Waƙar budgerigars
tsuntsaye

Waƙar budgerigars

Duk da cewa budgerigars ba sa samar da irin waɗannan nau'ikan waƙa da iridescent trills kamar, misali, kenars (maza canary), suna da fiye da isashen murya. Haka kuma, tsuntsunku zai iya samun nasarar kwafin wani irin waƙa ko gunaguni na ruwa kuma ya ƙara su cikin waƙarsa ta yau da kullun.

Haushin budgerigar wani lokaci yakan yi kama da na sparrow, amma yawan furucin da kuma iya canzawa zuwa salo daban-daban a lokacin “chatter” na tsuntsu ya sa wakokinsu su kasance masu ban dariya da ban sha’awa. Jin kururuwar tsuntsaye a wani wuri a wajen taga ko kuma a talabijin, masu kaɗawa suna ɗauka da farin ciki da shiga cikin sautin cacophony.

Waƙar budgerigars
Фото: Sarflondondunc

Wasu masu mallakar suna bincika Intanet musamman don jin daɗin budgerigars. Wasu - don fahimtar: wannan sauti yana jin daɗin kunnen su kuma ko za su iya jure irin wannan sautin kowace rana fiye da shekaru goma sha biyu. Wasu suna ganin daidai ne su bar faifan sauti na muryoyin tsuntsaye da aka kunna don kada dabbobinsu mai gashin fuka-fukai su gundura idan babu mai shi.

Hanya ta ƙarshe ba ita ce kaɗai mafita ba. Idan kun bar na dogon lokaci kuma sau da yawa, to, mafi kyawun zaɓi shine don samun aboki don budgerigar ku. Ko da tsuntsaye biyu za su ji daɗi ba tare da ku ba. Hakika, yana da har yanzu daraja tunatar da kanka a kalla wani lokacin (ban da tsaftacewa da ciyarwa) don kada tsuntsaye su manta game da kasancewar ku a rayuwarsu.

Waƙar budgerigars
Hoto: lambun beth

Tsuntsaye na tsuntsayen da ba a san su ba don budgerigar kaɗai zai iya haifar da damuwa mai girma da kuma bege ga 'yan'uwa.

Halin gashin fuka-fuki a lokacin sauraron da kuma bayan zai iya ba ku mamaki sosai: maimakon aku mai kwantar da hankali da farin ciki, a wurinsa zai bayyana mai juyayi, da sauri game da gayyatar dangi, ƙwallon gashin fuka-fuki.

Amma ba duk budgerigars amsa wannan hanya, wasu kokarin samun kamar yadda zai yiwu zuwa ga abu na sauti da kuma fara raira waƙa tare da garken da rayayye nod kawunansu.

A kowane hali, ya rage naka don yanke shawara: yadda za a lissafta fidget da abin da zai zama da amfani kuma mai kyau ga musamman aku.

Za mu ba ku zaɓuɓɓuka kawai don sauraron karan taguwar ruwa:

  •  ikon sauraron sautuka cikin tsarin mp3 wanda budgerigars suka yi kyauta akan layi:

//popugai.info/wp-content/uploads/2016/06/volnistye-popugai-chirikayut.mp3//popugai.info/wp-content/uploads/2016/06/penie-volnistyx-popugaev.mp3//popugai.info/wp-content/uploads/2016/06/poyushhie-volnistye-popugai.mp3

  •  bidiyon sautin waƙa da dabbobi masu fuka-fukai suka yi:
Пение волнистых попугаев . Waƙar budurwa

Waƙa da kururuwa gaba ɗaya sun dogara ne akan yanayin budgerigar ko sha'awar jawo hankali ga kanta.

Don haka, a cikin rabin barci ko kuma lokacin da suke natsuwa, tsuntsaye suna yin sauti mai ban tsoro, kuma idan sun yi farin ciki, suna kara kuma suna kara fashewa, idan sun firgita, suna "quack". Parrots suna cika tsaiko tsakanin daidaitattun “maganun” nasu tare da ƙwararrun jimlolin da aka koyan ko kuma suna kashe sautin da ke kewaye da su.

Budgerigars ana nuna su ta hanyar zaɓi a cikin sautunan da suke yi: suna da fifiko ga wasu lokuta.

Kukan mutane masu kaɗawa na iya tsoma baki ko gajiyawa kawai idan suna daki ɗaya tare da su tsawon yini. Ko da yake ga masoyan da kullum suna da tsuntsu a cikin gidansu, wannan ba matsala ba ne: ba su ma lura da irin wannan hayaniya ba, amma idan ba zato ba tsammani, bayan dogon lokaci na sadarwa tare da fluff, masu mallakar suna rayuwa ba tare da aku ba, shiru. fara "latsa" a kunnuwa.

Waƙar budgerigars
Hoto: Jen

A irin wannan lokacin, mutane sun fahimci cewa ba zai yiwu a yi rayuwa ba tare da gunaguni na farin ciki na dabbar fuka-fuki ba, kuma, bayan ɗan lokaci, gidan ya sake cika da raƙuman raƙuman farin ciki.

Leave a Reply