Ƙananan karnuka don ɗakin gida
Kulawa da Kulawa

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

Ƙananan nau'ikan karnuka sun sami irin wannan shahara saboda dalili. Wadannan kyawawan jarirai suna matukar sha'awar zama a kan hannayen hannu, suna jin dadi a cikin mafi yawan ɗakin ɗakin kuma ba sa buƙatar tafiya mai tsawo sau da yawa a rana. Suna iya ma a horar da tukwane! Amma kar ka bari bayyanar yar tsana ta ruɗe ka. Karnuka na cikin gida abokai ne masu kyau, masu iya ba da gudummawar taimako a kowane lokaci. Kara karantawa game da su a cikin labarinmu.

Ƙananan nau'in karnuka suna da kyau don ajiyewa a cikin ɗakin gida. Kula da su abin farin ciki ne ga dukan ’yan uwa. Babu wani yaro ko babba da zai iya wucewa kuma kada ya shafa wannan halitta mai laushi, mai ƙauna. Bugu da ƙari, waɗannan dabbobin gida suna shirye su kasance tare da ku a cikin ayyukan yau da kullum, faranta muku rai da cika gidan ku da farin ciki.

Menene su, ƙananan karnuka?

1.

Yawanci, nauyin Pekingese bai wuce 5,5 kg ba. Karen ya yi kama da ƙanana, amma idan aka ɗauka ba shi da haske kamar yadda ake gani. Ta yaya kuma? Pekingese zaki ne jajirtaccen zaki mai ban dariya, wanda koyaushe zai kasance yana kiyaye yanayin ku mai kyau! Me kuke bukatar sani game da shi?

  • Ba dole ba ne ka damu game da zamantakewar dabbobin ku a cikin sabon iyali. Pekingese ba ya la'akari da cewa ya zama dole a yi yaƙi don taken mafi kyau. Wannan abokin aikin ya san cewa shi ne shugaban iyali, kuma kowa zai fahimci hakan da lokaci!

  • A cikin Pekingese, ta wata mu'ujiza, ruhin zamantakewa da ma'anar mahimmancin kai da warewa suna rayuwa tare. Dabbobin zai ba ku lokacinsa, amma idan wani abu bai tafi daidai da ra'ayinsa ba, kare zai sanar da ku nan da nan.

  • A taron farko, Pekingese da mai shi suna samar da haɗin kai na kusa, wanda a nan gaba za a iya ƙidaya a kowane lokaci.

  • Wannan kare na cikin gida baya jurewa hayaniya da rashin jin daɗi.

  • Wannan nau'in na iya yin sauƙi ba tare da dogon tafiya ba. Tabbatar yin la'akari da halaye na gashin dabbobin kuma ku guje wa zafi da jiki. A cikin yanayin zafi, muna ba da shawarar tafiya da safe ko maraice.

  • Ka tuna ka goge abokinka tare da na'urorin kwantar da hankali, amma yi shi a hankali don kada ya haifar da rashin jin daɗi ga kare.

An san Pekingese saboda rashin tsoro, aminci da mutunta kansa. Wannan nau'in ya dace da masoya na kwanciyar hankali ko tsofaffin ma'aurata. Ka yi tunanin duke na ƙarni na goma ya zauna a gidanka - kuma ga shi, sabon dabbar ka.

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

2.

Tsayin wannan ƙananan nau'in kare a cikin ƙura yana da kusan 25 cm, kuma nauyin nauyin daga 4 zuwa 6 kg. Irin wannan dabbar za ta ji daɗi har ma a cikin ƙaramin ɗakin. Me kuke buƙatar sani game da wannan ƙaramin?

  • Affenpinscher ya fi son ya karɓi ubangidansa gabaɗaya kuma baya shirye ya haƙura da sauran dabbobi masu ƙafa huɗu a cikin gidan.

  • Wannan dabbar tana sadaukar da ita ga mutum ɗaya kawai, kuma sauran mutane za su yi aiki tuƙuru don samun amincewarsa.

  • Ba wanda zai iya wucewa ta wurin wannan kare ba tare da an gane shi ba, don haka koyaushe za ku kasance da masaniya game da kusancin abokai ko makwabta.

Godiya ga bayyanar da ba a saba gani ba, wannan dabbar za ta iya sanya ku tauraruwar kowace ƙungiya. Tare da irin wannan aboki, za ku iya kasancewa ko da yaushe kuma a ko'ina, muddin kun koya masa halaye masu kyau.

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

3.

Tsayin bichon a bushewa yana da kusan 27 cm, kuma nauyi yana kusan 5 kg. Babban abu shi ne cewa kare ya dubi jituwa tare da nauyinsa da tsayinsa. Wannan kare yana da kyau sosai cewa yara ba za su ji tsoronsa ba.

  • Bolonkas ba su da takamaiman ƙamshi kuma ba sa zubarwa. An rarraba su azaman nau'in hypoallergenic.

  • Wannan dabbar dabbar tana da mutuƙar haɗin kai, don haka yana da wuya a jure rabuwa akai-akai.

  • Karen cinya na Faransa yana da kyau ga iyalai da yara kuma baya buƙatar ƙarin kulawa.

  • Horon dabbobi yana buƙatar takamaiman tsari da haƙuri, saboda kare yana aiki sosai kuma yana canza hankali da sauri.

Idan kuna neman amintaccen aboki ga yaronku, muna ba ku shawara ku dubi wannan dabbar ta kusa. Irin wannan ƙwallon iska mai kyau koyaushe zai iya kwantar da yaron tare da kasancewarsa kawai, sha'awar wasan kuma ya sanar da wani abu mai tuhuma tare da ƙarar ƙararsa.

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

4.

Toy Terrier na Rasha yana da tsayi a cikin ƙura na 22-28 cm, kuma nauyin har zuwa 3 kg, don haka ba za a sami matsala tare da sufuri da tafiya ba. Zai dace da sauƙi ko da a cikin jakar hannu ta mace! Amma kar a manta game da lafiyar dabbar. Ƙananan karnuka suna da rauni sosai kuma ya kamata a kula da su da kulawa.

  • Saboda ƙananan girman su, terriers suna bunƙasa a cikin ƙananan gidaje.

  • Wannan dabbar dabbar tana shirye koyaushe don cajin wasu tare da tabbatacce kuma shigar da wasanni masu aiki.

  • Saboda ƙananan juriya na damuwa, dabbar dabba za ta mayar da martani ga ƙaramar tsatsa tare da haushi. Amma babu linzamin kwamfuta da zai wuce shi! Horo zai taimaka wajen kawar da haushi da kuma haifar da rashin jin daɗi.

  • A cikin ilimi da horarwa, Toy ba za a iya matsawa ba, in ba haka ba za ku iya rasa amincinsa da girmamawa.

  • The Rasha Toy Terrier yana da kyakkyawan ƙwaƙwalwar ajiya. A hade tare da ci gaban hankali, wanda yana da kowane damar koyan yadda ake sarrafa ku da dangin ku.

  • Don lokacin kaka-hunturu, muna ba da shawarar siyan kayan dumi da takalma don dabbobin ku don guje wa hypothermia.

Idan kana neman yaro mai aiki wanda zai iya cajin ku da makamashi ko da a cikin mafi yawan rana, to tabbas kun kasance a wurin da ya dace don Rasha Toy Terrier! Kuma me yake da idanu!

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

5.

Nauyin dabbar ya bambanta tsakanin 2-3,2 kg, kuma tsayin shine 15-17 cm. Godiya ga irin wannan aboki mai ban sha'awa, ba za ku taɓa barin ku ba!

  • Yorkshire Terrier yana da kyau tare da duk 'yan uwa, amma yana sanya mutum ɗaya a kai.

  • Halin dabbar ya haɗu da ƙarfin hali da kaifi a daidai wannan matakin tare da hankali da kuma lalata.

  • York yana samun sauƙi tare da yara da tsofaffi. Yara suna kewaye da shi, zai zama babban abokin hamayya a wasanni, kuma tsofaffi za su iya yin tarayya cikin tattaunawa ta gaskiya da karanta littattafai.

  • Wannan dabbar tana sha'awar abinci sosai.

Idan kuna da babban dangi wanda ƙarni da yawa ke rayuwa tare, to Yorkshire Terrier zai dace da shi sosai.

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

6.

Saboda ƙananan girmansa (18-22 cm) da nauyin kimanin 2 kg, wannan dabbar yana kama da beyar teddy.

  • Pomeranian zai zama babban aboki a gare ku da yaranku waɗanda aka riga aka horar da su a kula da dabbobi.

  • Duk da girmansa, Spitz yana da duk abubuwan da aka tsara don kare sararin ku kuma koyaushe yana shirye don faɗakar da haɗari a sararin sama.

  • Pomeranian yana buƙatar tafiye-tafiye masu aiki da kuma ado a hankali.

  • Idan Spitz ya lura da rauni a cikin halin mai shi, to, ku kasance cikin shiri don gaskiyar cewa zai zauna a wuyan ku kuma dole ne ku yi sha'awar sa. Yana da wuya a yi tsayayya da irin wannan cutie!

Kuna la'akari da kanku a matsayin mai kiwo na kare, kuna mafarkin ƙwallon farin ciki mai laushi wanda za ku iya tafiya ba tare da iyaka ba a cikin wurin shakatawa na kusa? Muna ba ku shawara ku saba da Pomeranian!

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

7.

Nauyin wannan jariri ya kasance daga 1,5 zuwa 3 kg. Za a iya ɗaukar jaririn a cikin ƙaramin jaka, kuma za ta kasance da dadi sosai. Me kuke buƙatar sani game da wannan nau'in?

  • Sabon abokin ku zai shiga cikin ƙungiyar gida cikin sauƙi kuma, duk da ƙaramin girmansa, har ma zai iya ɗaukar matsayin jagora. Kar ki fada don fara'arsa!

  • Wannan dabbar tana son ciyar da lokaci mai yawa tare da mai shi kuma yana shirye ya bi shi a ko'ina, daga tsaftace gida zuwa taro a ofis.

  • Chihuahuas suna da kishi sosai kuma suna da wuyar jure rabuwa, don haka siyan jaka na ɗauka na musamman yana da kyau.

  • Wannan yaron babban masoyin kadaici ne, don haka muna ba ku shawara ku saya masa gida a gaba. Idan babu irin wannan, wannan abokin aikin zai juya bargon da kuka fi so a cikin gida.

  • Chihuahua ba shi da buƙatun buƙatun tafiya cikin iska mai daɗi, kuma yana iya biyan bukatunsa akan diaper ko a cikin tire.

  • Domin lokacin kaka-hunturu, dole ne ku sayi kayan dumi don guje wa hypothermia.

Wani lokaci yana da wuya a yarda cewa irin wannan ƙaramin kare na iya samun babban ƙarfin hali da ƙarfin hali don shiga cikin kowane irin balaguron ku.

Ƙananan karnuka don ɗakin gida

Ƙananan girman waɗannan dabbobin suna taimaka wa adadi mai yawa na mutane don samun amintacciyar aboki, kulawar da ba ta haifar da matsala ba. Sadarwar yau da kullun tare da waɗannan ɓangarorin tabbas tabbas zai taimake ku ku zama masu farin ciki da yin sabbin abokai tare da mutane masu tunani iri ɗaya.

Abokai, wadanne iri za ku ƙara a jerinmu?

Leave a Reply