Gilashin tabarau don karnuka: shin suna buƙatar dabba
Dogs

Gilashin tabarau don karnuka: shin suna buƙatar dabba

Kamar yadda WorldwideKungiyarkiwon lafiyaAna bukatar mutum ya sanya tabarau don kare idanunsa daga illar hasken ultraviolet. Yana iya haifar da, a tsakanin sauran abubuwa, ciwon daji, cataracts da macular degeneration.

Amma kare yana iya samun yawa-idan ba ƙari ba - hasken rana a lokacin tafiye-tafiye na yau da kullum ko wasan motsa jiki a wurin shakatawa. Don haka watakila tana buƙatar tabarau na doggy na musamman? Shin wannan gaskiya ne da kuma yadda za a zaɓe su?

Shin karnuka suna buƙatar tabarau?

Kamar yadda dabbobi ke kallo, suna tafiya a cikin kowane nau'in tabarau na tabarau, wannan kayan haɗi ba lallai ba ne ga karnuka, saboda hasken UV ba su da illa ga karnuka kamar yadda suke da cutar ga mutane.

Bisa lafazin The Weather ChannelRayuwar dabbobi masu ƙafafu huɗu ba ta daɗe da lalacewa ta UV ta haifar da lahani ɗaya ga idanun kare kamar yadda yake yiwa ɗan adam. Bugu da kari, a wasu nau'ikan dabbobi, tsarin kwanyar a dabi'ance yana kare idanu daga rana, yana ba su damar gani da kyau a ranakun da ba a bayyana ba.

Amfanin gilashin rana ga karnuka

Rashin buƙatar tabarau ba yana nufin ba su da amfani gaba ɗaya. A cikin tsofaffin karnuka masu cataracts, hangen nesa, da wasu yanayin ido, tabarau na iya inganta tsabtar gani don haka ya sa tafiya ya fi aminci da ban sha'awa.

Gilashin Kare: Nasiha da Dabaru

Irin waɗannan kayan haɗi ba sa kama da tabarau na ɗan adam. An tsara zanen su daidai da siffar karen kare. Sabili da haka, ya kamata ku zaɓi nau'in da aka tsara musamman don karnuka, amma ba ga mutane ba.

Da fatan za a kiyaye abubuwan da ke gaba kafin siyan:

  • Zaɓi girman da ya dace da kare ku. Gilashin tabarau na dabbobi suna zuwa da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan an tsara su, waɗanda aka tsara don dacewa da kowane nau'in karnuka masu nauyi tsakanin 2kg zuwa 100kg. Kafin siyan gilashin ga dabba, ya zama dole a ɗauki ma'auni daga gare ta ko ɗaukar shi tare da ku zuwa kantin sayar da kayan dacewa.
  • Sayi gilashin ido tare da mai riƙewa. Domin sabon gilashin dabbar ya dace da muzzle, ba tare da la'akari da adadin motsin da aka yi ba, za ku iya siyan kayan haɗi tare da mai riƙewa ko gilashi tare da bandeji na roba wanda yayi kama da gilashin jirgin sama a siffar.
  • Don yin haƙuri. Yin amfani da sabon kayan haɗi zai ɗauki lokaci, musamman idan kare ya tsufa. Kuna buƙatar barin abokinku mai ƙafafu huɗu ya gwada gilashin na ɗan lokaci kaɗan, sannan cire su kuma ku bayar ban dariya magani ko abin wasa a matsayin lada. Bugu da ari, ya kamata ku ci gaba da horarwa akai-akai, ƙara lokacin da kuke sa gilashin, har sai kare ya shirya ya fita waje a cikinsu.

Shin karnuka suna buƙatar tabarau? A'a. Amma suna iya yin aikinsu kuma suna da kyau ta wata hanya! Aboki mai ƙafa huɗu zai zama abin sha'awa ga baƙi cikin sauƙi wurin shakatawa don karnukaidan yana da irin wannan kayan haɗi na gaye.

Duk wata tambaya game da kariyar ido mai kyau ya kamata a tattauna tare da likitan ku. Zai taimaka wajen tantance matakin haɗarin da dabbobin ku ke fuskanta da kuma tantance idan suna buƙatar kariya ta ido, da kuma samar da ƙarin shawarwari don kiyaye su lafiya.

Dubi kuma:

  • Me yasa karnuka suke da idanu masu ruwa?
  • Red idanu a cikin kare: abin da ake nufi da abin da zai iya zama dalilai
  • Kwanaki masu zafi lafiya
  • Yadda karnuka suke gumi da abin da ke taimaka musu su kasance cikin sanyi

Leave a Reply