Ƙananan kuliyoyi
Zabi da Saye

Ƙananan kuliyoyi

Da farko, yana da kyau a lura cewa kuliyoyi na iya zama masu girma dabam, amma ba duka masu ilimin likitanci sun gane su ba. Felinology wani reshe ne na kimiyyar dabba wanda ke hulɗa da nazarin nau'in cat na gida, jikinsu, fasalin launi, da girmansu. Ayyukan masu ilimin likitanci shine don tabbatar da cewa kawai lafiya, kyawawan kuliyoyi suna bred a cikin duniya, da nau'ikan gwaji, waɗanda wakilansu galibi suna da matsaloli tare da lafiyar jiki da ta hankali, ba su yada (ko da suna da kyau sosai kuma suna da kyau).

Ƙungiyoyin felinological da aka fi girmamawa (WCF, CFA, TICA da sauransu) suna tsara ka'idoji waɗanda ke nuna girman girman nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i.

Saboda haka, an raba ƙananan kuliyoyi zuwa waɗanda ƙungiyoyin felinological suka gane kuma ba a gane su ba.

Mafi ƙanƙantan kuliyoyi da masana felinologists suka gane:

  • Singapura cat (Singapura) ita ce mafi ƙanƙanta sanannun nau'in cat wanda ya samo asali a kudu maso gabashin Asiya. Wannan nau'i ne mai kuzari, ƙauna da abokantaka tare da rigar siliki. Cats na wannan nau'in yawanci suna auna har zuwa kilogiram 2, kuliyoyi - har zuwa kilogiram 3.
  • Devon rex - wani nau'in nau'in Biritaniya wanda ba a saba gani ba tare da ɗan gajeren gashi mai lanƙwasa. Waɗannan ƙananan kuliyoyi suna da ƙarfi sosai ga mai shi, suna ciyar da duk lokacin kusa da shi, ku yi ƙoƙari ku kusanci. Suna kuma son yin wasa har ma suna iya horarwa. Nauyin kuliyoyi ya kai 4,5 kg, kuliyoyi - 3 kg.
  • Munchkin – irin nau’in kuraye masu gajen kafa na Amurka. Tsawon hannayensu ba sakamakon zaɓi ba ne, amma maye gurbi na halitta wanda baya haifar da barazana ga lafiya. Waɗannan ƙananan kuliyoyi ne masu ƙauna, masu wasa waɗanda ke son yin amfani da lokaci tare da masu su kuma suna dacewa da sauran dabbobin gida. An ba su suna ne bayan mutane masu zaman lafiya da kirki daga tatsuniya na LF Baum “The Wonderful Wizard of Oz.” A matsakaici, manya suna yin nauyi daga 2 zuwa 4 kg.
  • Yaren Balinese (Balinese) – wani nau'i na Siamese cat, wanda aka haifa a Amurka. Wakilan nau'in nau'in suna da matukar jin dadi da wasa, suna son yara. Suna da ban sha'awa kuma suna da hankali. Nauyin babban cat yana daga 2,5 kg zuwa 5 kg, dangane da jima'i.
  • Misira mau - tsohuwar nau'in Masarawa, wanda ya samo asali fiye da shekaru 3000. Yana da launin tabo. Haɗe-haɗe da waɗannan kuliyoyi ga mai shi wani lokaci kan iyakoki akan sha'awa, suna son sadarwa, wasa, gudu (waɗannan suna ɗaya daga cikin kuliyoyin gida mafi sauri), "magana" da wanka. Cats suna auna har zuwa 4 kg, kuliyoyi - har zuwa 6 kg.
  • Amurka curl – wani karamin cat da characteristically nada kunnuwa. Irin ya fi kowa a Amurka. Cats suna da saurin-hikima, abokantaka, sauri fiye da sauran nau'ikan da suka dace da sabon gida. A matsakaici, nauyin kuliyoyi ya bambanta daga 3 zuwa 5 kg, kuliyoyi - daga 5 zuwa 7 kg.

Ƙananan Ƙwararrun Ƙwararru waɗanda ba a gane su ba

Waɗannan sune nau'ikan ƙananan ƙananan, wanda aka samo ta hanyar ƙetaren MUNKIN da aka sani, kamar su spynx ko na Amurka COLL. Abubuwan da aka samu sun hada da Napoleon, Minskin, Lambkin, Bambino, Welf, Kinkalow, Skookum. Waɗannan kuliyoyi ne da ba kasafai ake samun su ba, don haka, lokacin siyan irin wannan kyanwa, ku tuna cewa yana da yuwuwar yin tuntuɓe a kan kutuwar ƙazafi, wanda ya mutu a matsayin ƙwararru, da kuma mutum marar lafiya.

Neman salo don ƙananan kuliyoyi masu ban sha'awa ko sha'awar adana kuɗi yana goyan bayan kasuwancin rashin tausayi da zalunci wanda ke kashe kittens marasa ƙima. Sabili da haka, lokacin zabar kyanwa, yana da kyau a ba da fifiko ga nau'ikan hukuma da masu shayarwa da aka tabbatar. Cateries waɗanda ke da takaddun shaida kuma suna rajista a cikin ɗaya ko fiye da tarayya suna kula da kuliyoyi masu girma da kyanwa, ba sa ba da dabbobi marasa lafiya ga mai siye da butulci kuma, ba shakka, kiwo ne kawai kuliyoyi masu tsafta, waɗanda ba za a iya faɗi game da masu shayarwa da kayan abinci ba. alaka da felinology.

Leave a Reply