƙari, ruwa na iya shiga cikin kunnuwa da idanu, wanda kuma yakan haifar da kumburi.
  7. A matsayinka na mai mulki, rairayin bakin teku yana da zafi sosai. Kuma kare, musamman wanda ke da doguwar riga mai kauri ko ɗan guntun lami, yana iya samun zafi cikin sauƙi.

 

Idan har yanzu kun yanke shawarar ɗaukar kare ku zuwa bakin teku

Idan ribobi sun fi ƙarfin rashin amfani a gare ku, kuma kare ya tafi hutu tare da ku, tabbatar da duba irin ƙa'idodin da aka yi amfani da su a rairayin bakin teku na wurin da kuke so. Wasu suna ba da damar karnuka zuwa rairayin bakin teku kawai a wasu lokuta na rana (misali, marigayi maraice ko farkon safiya), wasu suna sanya ƙuntatawa (a matsayin zaɓi, tafiya tare da hanyoyi na musamman ba tare da barin kare a kan yashi ba). a wasu wuraren ba a barin karnuka su shiga ruwa. Wani zaɓi shine zuwa bakin tekun "daji", inda ba za ku iya yin da'awar ba. A kowane hali, dole ne ku bi babban ka'ida: tabbatar da ɗaukar leash, abinci da ruwa don dabbar ku, kwano na tafiya, tawul da gado tare da ku. idan kare ya kwantar da kansa a bakin teku.

A cikin hoton: kare a bakin teku

Me kuma za ku yi la'akari idan kuna tafiya tare da kare?

Me kuke buƙatar ɗaukar kare ku zuwa waje?

Dokokin safarar dabbobi lokacin tafiya kasashen waje

Acclimatization na karnuka

Leave a Reply