Tafiya tare da kyanwa
Cats

Tafiya tare da kyanwa

Ana shirin tafiya

Idan kuna son ɗaukar dabbar ku tare da ku a kan tafiya ko kuna buƙatar fitar da shi daga gidan saboda wasu dalilai, yi amfani da mai ɗaukar kaya na musamman.

Yawancin kuliyoyi ba sa son masu ɗaukar kaya kuma suna ƙoƙarin ɓoye da zarar sun gan su. Don hana kyanwar ku haɓaka irin wannan rashin son, bar mai ɗaukar kaya a wuri mai sauƙi tare da buɗe kofa. Zai fi sauƙi ga kyanwar ku ta saba da ita idan wuri ne mai daɗi don shakatawa da wasa. Misali, zaku iya sanya wasu daga cikin kayan wasan da ya fi so a ciki. Sa'an nan kuma dabbar ku za ta fara fahimtar mai ɗaukar kaya a matsayin wurinsa, jin dadi da aminci, kuma tafiye-tafiye a cikinsa ba zai ƙara tsoratar da shi ba.

Wane mai ɗaukar kaya za a zaɓa?

Mai ɗaukar filastik yana aiki mafi kyau - yana da ƙarfi da sauƙi don tsaftacewa. Za a iya amfani da masu ɗaukar kwali don gajerun tafiye-tafiye kawai. Idan ƙofar mai ɗaukar kaya tana saman, zai fi dacewa a gare ku don saka dabbobin ku a ciki da waje. Dole ne mai ɗaukar kaya ya kasance yana da iskar iska da tsaro, tare da kwanciyar hankali da bargo mai laushi ko tawul a ƙasa. Idan za ku yi tafiya mai nisa, ɗauki ƙaramin tire tare da ku. Kuma ka tabbata cewa kyanwarka ba ta matse a ciki kuma iska na iya yawo cikin yardar rai.

Don haka a kan hanyarku

Idan kuna tafiya da mota, saita mai ɗaukar kaya don kyanwarku ta iya ganin duk abin da ke faruwa a kusa. Dole ne mai ɗaukar kaya ya kasance a cikin inuwa saboda kyanwa suna da saurin kamuwa da zafi. Akwai tint ɗin mota na musamman - zaku iya samun su a gidan gandun daji. Kuma yayin da yake a bayyane, kar ku bar kyanwar ku ita kaɗai a cikin motar da ba ta da iska.

Ciyarwa kafin tafiya na iya haifar da bacin rai, don haka yana da kyau a jinkirta shi har sai bayan kun isa inda kuke. Koyaya, kitty ɗinku zata buƙaci ruwa akan doguwar tafiye-tafiye, don haka a shirya kwalban ruwa ko shirin-a kan kwanon balaguro. Dabbobin ku na iya haɓaka "ciwon teku" - a wannan yanayin, magunguna zasu taimaka. Koyaya, yakamata ku tuntuɓi likitan ku da farko. Kasance cikin shiri don gaskiyar cewa gabaɗaya yana ba ku shawara ku bar dabbar ku a gida.

Leave a Reply