Jika ko bushe abinci cat: wanne ne mafi alhẽri?
Cats

Jika ko bushe abinci cat: wanne ne mafi alhẽri?

Lokacin da cat ya shigo cikin gidan, yana iya zama da wahala a zaɓi tsakanin jika da busassun abinci. Daga ƙarshe, nau'ikan abinci guda biyu suna da kyakkyawan tushen tushen abubuwan gina jiki iri-iri, kuma wasu masu cat sun zaɓi ciyar da dabbobinsu tare da duka biyun. Kowane nau'in abinci yana da nasa amfanin, don haka ga abin da kuke buƙatar sani don zaɓar abinci mafi kyau ga cat ɗin ku.

Amfanin rigar abinci na cat

Abincin kati mai jika wanda dabbobin furry ke so an riga an shirya shi cikin abinci. Akwai dadin dandano da laushi da yawa don ƙara zuwa menu na cat ɗin ku. Cats da ke da matsala da haƙora ko tauna abinci suna samun sauƙin cin abinci mai jika.

Abincin jika kuma yana aiki azaman ƙarin tushen ruwa don kuliyoyi don taimakawa zama cikin ruwa. Duk da haka, ko da kuliyoyi masu cin jikakken abinci ya kamata su sami ruwan sha mai tsabta. Ana ba da shawarar ƙara yawan shan ruwa ga kuliyoyi waɗanda aka gano suna da matsalar lafiya, kamar matsalolin koda ko fitsari. Ga waɗannan kuliyoyi, ana iya ba da shawarar abincin gwangwani na dabbobi saboda suna ba da fa'idodi da yawa, kamar matakan ma'adinai masu sarrafawa, waɗanda ke da amfani ga waɗannan matsalolin.

Amfanin busasshen abinci na cat

Ana samun busasshen abincin cat a cikin jaka masu girman dacewa waɗanda ke riƙe duk fa'idodin sinadirai na abincin don ranar karewa da aka buga akan kunshin lokacin da aka adana su a wuri mai sanyi, busasshiyar. A matsayinka na mai mulki, busasshen abinci yana da arha fiye da abinci mai jika, kuma yana iya zama zaɓi mafi tattalin arziki don kasafin ku. 

Wasu kuliyoyi suna da kyau tare da busassun abinci: kuna barin kwanon abinci don dabbobin su iya cin abinci yadda suke so yayin rana. Sauran kuliyoyi suna kan abinci kuma yakamata a ciyar da su kawai yanki mai sarrafawa. Sa'ar al'amarin shine, zaku iya amfani da ƙoƙon aunawa cikin sauƙi don bincika girman kowane hidima ga kuliyoyi masu cin abinci ko kiba. Hakanan za'a iya amfani da pellet ɗin wajen ciyar da kayan wasan wasan wuyar warwarewa don kiyaye abokinka mai ƙafafu huɗu aiki da farin ciki.

Abincin da aka haɗe ko gauraye

Tsarin abinci mai hade ko gauraye na iya zama mafita mafi kyau. Tare da gauraye ciyarwa, za ka iya ciyar da cat, misali, bushe abinci da safe da kuma rigar abinci da yamma. Ta haka kuliyoyi za su iya cin busasshen abinci da rana idan suna so, kuma za ku iya kawar da busasshen abinci kafin ku kwanta.

Wani zaɓi na abinci mai gina jiki shine haɗa busasshen abincin cat tare da abinci jika, wanda kuma yana ƙara yawan ruwa na kowane abinci. Idan ka zaɓi wannan zaɓi, duk wata dabarar da ba a ci ba ya kamata a jefar da ita cikin sa'o'i kaɗan. Amma ko da tare da wannan abincin, yana da mahimmanci don sarrafa rabo don cat ɗin ku ya sami adadin abubuwan gina jiki don kula da nauyin lafiya.

Ko da wane nau'in abincin cat kuka zaɓa, ba shi da sauƙi a zaɓi ɗaya akan ɗayan a cikin muhawara tsakanin jika da busassun abinci. Kowanne kyanwa na musamman ne, kowanne yana da abubuwan da yake so da bukatunsa. Bincika likitan ku idan kuna da wasu tambayoyi game da jika ko busasshen abinci na cat. Kuma lokacin zabar abinci tare da ɗanɗano na musamman, amince da abubuwan ɗan ƙaramin ɗan ku.

Leave a Reply