Koyarwar Gidan Wuta: Ƙwararrunku: Nasiha 7 masu Taimako daga Victoria Stilwell
Dogs

Koyarwar Gidan Wuta: Ƙwararrunku: Nasiha 7 masu Taimako daga Victoria Stilwell

Shin kun sami ɗan kwikwiyo, amma kuna tsoron yin kuskure a cikin ilimi, musamman, a horar da bayan gida? Kuna jin shawarwari masu karo da juna daga kowane bangare? Nasiha 7 masu taimako daga shahararriyar mai horar da kare Victoria Stilwell za su taimaka muku horar da ɗan kwikwinta cikin sauri da sauƙi.

Yadda ake horar da kwikwiyo bayan gida?

  1. Kafin ka kawo ɗan kwiwarka gida, ka tabbata ka tanadi wuri mai aminci da za a bar shi shi kaɗai lokacin da ba za ka iya kula da shi ba. Yana iya zama ɗan ƙaramin ɗaki daban, shingen shinge ko abin wasa (amma ba keji ba!) Idan ba haka ba, kwikwiyo zai yi yawo a gida, ya shiga bayan gida inda zai iya tauna duk abin da zai iya samun hannunsa. kan. Wannan ba kawai zai haifar da munanan halaye a cikinsa ba, amma yana da haɗari kawai. Tsaro na farko. Tabbatar duba wurin da kuka bar ɗan kwiwar ku ba tare da kula ba. Yana da mahimmanci a sauka zuwa tsayin jariri kuma a duba ko da gaske ba zai iya isa ga abubuwa masu haɗari ba ko kuma ya ji rauni.
  2. Mutane da yawa ba su kuskura su yi tafiya da kwikwiyo kafin a yi duk alurar riga kafi, kuma sun fi son su saba da jariri zuwa diapers don wannan lokacin. Idan kuna koya wa ɗan kwikwiyo yin amfani da diapers, fara da rufe ƙasa da diapers a duk inda aka bar ɗan kwikwiyo shi kaɗai. Kowace 'yan kwanaki, cire diapers guda biyu, don haka rage sararin samaniya don "toilet". Daga ƙarshe kwikwiyo zai saba zuwa bayan gida a wuri ɗaya, don haka zaka iya barin diapers 1 - 2.
  3. Idan akwai wani wuri mai aminci da kwikwiyo zai iya yawo ko da a lokacin keɓe, za ku iya horar da shi ya sanya diapers da fita waje a lokaci guda. Don horar da ɗan kwikwiyo wanda ya horar da diaper a waje, ɗauki ɗigon da aka yi amfani da shi a waje kuma jira ɗan kwikwiyo ya shiga bayan gida a can. Don haka, kwikwiyo zai haɗu da gaskiyar cewa za ku iya zuwa bayan gida a kan titi, kuma wannan yana da lafiya. Bayan ɗan lokaci, lokacin da kwikwiyo ya koyi jure tsawon lokaci, zaka iya cire diaper a gida.
  4. Yaba k'anjin ku idan ya shiga toilet a inda ya dace.
  5. Ka tuna cewa kwikwiyo ba zai iya tsayawa na dogon lokaci ba, don haka idan kana horar da shi a waje kuma ka cire diapers a gida, kana buƙatar tabbatar da cewa ka fitar da shi sau da yawa.
  6. Yana da amfani a gabatar da wata kalma ta musamman wacce za ta koma zuwa "kasuwancin bayan gida" na kwikwiyo. Don yin wannan, lokacin da kwikwiyo ya fara jin daɗin kansa, faɗi wannan kalma. Don haka jaririn zai kafa ƙungiya tsakanin kalmar da aikin. Da zarar kwikwiyo ya fahimci abin da kalmar ke nufi, za ku iya amfani da ita don ƙarfafa kare ku don zuwa gidan wanka a daidai lokacin.
  7. Ajiye hakuri. Tsarin horon bayan gida ɗan kwikwiyo yana ɗaukar haƙuri da lokaci, duk da haka, idan kun yi daidai, za ku iya horar da kwikwiyonku cikin sauri da sauƙi.

Kuna iya ƙarin koyo game da yadda ake reno da horar da ɗan kwikwiyo ta hanyar mutuntaka a cikin darasin bidiyo na mu "Kwararrun kwikwiyo mai biyayya ba tare da wahala ba."

Leave a Reply