Mafi kyawun nau'in Kare don Apartment
Dogs

Mafi kyawun nau'in Kare don Apartment

Abin da kuke bukatar sani kafin samun kare a cikin Apartment? Tabbas, girman yana da mahimmanci, amma akwai wasu abubuwan da za a yi la'akari. Domin samun cikakkiyar dabbar dabba, kuna buƙatar tattara bayanai da yawa kamar yadda zai yiwu game da karnuka masu kyau don kiyayewa a cikin ɗaki.

Wannan jagorar zai taimake ka ka koyi game da duk abin da kake buƙatar la'akari kafin ka kawo dabbar ka a cikin gidanka. Masanan Hill - game da yanayin karnuka, halayensu na zahiri, matakin kuzari da jinsi.

Mafi kyawun nau'in Kare don Apartment

Karnuka don Apartment: tsarawa

Zama tare a ƙaramin yanki yana buƙatar la'akari da bukatun dabbar da mai ita. Da farko, kana buƙatar tabbatar da cewa kadarorin yana da abokantaka na kare kuma gano idan akwai wani girman hani ga dabbobi. Sannan yakamata ku kiyasta ko gidan yana da isasshen sarari ga masu haya biyu ko ma fiye da haka. 

Kare ba ya buƙatar sarari mai yawa, muddin yana da wurin kwana, ci da shimfiɗa sosai. Koyaya, dabbobin gida suna buƙatar motsa jiki. Yana da mahimmanci a tantance ko akwai wuraren tafiya da wuraren karnuka a kusa.

Idan mai shi yana zaune a hawa na uku na wani bene mai hawa uku, zai rika hawa da sauka sau da yawa a rana don yawo da dabbarsa. Ka tuna cewa yayin da wannan hanya ce mai kyau don ba abokinka mai kafafu hudu wasu motsa jiki, karnuka masu ciwon huhu ko wasu matsalolin hannu ko hip zasu yi wuyar hawan hawa uku na matakala. Saboda wannan dalili, manyan gine-ginen gidaje tare da lif na iya haifar da matsala ga dabbobin da suke zuwa bayan gida akai-akai. Kodayake hawan hawan hawan da jira yana da kyau don yin hulɗa tare da makwabta, kare zai iya samun "hadari" a wannan lokacin.

Domestic karnuka ga Apartment: su hali da hali

Rayuwa a cikin ƙananan wurare ba ta dace da kowane dabba ba. Kafin ka ɗauki karenka zuwa cikin gida, kana buƙatar yin ɗan lokaci tare da shi don tabbatar da cewa ya dace da zama a cikin ɗaki. Misali, dabbobin da suke yin haushi ba za su zama mafi kyawun ’yan takara don ajiyewa a cikin ginin gida ba. Idan babu mai shi, karen vociferous zai iya yin haushi duk tsawon yini, yana haifar da rashin jin daɗi na makwabta. Ko da mafi muni, irin wannan dabbar na iya yin haushi a kowane sauti mai ban sha'awa, ko da lokacin da mai shi yana gida.

Karen da ba shi da matsala ga ɗaki shine wanda zai iya zama tare da sauran dabbobi da mutane. Lokacin zama a cikin ginin gida, ikon dabba don sadarwa tare da maƙwabta zai zama inganci mai mahimmanci. Yana da wuya wani ya so shi idan kare ya kama wasu dabbobin da ke cikin matakala ko kuma ya ji tsoro don ganin maƙwabcin da ke wucewa a kan saukowa.

Daidaitaccen horon kare zai iya taimakawa tare da matsalolin ɗabi'a, gami da guduwa a gaban baƙi ko zalunci ga wasu karnuka. Duk da haka, yana da daraja tunani game da wannan a gaba - yadda mai shi zai iya jimre wa irin waɗannan matsalolin. 

Bugu da ƙari, kare gida na iya amfana daga ziyartar gidan kula da dabbobi a 'yan kwanaki a mako. Wannan zai sa ta aiki, samar da dama don sadarwa da samar da canjin yanayi. Hakanan zaka iya hayan mai tafiya wanda zai kula da dabbar dabbar yayin da mai shi ke wurin aiki.

Mafi kyawun nau'in Kare don Apartment

Mafi kyawun karnuka don Apartment

Ba kawai ƙananan karnuka sun dace da zama a cikin ɗakin ba. Lokacin zabar dabba don ɗakin gida, yana da mahimmanci don la'akari da matakin makamashi, halinsa da bukatun jiki. Don haka, wasu manyan nau'ikan karnuka suna da nutsuwa kuma suna jin daɗi a cikin ƙananan wurare.

A lokaci guda, yana yiwuwa a ware nau'ikan karnuka don ɗakin da ya dace da mafi kyau fiye da sauran. Shahararrun nau'ikan sun haɗa da Bichon Frize, Faransa Bulldog, Greyhound, da Pug. A lokaci guda kuma, ba kawai karnuka masu tsabta ba sun zama masu haɗin gwiwa masu ƙafa huɗu masu kyau. Ma'aikatan matsuguni na gida na iya ɗaukar dabbar dabbar da ta yi daidai da ɗabi'a da salon rayuwar mai shi na gaba. A haƙiƙa, idan ka ɗauki kare daga matsuguni, zai fi sauƙi ga mutum ya fahimci yadda yake yi idan ya kasance a cikin ƙaramin sarari ko a keji duk rana da yadda yake hulɗa da mutane da sauran dabbobi, saboda a cikin tsari yana cikin rayuwar yau da kullun.

Kare a cikin gidan zai canza rayuwa gaba ɗaya, saboda haka, kafin ka gayyaci dabbar gida a cikin gidanka da kuma makomarka, tabbas dole ne ka san shi da kyau. Bayan horo mai sauƙi da kuma yin shirye-shiryen da suka dace, da sannu za a iya karɓar sabon aboki na ƙafa huɗu a cikin ɗakin ku.

Leave a Reply