Muna yin murfi don akwatin kifaye da hannayenmu: jagora mai sauƙi da cikakken jagora ga aiki
Articles

Muna yin murfi don akwatin kifaye da hannayenmu: jagora mai sauƙi da cikakken jagora ga aiki

Kuna iya samun sauƙin samun murfin akwatin kifaye a cikin kowane kantin sayar da dabbobi. Amma matsalar ita ce, yana da wuya a saya mai kyau sosai. Yawancin masu ruwa da ruwa suna lura da yawan rashin jin daɗi da suka yi fama da su ta amfani da ƙirar murfi na masana'anta.

Wadannan su ne:

  • Murfin ƙila kawai ba zai dace da akwatin kifaye ba idan girman da ba daidai ba ne;
  • A masana'anta, fitilun fitulu biyu ne kawai ake sakawa. Kuma wannan hasken bai isa ya haifar da kyakkyawan yanayi ga dabbobin ku ba;
  • Yana da matukar damuwa don tsaftace akwatin kifaye da canza ruwa a ciki, tun da murfin masana'anta ba ya buɗe gaba ɗaya, amma a cikin sassa;
  • Saboda ƙarancin murfin murfin a kan akwatin kifaye, fitilu koyaushe suna cikin ruwa. Kuma wannan, da farko, mummunan condensate ne. Na biyu kuma, abubuwan dumama suna ƙara yawan zafin ruwa da digiri 5-6.
  • Yana da wuya a saka abin sha saboda kunkuntar ramuka don wayoyi da bututu + cikakken rashin samun iska.

To, idan hannuwanku suka girma daga inda kuke bukata. zaka iya yin murfin akwatin kifaye cikin sauƙi da hannunka. Kuma jagoranmu zai taimake ku da wannan.

Abubuwan da ake buƙata don aiki

Da farko, kuna buƙatar yanke shawara abin da abu ne mafi alhẽri a yi amfani da? Mafi kyawun zaɓi (a cikin ra'ayinmu) shine amfani da PVC mai kumfa. Kudinsa dinari guda, bai kai kusan komai ba, amma a lokaci guda yana da wahala sosai kuma baya jin tsoron yanayin ruwa. Kuma yana da sauƙin yankewa da wuka na limami na yau da kullun.

Baya ga PVC, kuna buƙatar:

  1. Wuka na kayan aiki (ba shakka);
  2. Manna don filastik. Kuna iya amfani da kowane superglue, amma ku tuna cewa yana saitawa da sauri. Idan ba ku haɗa sassan daidai ba nan da nan, dole ne ku karya tsarin;
  3. Silicone sealant + gun;
  4. Safofin hannu na roba, fensir, mai mulki;
  5. Kwancen filastik a cikin adadin 4 guda;
  6. Fuskar bangon waya mai ɗaure kai ko acrylic fenti,

Da zaran duk kayan da ake buƙata don aiki suna gaban ku, zaku iya ci gaba zuwa ƙirar ƙirar da ake buƙata.

Muna yin sutura

Bisa ga shirinmu, murfin don akwatin kifaye ya kamata ya ƙunshi ba kawai duk abubuwan ciki na hasken da aka gina a ciki ba, har ma da tsarin tacewa na waje. Shi ya sa a zabi tsayin akwatin da za a lika domin a iya boye duk abin da kuke bukata cikin sauki a cikinsa. Da kyau, tsayi da nisa na murfin ya kamata ya dace, ba shakka: girman akwatin kifaye + ƙaramin izini don kauri na PVC da aka yi amfani da shi da raguwa.

Muna yin duk ma'auni masu mahimmanci kuma, ta yin amfani da mai mulki da fensir, yin alamomi a kan takardar PVC. Sa'an nan kuma mu yanke sassan da ake bukata tare da wuka na liman. Yana da sauƙin yin wannan. Filastik yana da sauƙin yanke, yayin da ba ya karye ko crumble.

Sa'an nan kuma manne bangon gefe zuwa gindin murfi. Tabbatar yin haka a wuri mai kyau. A sakamakon haka, ya kamata ku sami akwati mai santsi kuma kyakkyawa mai kyau. Sa'an nan kuma shine lokacin amfani da kusurwoyin filastik. Mataki na baya 3 cm daga saman gefen murfin da manne a kowane kusurwar ciki na tsarin, kusurwar kayan ɗaki ɗaya. Wannan zai zama goyon baya ga saman murfin. Kuna iya yin ƙarin stiffeners daga guntun robobi guda.

A hankali juya ƙirar mu (tushe ƙasa) kuma sanya shi a kan jarida. Muna ɗaukar silinda mai siliki kuma a hankali mun cika duk abubuwan da aka samu (maganin gluing). Muna jiran mashin ɗin ya bushe kaɗan. Kuma mu ci gaba.

Muna yin ramummuka 1-2 don buƙatun buƙatun da wayoyi, da kuma yanke ƙyanƙyashe don faɗuwar abinci (da sauran buƙatu). Zaɓi girman ƙyanƙyashe kuma za ku iya barin shi a buɗe. Amma idan akwai sha'awa, yi murfi daga guntun robobin da aka bari bayan yanke ramin ƙyanƙyashe. Don yin wannan, ya zama dole a yanke 4 haƙarƙari mai ƙarfi na kusan 1,5 * 4 cm a girman daga wani yanki na PVC. Dole ne a manne su a kowane gefen ƙyanƙyashe don su fito da kyau. Sa'an nan murfin rami zai sauka a kansu.

Manna tsarin daga ciki tare da tsare, kuma fentin waje tare da acrylic Paint. Ko rufe da fuskar bangon waya. A gaskiya, murfin kanta yana shirye.

Muna yin hasken baya

Don haka, mun kammala sashin farko na shirinmu: mun yi murfi don akwatin kifaye da hannayenmu. Yanzu kuna buƙatar gina kayan wuta a ciki. Don aiwatar da tsare-tsaren mu, muna buƙatar 2 LED da 2 makamashi-ceton + 2 harsashi a gare su. Wannan adadin fitulun yana da kyau don kunna akwatin kifaye na lita 140 (kimanin).

Muna haɗa wayoyi na fitilun a hankali da juna kuma a hankali ware duk abin. Tabbatar da manne wani yanki na filastik a cikin kwandon ceton makamashi. Anyi haka ne don kada fitulun su taɓa gindin murfin akwatin kifaye. Kuma tabbas kun tuna da hakan Kada fitilu su taba ruwa.. Don kauce wa wannan, a hankali ɗauki matakan da aka ambata a sama. Kuma manne da stiffeners wanda murfin zai kwanta a daidai tsayi.

Kar a manta a kowane mataki don rage komai a hankali, gwadawa sannan kawai manne.

Mun bar samfurin mu don dare a cikin mu shaka dakin. Da safe muna gwadawa kuma muna jin daɗin ƙirƙirar hannayenmu. Tabbas, idan kun yi komai daidai.

Leave a Reply