Karnuka biyu a cikin gida: ribobi da fursunoni
Dogs

Karnuka biyu a cikin gida: ribobi da fursunoni

Shin yana da daraja samun karnuka biyu lokaci guda? Kullum kuna son dabbar dabba, kuma yanzu, yayin da kuke shirya gidanku don sabon mazaunin, ba za ku iya yanke shawarar ɗaukar karnuka ɗaya ko biyu ba. Samun dabbobi biyu a cikin gidan yana nufin nauyi mai yawa, amma kuma yana ba da dama mai yawa. Na farko, yi tunani game da salon rayuwar ku, zaɓin jinsin ku, da maƙasudin dogon lokaci. Kuna buƙatar tabbatar da cewa kare - ko karnuka - da kuka kawo cikin gidan ya dace da ku dangane da makamashi, girma da bukatun.

Sadarwar sada zumunci tsakanin karnuka

Wani lokaci ba za ku iya zama a gida tare da kare ku ba. Ɗaya daga cikin fa'idodin samun dabbobi biyu shine za su riƙe juna. Idan karnuka sun yi kyau kuma suka yi kyau, sadarwar abokantaka za ta taimaka musu kada su gajiya. Za su kasance cikin shagaltuwa, wanda ke nufin ba za su sami ɗan lokaci ba don yin wasan kwaikwayo kamar taunawa da lalata abubuwan da bai kamata ba.

Za su yi wasa tare, suna ciyar da makamashi, wanda ke nufin ba za su dogara da ku ba game da samar da motsa jiki da kuma wasan kwaikwayo na "fun". Duk karnuka za su yi kyau tare da 'yan uwansu karnuka, don haka idan kana da abokai da dabbobi, tabbatar da gayyatar su zuwa ga barbecues.

Koyaya, gaskiyar cewa kuna shirye don sake cika danginku da dabbobi biyu ba yana nufin cewa karnuka suna neman “aboki” ba. Karen da ba ya sha'awar raba gidansa da wani ɗan kwikwiyo na iya samun matsalolin ɗabi'a. Nemo alamun kishi ko rashin yarda. Idan dabbobi sun fara nuna alamun tashin hankali, dole ne ku yanke shawara mai mahimmanci. Na farko, kuna buƙatar nan da nan kiwo karnuka. Na biyu, ko dai ku nemi taimakon ƙwararren mai horar da dabbobi ko ku yi la'akari da raba dabbobin dindindin.

Idan kana da kare guda ɗaya a gidanka, tabbatar da kai shi wurin mafaka don gabatar da shi ga sabon aboki. Yawancin matsugunan ba za su damu ba har ma da bayar da shawarar da kansu. Irin wannan ziyarar za ta taimake ka ka fahimci ko dabbobi za su kasance tare da juna, kuma zai sa tsarin yanke shawara ya ɗan sauƙi. Karnukan mafaka waɗanda suke ɗan rowa tare da ku ko dabbobin ku ba lallai ba ne su zama abokan banza: ƙila sun sami wasu munanan abubuwan a rayuwarsu ta baya. Wani lokaci ƙaramin soyayya shine kawai abin da ake buƙata don fitar da ɗan kwikwiyo daga inda yake ɓoye kuma ya zama wani ƙaunataccen ɗan danginku.

Yi la'akari da kashe kuɗi masu zuwa

Tsayar da kare na iya zama tsada sosai. Lokacin yanke shawarar yawancin karnuka da za a ɗauka, la'akari da farashi na dogon lokaci da gajeren lokaci. Abubuwan da za ku buƙaci saya kafin ku kawo dabbobin cikin gida sun haɗa da abincin kare (da magunguna), kwala da leash. Waɗannan duk abubuwa ne marasa tsada, amma yana da kyau a tuna cewa karnuka biyu suna cin abinci sau biyu fiye da ɗaya! Hakanan zaka iya saka hannun jari a cikin wasu kayan masarufi, kamar kayan wasa (don ajiyar kuɗi, zaku iya siyan kayan wasan yara biyu) da gadaje na kare. Kada ku manta da yadda suke ji. Idan ɗayansu ba ya son raba abin wasan yara, yana da kyau a saya wa ɗan kare wani abin wasa don kada su yi faɗa a kansa.

Duk da haka, a cikin dogon lokaci, kashe kudi zai tashi. Yi la'akari da buƙatar da aka tsara na shekara-shekara da ziyarar da ba a shirya ba ga likitan dabbobi. Sun haɗa da kuɗin shiga da kuma kuɗin biyan kuɗin rigakafin da ake buƙata na karnuka biyu. Amma farashin kai tsaye da ke da alaƙa da adana dabbobi ba shine kawai kuɗin kuɗi da za a yi la'akari da su ba. Shin kun fara shirin hutun bazara? Yana iya zama da wahala a gare ka ka sami mutumin da zai yarda ya yi tafiya da dabbobi biyu a lokaci guda. Idan ba za ka iya samun gidan kare ko otal ba, dole ne ka kawo naka, wanda zai iya yin tsada sosai.

Karnuka biyu a cikin gida: ribobi da fursunoni

“Ɗaukar” karnuka biyu lokaci guda

Duk wani babban canji na iya zama damuwa ga karnuka, amma idan kun ɗauki dabbobi biyu daga zuriya ɗaya, ƙila ba za su damu da canjin yanayi ba. Lokacin da kuka kawo gida biyu ’yan kwikwiyo, ku sa ran aikin sau biyu. Tun daga farko yana da kyau a ilmantar da ƴan kwikwiyo yadda ya kamata, da koyar da su zuwa bayan gida a daidai wurin da kuma magance duk wata matsala ta ɗabi'a. Idan nan da nan kuka fara ba da isasshen lokaci don horo, karnukan ku za su kasance a matakin ilimi iri ɗaya. Bayan haka, za su yi karatu tare. Kowane kwikwiyo zai shaida duk gyare-gyare a cikin halayen ɗayan kuma ya koya daga gare ta. 

Wasu matsuguni za su gaya muku cewa wasu dabbobi za a iya ɗaukarsu azaman ma'aurata ne kawai. Wannan shi ne irin karnukan da aka haɗa wurin tare. Don taimaka musu su guje wa rabuwa da damuwa da sauran matsalolin, matsuguni sukan nemi a ɗauki waɗannan dabbobi a matsayin ma'aurata. A wasu lokuta, wannan na iya zama babban zaɓi ga sababbin masu mallakar, saboda za su sami karnuka biyu waɗanda suka riga sun yi daidai da juna kuma ba za su haifar da matsalolin da ba dole ba ko yanki.

Admission na manya karnuka a lokuta daban-daban

A matsayin sabon mai mallakar kare, yana iya zama sauƙin ɗaukar dabbobin gida a lokuta daban-daban fiye da ƙoƙarin sarrafa haruffa guda biyu a lokaci guda ba tare da gogewa ba. Amma yadda za a yi abota da su? Fara horar da kare ku na farko nan da nan, kuma lokacin da kuka ji cewa ya ƙware dabarun da suka dace, kawo kare na biyu a cikin gidan. Tabbas, halin da ake ciki na iya zama daban-daban, amma akwai damar cewa dabba na biyu zai bi misalin na farko, kuma wannan zai sauƙaƙa maka tsarin horo kuma ya gaggauta kare kare. Vetstreet ya ba da shawarar zabar dabbobi kusan shekaru ɗaya da girma don rage haɗarin gasa. Alal misali, idan kana da mai karɓar zinare mai shekaru shida, mai shekaru hudu na gida na iya zama abokin kirki a gare shi.

Kai kaɗai ne za ka iya yanke shawara ko kana shirye ka buɗe gidanka da zuciyarka ga karnuka ɗaya ko biyu. Bayan haka, tarbiyyar kowannensu zai zama na musamman kamar salon rayuwar ku.

Leave a Reply