Muhimmancin Kiwon Lafiyar Cat - Daga Kitten zuwa Kiwon Lafiya
Cats

Muhimmancin Kiwon Lafiyar Cat - Daga Kitten zuwa Kiwon Lafiya

Daga lokacin da kyanwa ta fara bayyana a gidanku, yana da mahimmanci a kula da lafiyarta. Ana buƙatar ɗaukar lafiyar cat da mahimmanci, fara ciyar da kyanwa zai iya kafa tushe mai tushe har tsawon rayuwar ku idan kun yi zaɓin da ya dace.

Lokacin da ɗan ƙaramin abokinka ya shiga gidanka, yana da mahimmanci ka kai su wurin likitan dabbobi nan da nan. Likitan zai iya gano duk wata matsala ta lafiya, idan akwai, ko kuma tabbatar muku da cewa kyanwar ku tana cikin koshin lafiya - da kuma ba da shawara kan tsarin kula da tsutsotsi da ƙuma. Kuna iya yin alƙawari don yi wa kyanwarku allurar rigakafin cututtuka na yau da kullun kamar mura na cat da enteritis daga shekaru 9 makonni. Ka yi ƙoƙari ka ci gaba da lura da sau nawa ka ɗauki kyanwarka don yin rigakafi da kuma lokacin da alurar riga kafi na gaba ya kamata don kare dabbar ka a wannan muhimmin mataki na rayuwa.

Abincin da ya dace don lafiya mai kyau

Babban tambaya na gaba shine me kuke ciyar da kyanwar ku. Domin kyanwar ta girma ta zama babban katon kati mai karfi, wajibi ne a samar masa da adadin abubuwan gina jiki. Tsayar da lafiyar dabba yana buƙatar sanin abincin da kuke ciyar da kyanwar ku. Shin kyanwarki tana samun isassun bitamin da ma'adanai? A Hills Pet, muna ƙirƙirar abinci mai gina jiki waɗanda ke ba da tabbacin lafiyar kyanwar ku da ingantaccen ci gaba.

Leave a Reply