Gidan bayan gida don hamster: yadda ake ba da kayan aiki da horar da dabba, yadda ake yin shi da kanku
Sandan ruwa

Gidan bayan gida don hamster: yadda ake ba da kayan aiki da horar da dabba, yadda ake yin shi da kanku

Hamster na iya har ma yana buƙatar horar da bayan gida, in ba haka ba gashin da aka jika da fitsari zai yi wari mara dadi. Ƙanshin yana tsoma baki ba kawai tare da ku ba, har ma da dabba a cikin keji. Ana magance wannan matsala ta bayan gida don hamster, wanda za'a iya saya a kusan kowane kantin sayar da dabbobi. Yana da sauƙin amfani, babban abu shine koya wa jariri don amfani da shi daidai.

Idan kun koya wa hamster don yin wanka a wuri ɗaya, wannan zai kawar da matsalar wari mara kyau, yin tsaftacewa mai sauƙi ga mai shi da rayuwa ga dabba. Rubuta yadda ake horar da hamster na bayan gida.

Za ku iya horar da yaro bayan gida?

hamster karamin dabba ne, don haka mutane da yawa sun yi kuskure sunyi imani cewa ba za a iya horar da shi ba. Wannan ba haka bane, dabi'a ce a gare su suyi fitsari a wuri guda. Lokacin horarwa, kana buƙatar dogara ga halaye na dabba kuma kawai sanya hamster tray a kusurwar da ya zaɓa don biyan bukatunsa na halitta.

Zaɓin "kayan aiki"

Yadda ake horar da hamster zuwa tire da kuka riga kuka sani. Mataki na gaba shine zabar tire. Ba za a sami matsaloli tare da wannan ba, saboda ana sayar da samfura da yawa a cikin shagunan dabbobi. Rectangular da angular suna cikin babban buƙata. Suna da saman cirewa da mashiga wanda yayi daidai da girman dabbar.

Gidan bayan gida don hamster: yadda ake ba da kayan aiki da horar da dabba, yadda ake yin shi da kanku
hamster corner toilet
Gidan bayan gida don hamster: yadda ake ba da kayan aiki da horar da dabba, yadda ake yin shi da kanku
rectangular hamster toilet

DIY

Idan ba ku son samfuran kantin sayar da kayayyaki, ko kuma ba ku son zuwa kantin sayar da dabbobi, karanta yadda ake yin ɗakin bayan gida na hamster-do-it-yourself. Kuna buƙatar nemo ƙaramin kwandon filastik tare da murfi, a gefe ɗaya yanke 5-8 cm a diamita, dangane da nau'in dabba. Dole ne a yanke rami a tsayin 2,5 cm ga Siriya da 1,3-1,5 cm ga Dzungarian. Idan ba a yi haka ba, zuriyar za ta kasance a wajen gidan wanka. Dole ne a yi yashi gefuna na ramin don kada jaririn ya ji rauni lokacin shiga da fita.

Lokacin da rogon ya fara tauna ɗakin bayan gida ko robobin ya sha ƙamshi mara daɗi, ana buƙatar maye gurbinsa. Irin wannan rabo yana jiran kowane akwatin filastik, don haka ba dabbar ku gilashi ɗaya. Bayar da jaririn kwalba na yau da kullum, kamar yadda hamster zai iya shiga cikin shi sauƙi, fita kuma ya juya. Ga ɗan Siriya, kwalban 500 ml ya dace, don jungarian 250 ml, abin da ake buƙata shine babban wuyansa. Ana buƙatar ƙarfafa ɗakin bayan gida don kada ya yi birgima a ƙasa kuma a gyara shi, in ba haka ba za ku fuskanci matsalar cewa hamster ba ya shiga bayan gida.

Muhimmi: Dole ne a tsaftace gidan wanka na hamster, saboda wannan ya isa ya cire datti sau ɗaya a rana kuma sau ɗaya a mako don wanke bayan gida don jungar ko Siriya.

A matsayin mai cikawa, za ku iya amfani da gado na yau da kullum, saboda idan ba ku sanya bayan gida don hamsters ba, dabba za ta yi amfani da gado. Idan kina amfani da thysus a matsayin kwanciya, ki kasance cikin shiri ki rika tsaftace dakin a kullum, domin askin yakan yi saurin jika, ya dauki lokaci mai tsawo kafin ya bushe, da sauri ya fara wari.

Wani muhimmin batu: kafin horar da Jungarik, tabbatar da cewa bai ci abinci ba kuma kada ya sanya shi a cikin jakar kunci.

Tsarin koyo

Idan ka kawai kawo hamster daga kantin sayar da, kada ku yi sauri don saba da shi zuwa tire, da farko kuna buƙatar horar da sabon aboki. Sai kawai bayan kun yi abokai kuma jariri ya yi alamar kusurwa don buƙata, fara aiwatar da al'ada na Djungian ko Siriya hamster zuwa bayan gida.

Wata doka mai mahimmanci: wurin da za a shigar da tire ya kamata dabba ta zaba, ba kai ba. Aikin ku shine bi a wane kusurwar da jaririn ke yin bayan gida sau da yawa, kuna buƙatar sanya tire a wurin.

Abin da ba za a yi ba:

  • sanya tire a wurin da kuke so;
  • don tsawa, har ma fiye da haka don doke jariri don kuskure;
  • yi a cikin kejinsa kamar a gida;
  • tilasta abubuwan da suka faru.

Yana da sauƙi a horar da hamster don yin bayan gida a wuri guda. Kuna buƙatar ɗaukar ɗan ƙaramin ƙazantacciya kuma sanya shi a cikin "tukunya". Da zaran jaririn ya tashi, ajiye shi a gaban kofar shiga tire. Don haka kuna ba shi damar yin wari kuma ya fahimci abin da ke cikin wannan akwati mai ban sha'awa. Ka'idar horarwa ta dogara ne akan gaskiyar cewa lokacin da "yanayi ya kira shi", hamster ba zai iya zuwa bayan gida ba a wuri mara kyau (cage mai tsabta), zai tafi inda akwai warin feces. Hamsters dabbobi ne masu tsabta, don haka da sauri sun saba da tire.

Matsaloli masu yiwuwa

Gidan bayan gida don hamster: yadda ake ba da kayan aiki da horar da dabba, yadda ake yin shi da kankuWani lokaci yakan faru cewa mai shi ya yi komai bisa ga ka'ida, ya sayi filler mai kyau da tire, kuma rodent yana amfani da ɗakin wanka don wasu dalilai, yana ba da kayan abinci ko wurin shakatawa a nan. Dalilan barcin hamster a cikin tire sun zama ruwan dare - ba shi da ko ba ya son gidan barci. Wani lokaci hamsters suna adana abinci a cikin kabad saboda babu isasshen sarari a cikin keji kuma babu sauran kayan abinci.

Akwai wani gefen tsabar kudin: rodent ya yi watsi da ɗakin wanka kuma ya ba shi kayan aiki a cikin gida don barci. Wannan ya zama matsala ta gaske, saboda jaririn yana barci, kuma wani lokacin yana tarawa a wuri guda. Don yaye hamster don shiga bayan gida a cikin gidan, cire shi na ɗan lokaci. Amma idan homa ya kasance yana manne da gidansa sosai, yana iya yin fushi bayan kun tsaftace gidan. Yana da mahimmanci a wanke gidan sosai don kada alamun fitsari ya kasance akansa.

Akwai dalilai da yawa da ya sa rogon ba ya zuwa gidan wanka. Wataƙila yana da keji babba sosai kuma ya ware sasanninta da yawa don fitsari. Kalli jaririn, zai taimaka wajen lissafin duk wuraren da yake kula da bukatunsa na halitta. Ba shi da daraja a hukunta shi - wannan karin damuwa ne wanda ba zai haifar da sakamako ba. Zai fi kyau a sayi ɗakunan bayan gida da yawa kuma a shirya su a cikin kusurwoyin da dabbar ta zaɓa don yin bahaya. Ba da daɗewa ba zai fahimci abin da suke yi.

Ka tuna, horar da bayan gida tsari ne mai cin lokaci wanda ke buƙatar tsarin mutum ɗaya.

Туалет для хомяка🚽Ура!!! Джесси теперь ходит на горшок💩✔️🚽 # Хомяки

Leave a Reply