Rashin tsafta a cikin gida
Cats

Rashin tsafta a cikin gida

Cats yawanci suna da zaɓaɓɓu idan ya zo ga ɗabi'ar bayan gida kuma koyaushe za su yi amfani da akwatin zuriyar (idan akwai) idan suna zaune a cikin gida ko fita waje don wannan dalili. Idan cat yana amfani da wani yanki na gidan a matsayin bayan gida, wannan na iya zama sigina mai ban tsoro.

Rashin tsafta a cikin gida

 

Abubuwa guda ɗaya na iya faruwa idan cat ba shi da lafiya, an kulle shi a daki, ko kuma ya tsorata ba zato ba tsammani. Idan rashin isassun bayan gida ya faru na ɗan lokaci, ya kamata ku gano menene ba daidai ba.

Ko menene dalili, hukunci ba shine mafita ba. Abin kawai zai tsoratar da dabba kuma ya tsananta matsalar. Abubuwan da ake kashewa kamar foil, barkono, bawon citrus, ko bindigar ruwa kawai za su tilasta wa dabbar ta zaɓi wani wuri don yin bayan gida, ƙara damuwa, da kuma hana tabbatar da ainihin dalilin irin wannan hali. Duk da duk lokacin rashin jin daɗi, dole ne ku tuna - wannan ba zanga-zangar ba ce! Cat ba ya ƙoƙarin ɗaukar fansa ko tabbatar da wani abu; wani abu yayi mata ba daidai ba a rayuwarta sai ka zama mai bincike ka gano menene.

Yadda ake wanke wuri mai tabo

Ba tare da la’akari da ko lamarin ya faru ta hanyar bazata ko a’a, idan cat ya taɓa zaɓar wurin bayan gida, saboda jin ƙamshinsa, zai sake komawa can don wannan manufa kuma ya sake komawa can.

Hanya mafi kyau da za a yaye ta ita ce a nisantar da ita daga wurin har zuwa lokacin da za ta yiwu, kawar da duk wani wari da zai iya nuna mata wurin, sannan a sake gyara kayan daki don iyakance isa ga wannan yanki na gidan. Wajibi ne a wanke saman tare da bayani na 10% na kwayoyin halitta ko enzymatic wanke foda, sa'an nan kuma kurkura da ruwan sanyi kuma ya bar bushewa.

Me yasa katsina ke shishshigi a gidan?

Akwai dalilai da yawa da ya sa wannan ko waccan cat ya fara shit a cikin gidan. A ƙasa akwai waɗanda aka fi sani da kuma hanyoyin magance matsalar:

Rashin lafiya: Ciwon fitsari ko gudawa na iya haifar da motsin hanji. cat yana jin rashin jin daɗi ko kuma kawai ba zai iya amfani da akwati ko fita waje ba. Magani mai yuwuwa: Sa baki daga likitan dabbobi yawanci yana taimakawa wajen dawo da dabi'ar dabbar. Wani lokaci, ko da bayan shi, Cats ci gaba da shit a cikin gidan, saboda sun fuskanci rashin jin daɗi ta amfani da tire, don haka kana iya bukatar ka saka wani ƙarin tire a wani wuri a cikin gidan. Tsofaffi: Tsofaffin kuliyoyi ba za su so fita waje a cikin mummunan yanayi ba ko kuma suna da wahala a yi amfani da kofa ta musamman saboda ƙayyadaddun motsin haɗin gwiwa. Yayin da cat ya tsufa, ya fara jin rashin kwanciyar hankali da barazana a gaban wasu kuliyoyi a cikin yankinsa. Magani mai yuwuwa: Kusan babu makawa cewa a wani ɗan lokaci, cat zai buƙaci akwati mai aminci da kwanciyar hankali a cikin gidan. Siyan akwati na cat na yau da kullun na iya magance wannan matsalar sau da yawa. A cikin tsofaffin dabbobi, yana da matukar mahimmanci a yanke hukuncin dalilan rashin lafiya na bayan gida. Tsoro ko Damuwa: A waje, kuliyoyi sun fi fuskantar rashin gida, kuma idan sun ji barazana, za su iya guje wa yin hakan. Babbar matsalar ita ce kuliyoyi na wasu, da kuma kare maƙwabci ko kuma kawai ƙarar ƙara. Magani mai yuwuwa: Sanya ƴan akwatunan datti a cikin gida zai taimaka wajen kawar da damuwa, kuma hakan zai ceci cat ɗinka daga samun keɓe wurin yin kasuwancinsu. Hakanan zaka iya raka dabbar ka idan ya fita cikin tsakar gida. Cat naka na iya kawai zaɓi wurin sharar gida mai nisa daga gida - yakamata ku yi ƙoƙarin sanya lambun ku ya fi burge ta ta wannan ma'ana. Zaɓi wuri mai natsuwa kusa da gidan (domin cat zai iya komawa gidan da sauri) kuma ku haɗa ƙasa mara peat da yashi tare da ƙarin ƙasa. Kasancewar Baƙi: Ana iya tilasta wa kyanwa ta yi duk ayyukanta a cikin gida idan baƙo yana cikin gidan kuma tana buƙatar wucewa ta cikin ɗakin da yake don isa ga tire ko ƙofar titi. Wasu kuliyoyi suna fama da kaɗaici lokacin da masu su suka tafi su bar su su gadin gidan. Idan wani baƙo ya kula da cat, zai iya jin rashin lafiya kuma zai yi alama a yankinsa, musamman ma gadon mai shi, wanda ke da ƙaƙƙarfan ƙamshi da aka sani. Wata hanyar da za a iya magance ita ita ce sanya ƙarin akwati a cikin ɗakin da cat ɗin ku yakan nemi tsari idan bukatar ta kama ta. Hanya mafi kyau don hana cat ɗinku rashin ɗabi'a yayin da ba ku nan shine ku rufe ƙofar ɗakin kwanan ku da kyau kuma ku nemi wanda kuka sani ya kalli ta yayin da ba ku nan. Wasu kuliyoyi suna ganin yana da wahala musamman a bar su su kaɗai, don haka sun fi kyau a gidan masaukin cat wanda ke da suna don kulawa mai inganci kuma FAB ta jera su. Cats suna iya gyarawa ta amfani da dabarun da aka nuna a sama.

Leave a Reply