Iri-iri na harnesses da leashes don kuliyoyi: fa'idodi, rashin amfani na kayan haɗi da shawarwari masu amfani daga likitocin dabbobi
Articles

Iri-iri na harnesses da leashes don kuliyoyi: fa'idodi, rashin amfani na kayan haɗi da shawarwari masu amfani daga likitocin dabbobi

Cats da kansu dabbobi ne masu wasa sosai waɗanda ke son tafiya cikin yanayi. Sau da yawa mutanen da ke zaune a ɗakin kwana suna haifar da kyanwa. Sau da yawa, irin waɗannan masu mallakar ba sa barin dabbobin su fita da kansu, suna tsoron cewa dabbar na iya gudu. Kyakkyawan hanyar fita daga wannan yanayin shine amfani da leashes ga cats. Kuna iya siyan su a kowane kantin sayar da dabbobi.

Menene harnesses ga kuliyoyi

Harness tare da leash, yawanci ana siyarwa azaman saiti. Kayan doki ya ƙunshi ƙwanƙwasa guda biyu, ɗaya daga cikinsu yana haɗe zuwa wuyan dabba, na biyu - akan ciki. Wajibi ne a zabi kayan doki sosai bisa ga sigogi na dabbar ku, kada ya zama babba ko karami.

Leave haɗe zuwa zobe a kan kayan doki, wanda ke kusa da wuyan cat. Wuyan dabbobi yana da bakin ciki sosai kuma mai laushi, don haka ya kamata ku yi hankali kada ku cutar da dabbar ku.

A matsakaici, leash yana da tsayi har zuwa mita 2,5. Akwai leashes ga kuliyoyi, wanda tsawonsa ya kai mita hudu. Kuna iya sauƙi daidaita tsayi ya danganta da halayen dabbar da abubuwan da kuke so. Yana da matukar dacewa idan wannan na'urar an jujjuya shi cikin ma'aunin tef.

Irin waɗannan kayan haɗi an yi su ne daga tarpaulin ko wasu masana'anta masu yawa, da kuma daga fata na halitta ko na wucin gadi. Masu kera suna ba da nau'ikan launuka don leash na cat da kayan ɗamara don kowane dandano. Samfura kuma na iya zama yi ado da rhinestones, lambobi, ratsi da sauran kayan ado.

Sau da yawa, kyawawan kayan doki masu kyau da na asali don kuliyoyi suna siyan masu mallakar dabbobi waɗanda dabbobinsu ke shiga cikin nune-nunen. Za'a iya siyan zaɓuɓɓukan tafiya cikin sauƙi, waɗanda suke da rahusa. Lokacin siyan leash don cat, dole ne ku ma la'akari da irin bindigar.

Masana'antun zamani suna ba da kayan ɗamara don kuliyoyi a cikin nau'i na riga. Irin waɗannan kayan ɗamara suna da maɗauran ɗamara waɗanda aka makala leash zuwa gare su. Babban amfani da irin waɗannan riguna shine dogara. Koyaya, a lokacin rani, dabbar ku zai yi zafi sosai.

Idan cat ɗinku yana da nutsuwa kuma yana da daɗi, to yana iya dacewa abin wuya. Wajibi ne a yi hankali lokacin zabar kayan doki don cat, kada ya danna wuyan dabba ko rataye shi da yardar kaina. Dabbobin ya kamata ya ji daɗi kamar yadda zai yiwu.

Amfanin leashes

Babban abũbuwan amfãni:

Fursunoni na harnesses ga kuliyoyi

Baya ga fa'idodin, akwai wasu rashin amfani na wannan kayan haɗi:

  1. Cat na iya kawai firgita da ganin kayan doki, ya fashe, ya zama mai farin ciki da fargaba. A cikin yunƙurinsa na yantar da kansa, zai iya cutar da kansa.
  2. Dole ne a ɗaure kayan doki da leash ɗin da kyau kuma a ɗaure, in ba haka ba dabbar za ta iya 'yantar da kanta kuma ta gudu.
  3. Samfurin da aka yi da masana'anta mai arha na iya tsagewa.

Manufofin farashi don kayan doki na kuliyoyi

Farashin kewayon kayan doki tare da leash daga 80 zuwa 600 rubles na Rasha. Collar ba tare da ƙarin ƙira ba daga 160. Ƙwararren kayan ado za su biya 270 rubles. Ƙunƙarar fata sun fi tsada, game da 400 rubles, da leash na fata - 300. Mafi ƙarancin farashi na nau'in roulette shine 360 ​​rubles na Rasha.

Twins-Ural yana samar da kayan aiki bisa ga roba winterizer ko tapaulin kayan. Kuna iya siyan samfuran cikakke daga Demetra. Alamar Kasuwancin Anima ta kuma ƙware wajen samar da kayan ɗamara da leashes don kuliyoyi.

Yadda ake horar da dabbar ku akan leash

Zaɓin kayan doki shine kawai mataki na farko akan hanyar tafiya tare. Babban abin hana shi ne dabbar ku, zai zama da wuya a koya masa zuwa leash.

Mafi kyau duka, kittens sun dace da sabon da ba a sani ba, suna fahimtar komai a matsayin wasa, sabili da haka ba su da damuwa. Hakanan yana yiwuwa a horar da cat balagagge, duk da haka, wannan zai buƙaci ƙarin ƙoƙari da lokaci, tunda dabbobi suna fahimtar leash azaman ƙuntatawa akan 'yancinsu kuma suna iya amsawa ga wannan mai raɗaɗi.

Zai fi kyau ka fara koya wa cat ɗinka tafiya akan leshi a gida. Da farko, sanya kayan doki a wurin da dabbobin ke hutawa. Don haka, zai iya sanin waɗannan abubuwa, ya saba da kamanninsu kuma za su ji daɗin ƙamshinsa.

Bayan 'yan kwanaki, zaka iya gwada saka kayan doki a kan dabba. Idan dabbar ta fara jin tsoro kuma ta fita, kuna buƙatar raba hankali da ita tare da magani, abin wasan yara, ko kawai bugun ta. Sanya kayan doki kowace rana na ɗan gajeren lokaci. Don haka, dabbar na iya saba da ita ba tare da radadi ba. Sai kawai bayan haka zaka iya haɗa leash zuwa kayan doki.

Bari tafiya ta farko akan leash ta faru a kusa da gidan. Babu buƙatar ja cat a ko'ina. Kana bukatar ka yi hakuri ka bar ta saba da sabon jisannan a bi ta ko'ina. Idan ka ja kan leash, cat ɗin zai kwanta kawai a ƙasa kuma ba zai ƙara motsawa ba.

Bayan 'yan tafiya a gida, za ku iya fita waje tare da cat. Zai fi kyau a zaɓi wurin da ba kowa a shiru don waɗannan dalilai. Kuna iya isar masa da kyan gani a cikin dako ko kwando. Da isowa, buɗe mai ɗaukar kaya kuma jira har sai dabbar ta hau da kanta. Kuma ku tuna cewa tafiya cat ya bambanta da tafiya kare. Cat da kanta zai zaɓi hanya, kuma kawai kuna buƙatar haƙuri da bin ta.

Zai fi kyau a saka abin wuya a kan abin wuya na cat, wanda zai dauke da bayanai game da wurin zama da bayanan tuntuɓar ku. Idan wani abu ya faru da dabbar ku, zai fi sauƙi a same ta.

Leave a Reply