Mafi na kowa cututtuka kare: bayyanar cututtuka da magani
Dogs

Mafi na kowa cututtuka kare: bayyanar cututtuka da magani

Cututtuka na karnuka suna da yawa kuma sun bambanta: ana iya raba su cikin cututtuka, fata, rashin lafiyan, oncological, cututtuka na idanu da kunnuwa, gabobin ciki, cututtuka na parasitic. Game da na kowa - a cikin wannan labarin.

Mafi hatsari cututtuka

Cutar ta farko da aka fi yawan ambato ita ce ta rabe-rabe. Gaskiya sananne ne, saboda lokuta masu kamuwa da cutar ba sabon abu ba ne. Ana kamuwa da ita ta bakin dabbar da ta kamu da cutar. Masu ɗaukar kaya na iya zama na gida da na daji. Cuta ce da ba za ta iya warkewa ba tana kai ga mutuwa. Hanya ɗaya tilo ga masu kare da ke zaune a wuraren da bala'i ke fama da ita ita ce yin rigakafin kowace shekara kan kari. 

Bugu da ƙari ga rabies, karnuka suna da saukin kamuwa da cututtuka na canine. Ana kamuwa da ita ta hanyar hulɗar kai tsaye da dabba mai cutar, da kuma ta hanyar hulɗa da abubuwa, wuraren zama da kuma najasar dabbobin da ba su da lafiya. Yanayin cutar yawanci yana tare da fitar hanci, jajayen idanu, kumburin idanu da yawan lakanci, tari, tabarbarewar ci da ingancin stool, da zazzabi. Jiyya na lokaci yana iya tabbatar da dawowar dabbar.

Cututtuka da cututtuka

Cututtuka masu saurin yaduwa suna yaduwa daga dabba zuwa dabba. Saboda haka, ya kamata a ware karnuka marasa lafiya da lafiya don hana ci gaba da yaduwar cutar.

Matsalolin fata na yau da kullun a cikin karnuka: dermatitis, eczema, ringworm. Kuna iya gane su ta hanyar lura da bawon fata, kurji, itching, asarar gashi a cikin aboki mai ƙafa huɗu. Ya kamata a guje wa tsefe gashin gashi ko kuma a kiyaye shi a mafi ƙanƙanta yayin jiyya don hana ƙarin zubar da kuma kawar da yiwuwar kamuwa da cuta ta wuraren da fata ta shafa. 

Alamun da ke sama na iya zama alamun cututtuka daban-daban, ciki har da rashin lafiyan halayen, likitan dabbobi ne kawai zai iya ganowa yayin bincike na ciki.

Cututtukan kunnuwa da idanu a cikin karnuka sun fi sauƙi a lura da su a cikin lokaci: idanuwan dabbar na iya shayarwa, kumbura, ja ko fester. Mafi yawan cututtukan ido a cikin karnuka sune blepharospasm, exophthalmos, blepharitis, da glaucoma. Wasu daga cikin waɗannan yanayi ana iya magance su cikin sauƙi, yayin da wasu ke buƙatar tiyata. 

Cututtuka na gabobin ciki

Ya fi wuya a gano raunuka na gabobin ciki - kodan, hanta, tsarin zuciya, tsarin gastrointestinal, gabobin numfashi, tsarin genitourinary.

Ɗaya daga cikin cututtuka masu tsanani shine urolithiasis a cikin karnuka. Alamun ta ba su bayyana haka ba. Masu mallaka suna buƙatar yin hankali sosai don kada su rasa alamun farko. Idan al'ada acidity da takamaiman nauyi na fitsari sun gaji, duwatsu na iya bayyana a cikin mafitsara na kare, suna dagula fitsari sosai. Lura da cutar a cikin lokaci ba abu ne mai sauƙi ba, don haka yana da mahimmanci don ganin likitan dabbobi akai-akai kuma a yi gwajin fitsari da jini. Har ila yau, yana da daraja bincikar gabobin cikin gida na dabba, kamar kodan. 

rigakafin

Wajibi ne a hankali saka idanu da abinci na kare. Tare da abincin da ba daidai ba, dabbar dabba zai iya samun kiba mai yawa, fama da kiba, wanda ke haifar da matsalolin da ke da alaƙa, irin su haɗin gwiwa. Bugu da ƙari, rashin abinci mai gina jiki yana shafar tsarin narkewa kuma sau da yawa yana haifar da matsalolin stool a cikin dabba. 

Cututtukan karnuka, alamun su da magani suna da mahimmanci don kiyaye lokaci. Bincike, rigakafi da magani na lokaci - waɗannan su ne ginshiƙai guda uku waɗanda lafiyar kare ke dogara. Ku bi da dabbobinku da tsoro da ƙauna, kuma zai amsa muku daidai!

 

Leave a Reply