Damuwa da matsalolin urinary a cikin kuliyoyi
Cats

Damuwa da matsalolin urinary a cikin kuliyoyi

Yana iya zama alama cewa kuliyoyi suna da kwanciyar hankali da auna rayuwa, amma a zahiri suna da sauƙin rashin daidaituwa. Matsaloli tare da fitsari na iya zama ɗaya daga cikin alamun farko na damuwa a cikin dabbar dabba. Yana da mahimmanci ga masu mallakar cat su san menene alamun damuwa da kuma yadda za su taimaki abokansu masu fure a cikin wannan yanayin.

Halin fitsarin da ba a saba gani ba

Lokacin da kuliyoyi suna farin ciki da lafiya, suna amfani da akwatin zuriyar don duka fitsari da bayan gida. Wadannan halaye ne ga kuliyoyi masu fama da matsalar fitsari saboda damuwa ko fama da ciwon urological na feline. Idan dabbar ku tana da ɗaya daga cikin waɗannan, yana iya zama alamar rashin lafiya:

  • tashin hankali a lokacin fitsari;
  • rashin daidaituwar fitsari / rashin iya sarrafa mafitsara;
  • fitsari ya wuce tire;
  • murya mai ƙarfi daga jin zafi yayin fitsari ko ƙoƙarin yin fitsari;
  • lasar al'aura;
  • rage ci.

Ga mafi yawan kuliyoyi, alamun da ke sama suna bayyana lokacin da damuwa na tunanin su ya kai iyaka ko lokacin da suke da matsalolin likita. Idan cat ya ɓoye, ya zama ƙasa da ƙauna, yanayin cin abincinta ya canza, ko dai yana yin fitsari ne kawai ko kuma kawai ya yi bayan gida a cikin akwati - lura cewa wannan hali na iya zama farkon bayyanar damuwa. Duk da haka, a wasu daga cikinsu, alamun ciwon urological suna bayyana ba zato ba tsammani, ba tare da wani canje-canje na farko ba a cikin hali. A farkon alamun cutar urological, ya kamata ku tuntuɓi likitan ku don sanin ko ziyarar ƙwararren ya zama dole ko kuma kuna iya fara ƙoƙarin magance wannan matsala a gida.

Gano tushen damuwa

Idan cat ɗinku yana aiki da al'ada yayin yin fitsari, ko kuma yana wucewa ta kullun, yana da mahimmanci don sanin abin da zai iya sa ta firgita. Yayin kiran waya, likitan dabbobi na iya yi muku ƴan tambayoyi don nemo tushen damuwa. Misali:

  • Yaushe cat ɗinki ya fara yin fitsari daban fiye da yadda aka saba?
  • Kun canza mata abinci ko kwandon shara?
  • Wadanne alamomi ne ke tattare da matsaloli tare da fitsari?
  • Kwanan nan gidanku ko gidan ku sun sami wasu manyan canje-canje, kamar sake canza sheka, sabon dabbar dabba, haihuwar ɗa, ko mutuwar ɗan uwa?

Ka tuna cewa kuliyoyi sukan ji yanayin masu mallakar su, don haka kuna buƙatar bincika motsin zuciyar ku kuma. Shin kun kasance cikin damuwa kwanan nan? Shin ya fara shafar rayuwar ku ta yau da kullun? Idan rayuwar ku ta al'ada ta canza saboda damuwa, to wannan yana yiwuwa ya shafi cat ɗin ku. Mafi yawan bayyanar da wuce gona da iri a cikin mutane shine rashin barci ko, akasin haka, ƙara yawan barci. Yanayin mai shi zai iya jefa cat daga ma'auni; Alamun damuwa na iya nunawa a matsayin canjin halin fitsarinta.

Damuwa na gajeren lokaci da na dogon lokaci

Babban canje-canje a rayuwar cat, kamar motsi ko sabon dabba, na iya haifar da danniya na ɗan lokaci. Yawancin dabbobi suna daidaitawa da sauri ga waɗannan canje-canje, amma wasu suna kasancewa a cikin wannan yanayin na dogon lokaci, wanda ke haifar da matsaloli tare da urination. Idan kun gano tushen damuwa a cikin ɗan gajeren lokaci kuma ku ba cat kulawar da yake bukata, waɗannan matsalolin za su ɓace da sauri.

Yana da matukar wahala a jure yanayin damuwa na dogon lokaci waɗanda ba za a iya canzawa da sauri ba. Za su iya haifar da matsalolin urin mafi tsanani. A cewar Live Science, masana kimiyya sun gano cewa mafi yawan yanayin damuwa na dogon lokaci ga kuliyoyi shine rashin dangantaka da wasu kuliyoyi a cikin gida. Cat yana buƙatar lokaci don saba da sabon dabba a cikin gidan, kuma ana sa ran damuwa na ɗan gajeren lokaci. Duk da haka, saboda mummunan dangantaka tsakanin kuliyoyi biyu, damuwa zai iya bayyana kansa a cikin nau'i na matsalolin urinary. A sakamakon haka, yanayin zai zama rashin jin daɗi ga kowa da kowa.

Yadda za a taimaka cat

Idan cat ɗin ku yana fuskantar matsalar urin urin saboda yawan jin tsoro, yana da kyau ku ga likitan dabbobi. Dangane da tushen damuwa, ƙwararren zai rubuta magunguna da / ko abinci na musamman na cat wanda ke magance matsalolin urinary kuma yana taimakawa kuliyoyi a hankali su koma rayuwa ta al'ada. Bugu da ƙari, likitan dabbobi na iya ba ku shawara kan yadda za ku sa gidanku ya fi dacewa don duk dabbobin ku na fursunoni suna jin dadi. Idan ba su daidaita ba, a ciyar da su dabam da juna, a saya musu tire daban-daban, da gadaje, a samar wa kowa da kowa isasshen fili ta yadda ba za su ja da baya ba.

Duk da haka, wani lokacin ana iya magance matsalar kawai ta hanyar ba cat ƙarin lokaci, nuna cewa kuna son shi, kwantar da hankali. Haka kuma a kiyaye kwalin kwalin da tsabta, tsaftar gidan duka, da tsaftar cat a hankali. Wannan zai taimaka rage jin tsoro da rage ko kawar da matsalolin urinary. Abin takaici, matsalolin yoyon fitsari a cikin kuliyoyi saboda damuwa yawanci suna ɗaukar makonni ko ma watanni don warwarewa.

Da zarar ka gano dalilin kuma ka samo hanyoyin da za a rage matakan damuwa na cat, yana da mahimmanci don taimaka mata ta shawo kan lamarin. Kuma kar ku manta game da yanayin tunanin ku! Hanya mai ƙirƙira don rage matakan damuwa a gare ku da cat shine yin yoga tare. Wasu manyan biranen na iya samun ƙungiyoyin yoga na dabbobi. Wannan yana da kyau ga kuliyoyi waɗanda suke da sauri tare da sauran kuliyoyi da karnuka. Idan cat ɗin ku ya fi zama mai kaɗaici ta yanayi, zaku iya yin aiki a gida: akwai bidiyo mai daɗi da yawa akan Intanet akan koyar da yoga tare da dabbobi.

Don sarrafa damuwa na cat, yana da matukar muhimmanci a ba ta rayuwa marar damuwa. Idan akwai canje-canje na yau da kullum ko manyan canje-canje (motsi, sabon mutum ko dabba a gidanka, da dai sauransu), yi ƙoƙarin shirya dabbar ku don irin waɗannan abubuwan. Kuna buƙatar fahimtar abin da abubuwa da kayan wasan yara ke so. Ƙananan hankali da ƙauna - kuma dabbar ku zai ji lafiya. Zai iya ma taimaka mata ta kawar da tunaninta daga canje-canje masu zuwa. Har ila yau, kar ka manta da tsaftace akwatin kifaye da kuma samar da cat ɗinka wuri mai shiru don hutawa.

Shirye-shirye don yanayi masu damuwa da kuma kula da kullun ku akai-akai zai taimake ku gane alamun farko na juyayi kuma ku guje wa matsaloli tare da urination. Yi hankali - kuma dabbar ku za ta yi rayuwa mai lafiya da farin ciki.

Leave a Reply