Aku da cat a cikin wannan Apartment
tsuntsaye

Aku da cat a cikin wannan Apartment

Ƙaunar dabbobi ba ta cika yin iyaka ga tsuntsu ɗaya a cikin gida ba. Idan dabba ya bayyana, bayan lokaci ya zama cewa wani daga cikin iyali yana son kare kullun, wani ya ceci kyanwa, kuma kun kasance masu ma'amala da shi har yana da wuya a ba da dangin ku ga wani.

Sabili da haka, matsalar sau da yawa takan taso - yadda za a haɗa a gaba halittu marasa jituwa a kan wani wuri mai rai. Babu wanda ya soke dokokin sarkar abinci da cat, komai na cikin gida, ya kasance mafarauta. A cikin parrots, a cikin zaman talala, ilhami na kiyaye kai ya dushe, kuma son sani da rashin fahimta suna fure “cikin jin daɗi.”

Yana da kyau a iya cewa haɗin kai na cat da aku bai dace da bangarorin biyu ba kuma ba sauki ga mai shi ba. Tabbas, akwai misalan lokacin da cat da tsuntsu suke rayuwa cikin jituwa, kuma irin wannan abokantaka na gaske ne, kodayake yana da wuyar gaske.

Aku da cat a cikin wannan Apartment

Tun da yanayin rayuwa ya bambanta, za mu yi la'akari da zaɓuɓɓukan da cat da aku za su sami damar zama ba kawai makwabta ba, amma yiwuwar abokai.

Sanin aku da cat da kasada

Ana taka muhimmiyar rawa ta shekarun cat da aku da kuma tsarin daidaita gidan ku tare da sabbin membobin dangi. Ƙarin damar samun nasara idan tsuntsu ya zo da farko kuma kadan daga baya ku kawo 'yar kyanwa. Yaron zai girma tare da aku kuma ba zai gane shi a matsayin ganima ba. Cats dabbobi ne na yanki - wanda ya bayyana a cikin gidan bayan su yana raguwa kai tsaye, don haka zai yi wuya a shawo kan Murka cewa tsuntsun da ke cikin gidan yana da haƙƙi ɗaya da ita.

Wani lokaci ya fi nasara saduwa da wani riga balagagge cat tare da aku. An yi imani da cewa kittens ba sa sarrafa illolin su da kyau, sun fi kuzari kuma ba su yi biyayya ba tukuna. Saboda haka, yana da sauƙi ga babban cat don bayyana cewa aku ba ganima ba ne, amma memba na iyali.

Mai gashin fuka-fukan da ya fara bayyana a gidanku yana jin kamar maigida ne kuma cat da ya zo daga baya ya yi rangwame.

kejin aku ya kamata ya kasance ba zai iya isa ga cat ba, wasu masu a hankali suna kawo cat zuwa gare shi suna nuna dabbobin ga junansu, wasu kuma suna barin tame aku don yawo. Lokacin da kyanwa ya riga ya kwantar da hankali ga tsuntsu, kuma ita, bi da bi, ba ta jin tsoronsa, to, za ku iya gabatar da su kusa.

Babu wani madaidaicin tsarin soyayya, tunda a kowane hali dole ne ku fahimci cewa akwai hadari:

1) Raunin aku tare da katsewar cat (a cikin kuliyoyi, kwayoyin cutar Pasteurella multocida suna cikin microflora na jiki), wato, a cikin cizo, da kuma a cikin miya, da kuma a kan ƙulla. Kusa da cat yana da kisa ga tsuntsaye.

Aku da cat a cikin wannan Apartment
Hoto: Jose Antonio

2) Tsoron aku: tsuntsun da ke damun aku na iya garzaya cikin kejin ya ji wa kansa rauni, ya shiga tsinkewa kansa, alamun gajiyawa na iya bayyana ko fashewar zuciya. Ba shi da sauƙi a rayu, kuna jin kallon mafarauta akan ku.

Aku da cat a cikin wannan Apartment
Hoto: Alasam

3) Cutar kyanwa ba tare da ga alama dalilai na bayyane ba. Mafarauci kullum yana da ganima a gaban idanunsa, wanda aka hana a taɓa shi. Wannan, bi da bi, yana haifar da tashin hankali mai tsawo, tashin hankali, damuwa, asarar ci, rage yawan rigakafi da cutar da cututtuka na kullum.

Yankin cat da aku ya kamata ya bambanta. Koyaushe kulle ɗakin da keji yake, kuma ku tuna cewa Murks sun sami nasarar buɗe latches na yau da kullun, don haka ya kamata a hango wannan lokacin. Dakin da keji tare da aku yake ya kamata ya zama haramun ga cat.

Dangantaka tsakanin wasu nau'ikan aku tare da kuliyoyi

Yana da matukar muhimmanci ga wane nau'in nau'in aku ya kasance: karami, matsakaici ko babba.

Ga ƙaramin aku (wavy ko lovebird), unguwar da ke da cat yana da haɗari sosai. Akwai lokuta cewa kuliyoyi da kansu sun buɗe kofofin keji ko kuma sun sami aku ta sanduna masu faɗi da yawa. Ko da cat da budgerigar sun zama abokai, kada ku bar su kadai. Parrots suna da sha'awar sosai kuma suna iya dagewa, suna ba da damar kansu su yi gudu a kusa da cat, kama shi da gashin baki ko Jawo. Murka bai ma fita daga sharrin ba, sai dai kawai ya ture dan karamin tsiron ya raunata shi. Budgerigar da lovebird na iya cutar da kitty a ido tare da baki.

Aku da cat a cikin wannan Apartment
Hoto: Valentina Storti

Matsakaici parrots (corellas, Senegalese, ringed, lorikeets) da cat a cikin ɗaki ɗaya sau da yawa suna zama tare da kyau kuma an kafa dangantakar abokantaka a tsakaninsu. A cikin matsakaicin parrots, ƙwanƙwasa yana da ƙarfi fiye da a cikin ƙananan parrots, don haka ma'auni na iko ya ɗan daidaita. Mun san haɗarin aku da ke fitowa daga cat, amma a cikin yanayin matsakaici, a nan cat na iya rigaya ya ji rauni sosai daga bakin tsuntsu.

Tare da manyan parrots (macaws, grays, cockatoos, Amazons), kuliyoyi kuma suna da dangantaka maras tabbas. Akwai ko da yaushe wani hadarin, amma har yanzu akwai irin wannan lokacin: ta yanayinsu, manyan parrots ne sosai wayo tsuntsaye, ba don kome ba cewa su hankali ne idan aka kwatanta da tunanin wani 4-shekara yaro. Ta hanyar kulle irin wannan aku a cikin wani ɗaki na daban don kare shi daga haɗari, kuna haɗarin halaka shi ga kaɗaici da wahala. Manyan parrots, ba kamar sauran nau'ikan ba, suna jure warewa ɗan bambanta kaɗan - zalunci mara ƙarfi da wahalar maido da alaƙar aminci tsakanin ku da tsuntsu na iya zama nauyi mara nauyi ga duka dangi.

Aku da cat a cikin wannan Apartment
Hoto: barlovenmagico

Sau da yawa manyan parrots da cat suna rayuwa cikin nasara tare da juna, suna girmama juna kuma suna ƙoƙarin kada su ƙetare layin da ba a iya gani a cikin dangantaka. A matsayinka na mai mulki, tare da rikici mai haske, cat shine na farko don yin sulhu.

Idan cat da aku suna zaune a cikin gida, to ba zai zama da wahala a daidaita su da juna ba. Lokacin da cat da aku suke a cikin ƙananan ƙananan gidaje, yana da muhimmanci a yi tunani a kan ba kawai makullin ƙofofi ba, amma har ma don koyon yadda za a sarrafa motsi na cat ga dukan 'yan uwa.

Duk da haka, ya rage naka don yanke shawara ko zai yiwu a ƙara aku zuwa cat ko aku don ba da abota da cat. Haɗin kai na waɗannan mutane yana yiwuwa ne kawai a ƙarƙashin kulawa akai-akai kuma a faɗake. Cats suna da haƙuri mai girma, suna buƙatar shi don tsira a cikin daji, suna iya danne illolinsu, amma shakatawa ga mai shi na ɗan mintuna kaɗan na iya kashe rayuwar tsuntsu. Kada ka manta cewa parrots, kamar kuliyoyi, suna rayuwa fiye da shekaru 15, idan kun shirya don ƙirƙirar duk yanayi na irin wannan unguwa, kuma idan kun kasance ba za ku iya rasa hankali ba a tsawon shekaru, to, duk abin da zai yiwu.

Aku da cat a cikin wannan Apartment
Hoto: Doug Miller

Lokacin da ka ga cewa aku ko cat "ya fita" - kana buƙatar ɗaukar mataki. Yana da wuya irin waɗannan halittu su rayu tare. Ba za ku canza halin duka cat da aku ba, kuma idan kun haɗu da dabbar dabbar da ba ta da kwanciyar hankali, dole ne ku yanke shawara mai wahala wanda daga cikinsu zai sami wani gida. Domin jin daɗin jin daɗi da lafiyar dabbobinmu, wani lokacin kuna buƙatar sabawa yadda kuke ji a kansu.

Ba da daidai adadin lokaci ga aku da cat, kishi na mai shi na iya haifar da ƙiyayya da ba a bayyana a farkon ba. Suna buƙatar ganin cewa duk da sabon ɗan haya, ba ku daina ƙaunar dabbar ku ba.

Bidiyoyin da ke da aku da kuraye sun shahara sosai a Intanet. Suna ba da fata cewa a cikin yanayin ku ma, akwai yuwuwar hakan. Yi ƙoƙarin koyan bayanai da yawa game da ɗabi'a, ɗabi'a da tarbiyyar kuliyoyi da aku. Shafin www.usatiki.ru ya ƙunshi bayanai masu amfani da yawa game da kuliyoyi waɗanda zasu taimake ku yanke shawara mai kyau.

Leave a Reply