Hanyoyi guda biyar na cat da yadda suke aiki
Cats

Hanyoyi guda biyar na cat da yadda suke aiki

Yanayi ya baiwa cat ɗin ku ƙwarewa na musamman waɗanda aka haɓaka ta hanyar ƙarnuka masu yawa na bi, farauta da yaƙi don rayuwa. Dabbobin ku a matsayin feline an ayyana su ta hanyoyi guda biyar na musamman. Kowannensu yana taka muhimmiyar rawa wajen ganinsa a duniya.

Hanyoyi guda biyar na cat da yadda suke aikiSuna jin komai. Akwai sautuna da yawa waɗanda suka wuce iyawar kunnuwan ku, amma cat ɗin ku yana gane su ba tare da matsala ba. Cats suna jin ma fiye da karnuka. Kewayon ji na feline, daga 48 Hz zuwa 85 kHz, yana ɗaya daga cikin mafi faɗi tsakanin dabbobi masu shayarwa.

Ilimin hanci. Jin warin cat yana da mahimmanci don koyo game da muhallinta. Hancin dabbobin ku ya ƙunshi kusan sel miliyan 200 masu jin wari. Misali mutum yana da miliyan biyar ne kawai daga cikinsu. Cats suna amfani da hanci fiye da cin abinci kawai - suna kuma dogara ga jin warin don sadarwa da juna.

Koyaushe a hannu. A cikin mahalli na feline, whiskers da paws kuma suna yin aikin bincike. Cats suna da whiskers / wuski ba kawai a kan muzzle ba, har ma a bayan tafukan gaba. Suna amfani da su azaman gabobin hankali don ganowa da gwada abubuwan da ke kewaye da su, da kuma nazarin abubuwa daban-daban, kamar ko za su iya matsi ta wata ƙunci ta buɗe. Har ila yau, busassun na taimaka wa waɗannan dabbobin don korar ganima a cikin duhu.

Dubi duka biyun. Cat yana da hangen nesa na musamman, musamman na gefe. Almajiranta na iya fadada, suna ba da ra'ayi mai ban mamaki. Cats kuma ƙwararru ne a gano motsi, yanayin da shekaru dubunnan farauta ke ɗauka. Abin sha'awa, duk da haka, kuliyoyi suna da makaho daidai a ƙarƙashin haƙarsu. Duk da irin wannan hangen nesa na ban mamaki, a zahiri ba za su iya lura da wani abu daidai a ƙarƙashin hancinsu ba.

Ba kawai dandano mai kyau ba. Akwai dalilin da ya sa dabbobi ba za su ci kowane abincin cat da kuka sa a gabansu ba. Suna da kusan 470 buds dandano. Wannan yana kama da yawa, amma gwada gwada wannan lambar zuwa bakinka, wanda ke da masu karɓa sama da 9. Ba wai kawai kuliyoyi suna da ƙarancin ɗanɗano ba, suna da ƙarancin kulawa. Wannan shine dalilin da ya sa suka fi dogara ga jin ƙamshinsu idan ya zo ga zaɓin abinci.

Leave a Reply