Horon kwikwiyo watanni 6
Dogs

Horon kwikwiyo watanni 6

Kwarjin ku ya girma, kuma kuna tunani sosai game da horo. Kuma, watakila, kun daɗe kuna aiki tare da dabbar dabba, amma kuna son sanin ko akwai wasu fasalulluka na horar da ɗan kwikwiyo mai watanni 6. Yadda za a fara horar da kwikwiyo na tsawon watanni 6 da kuma yadda za a ci gaba da horo tare da aboki mai kafa hudu?

Siffofin horar da kwikwiyo na watanni 6

A cikin watanni 6, wasu kwikwiyo sun kai ga balaga. Don haka, sun zama karnuka matasa. Hakora sun riga sun canza, kwikwiyo ya yi girma a jiki kuma ya zama mai zaman kansa.

Mutane da yawa suna jin tsoron lokacin "matasa" a cikin rayuwar kare, amma duk abin ba haka ba ne mai ban tsoro. Idan kafin haka ba ku yi babban kuskure ba, to ɗan kwikwiyo zai ci gaba da yin hulɗa tare da ku da son rai kuma zai yi biyayya. Idan an yi manyan kurakurai, to da farkon balaga na kare ne za su fara bayyana, wani lokacin ba zato ba tsammani.

Tare da wannan a zuciya, yana da mahimmanci musamman a bi ka'idodin horar da ɗan kwikwiyo mai watanni 6.

Horon kwikwiyo na watanni 6: a ina zan fara?

Idan kun fara horo, yana da mahimmanci ku san inda za ku fara horar da kwikwiyo na tsawon watanni 6. Duk da haka, farkon horo iri ɗaya ne ga kowane kare, ba tare da la'akari da shekaru ba. Ya haɗa da fahimtar alamomin halayen halayen daidai, aiki akan ci gaba da ƙarfafawa (abinci, wasa da zamantakewa) da kuma tuntuɓar mai shi, canza hankali da canza tsarin mulki na tashin hankali. Horon kwikwiyo na tsawon watanni 6 galibi yana farawa tare da horo a cikin hadaddun ("Sit, Stand, Lie"), kira kuma komawa wurin.

Hanyoyin horarwa masu karɓuwa ga ɗan kwikwiyo mai wata 6:

1. Jagoranci da ingantaccen ƙarfafawa. 

2. Siffata.

Idan kun rikice kuma ba ku san inda za ku fara horar da kwikwiyo na tsawon watanni 6 da yadda ake horar da ɗan kwikwiyo mai watanni 6 gabaɗaya ba, zaku iya amfani da darussan bidiyo na mu akan horar da kare kai tare da hanyoyin mutuntaka.

Leave a Reply