Kwanakin farko na cat a cikin sabon gida: tukwici da dabaru
Cats

Kwanakin farko na cat a cikin sabon gida: tukwici da dabaru

Kwanakin farko na cat a cikin sabon gida: tukwici da dabaru

Bayan kwanaki biyu a cikin gidan, da alama cat zai fara saba da sabon yanayi. Wannan shine lokacin da ya dace don kula da ci gaba da kula da dabbobin ku kuma ku tabbata kun kasance a shirye don rayuwa mai tsawo da farin ciki tare. Anan akwai wasu matakai masu sauƙi da ya kamata ku ɗauka don fara watan ku na farko domin canjin cat ɗin ku ya yi nasara.

Dama gadon barci. Cats na iya yin barci har zuwa sa'o'i 18 a rana, don haka kuna buƙatar ƙirƙirar yanayin barci mai kyau a gare su.

  • Tabbatar cewa gadon yana da laushi kuma mai sauƙin wankewa, sanya shi a cikin kwando (ko ƙaramin akwati), ƙugiya ko wani wuri mai kyau na rana a cikin gidan.
  • Kada ka bari dabbobinka su kwana da kai. Yar kyanwa tun tana ƙuruciya dole ta koyi wannan ka'ida. Ka tuna cewa kuliyoyi sukan zama dare kuma wannan na iya tsoma baki tare da barcin ku. Idan cat ya tashe ku da dare tare da wasanninsa, ɗauka kuma a hankali sanya shi a ƙasa. Kar ku kwadaitar da shagwabanta ko hakan zai kara mata kwarin gwiwar tashe ku akai-akai.

Kayan wasa. Ana samun kayan wasan yara masu kyau na kuliyoyi da yawa a cikin shagunan dabbobi na musamman. Da fatan za a tuntuɓi likitan dabbobi don ingantattun kayan wasan yara.

Tsaro a kan tafiya. Masu ɗaukar kaya sune hanya mafi aminci da kwanciyar hankali don jigilar dabbobin ku. Kafin ku hau hanya, ɗauki ɗan lokaci don gabatar da dabbar ku ga mai ɗaukar kaya ta hanyar sanya kayan wasan yara a ciki ko juya shi wuri mai daɗi don kwana a gida.

Gane na wajibi. Dole ne abin wuyan cat ɗin ya kasance yana da alamar suna da bayanan tunani (alurar rigakafi, lasisi, da sauransu). Ƙargon bai kamata ya zauna sosai ba, amma ba ma sako-sako ba, don kada ya zame daga kan dabbar. Nisa tsakanin wuya da abin wuya yatsu biyu ne.

Cat tire. Idan cat ɗaya ne kawai, kuna buƙatar siyan tire don ita, ko da yawa idan kuna zaune a cikin gida mai zaman kansa - ɗaya don kowane bene. A cikin gidajen da kuliyoyi da yawa ke zaune, yakamata a sami tire guda ɗaya fiye da dabbobi. Tsawon tire ya kamata ya zama tsawon cat ɗin sau 1,5, kuma tiren kanta ya kamata ya kasance koyaushe inda aka sanya shi a karon farko. Ka tuna cewa ba duka kuliyoyi zasu iya son kayan da suka hada da tire ko zuriyar dabbobi ba.

  • Tabbatar cewa akwatin zuriyar yana cikin wuri mai natsuwa wanda ke da sauƙin isa ga cat, nesa da hayaniya da zirga-zirga a cikin gidan - inda sauran dabbobin gida da mutane ba za su iya tsoma baki tare da kasuwancin cat ba.
  • Tireloli suna da mahimmanci a sanya su a sassa daban-daban na gidan, kuma ba cikin ɗaki ɗaya ba.
  • Cika tiren datti na cat tare da Layer na kusan 3,5 cm na zuriyar dabbobi na musamman. Yawancin kuliyoyi suna son yumbu da datti, amma wasu sun fi son litters da aka yi daga wasu kayan. Idan kyanwar ku ba ta son yumbu ko ɗigon ruwa, duba wani wuri har sai kun sami wanda ya dace da shi.
  • Dama kullun kullun kuma canza akwati yayin da ya zama ƙazanta, saboda cat zai fi son yin amfani da akwati mai tsabta. Yi la'akari da ciyar da abincin dabbobinku wanda ke rage warin najasa. Koyaushe wanke tiren da ruwan wanka mai laushi kafin a cika shi.
  • Kada ku taɓa ko kawar da hankalin cat ɗinku yayin da take amfani da akwatin zuriyar.
  • Tuntuɓi likitan dabbobi idan cat ɗinka ya wuce akwatin zuriyar, ya zauna a cikin akwati na dogon lokaci, ko yin hayaniya yayin amfani da shi, saboda matsalar likita na iya zama sanadin.

Waɗannan 'yan shawarwari masu sauƙi za su taimaka wa cat ɗinku don daidaitawa da sauri zuwa sabon wuri.

Leave a Reply