Me kuke buƙata don alade na Guinea
Sandan ruwa

Me kuke buƙata don alade na Guinea

Don haka, menene aladun Guinea ke buƙata?

A ƙasa akwai jerin abubuwan da mai kulawa ya saya wa dabbar sa:

  • Cage (akalla 40 × 80 cm cikin girman don adana alade guda ɗaya). Game da abin da ya kamata ya zama keji ga alade na Guinea
  • Gidan kwana na itace ko filastik. Shagunan sayar da dabbobi suna ba da zaɓi na robobi, itace, ko haushin bukkoki na barci, na ƙarshe shine mafi fifiko, kamar yadda aladun Guinea na iya lalata haƙoransu ta hanyar tauna haushi.
  • Masu ciyarwa guda biyu, ɗaya don ciyawa, ɗayan don fodder kore. Mai ciyarwa tare da murfi na katako yana da amfani sosai: aladu na Guinea ba za su iya hawa ciki ba, amma har yanzu suna da damar hawa kan mai ciyarwa kuma suna da kyan gani.
  • Filler ko sawdust a cikin keji. Don hana wari, za a iya zubar da wani bakin ciki na katako na katako na katako na katako a kasan kejin. Koyaya, idan alade na Guinea ya fara taunawa, yana da kyau a ƙi irin wannan filler.
  • Kwano don abinci da aka yi da yumbu mai walƙiya ko ain. Bai kamata kwanon ya dushe ba idan aladen ya taka shi da tafukan sa. Hakanan kwano bai kamata ya zama babba ba, in ba haka ba dabba na iya hawa cikinsa kawai.
  • Mai shan nono don sha mai zaman kansa. Ya kamata a gyara autodrinker akan sandunan kejin. Alade yana sabawa irin wannan mai shayarwa da sauri.
  • Hay. Bugu da ƙari, za ku iya siyan sennitsa (mai riƙewa na musamman don hay)
  • Fur goge goge (na zaɓi don gajerun aladun Guinea masu gashi).
  • Dutsen dutse don niƙa ƙwanƙwasa, twigs don gnawing (ana iya karya akan titi).

Don haka, menene aladun Guinea ke buƙata?

A ƙasa akwai jerin abubuwan da mai kulawa ya saya wa dabbar sa:

  • Cage (akalla 40 × 80 cm cikin girman don adana alade guda ɗaya). Game da abin da ya kamata ya zama keji ga alade na Guinea
  • Gidan kwana na itace ko filastik. Shagunan sayar da dabbobi suna ba da zaɓi na robobi, itace, ko haushin bukkoki na barci, na ƙarshe shine mafi fifiko, kamar yadda aladun Guinea na iya lalata haƙoransu ta hanyar tauna haushi.
  • Masu ciyarwa guda biyu, ɗaya don ciyawa, ɗayan don fodder kore. Mai ciyarwa tare da murfi na katako yana da amfani sosai: aladu na Guinea ba za su iya hawa ciki ba, amma har yanzu suna da damar hawa kan mai ciyarwa kuma suna da kyan gani.
  • Filler ko sawdust a cikin keji. Don hana wari, za a iya zubar da wani bakin ciki na katako na katako na katako na katako a kasan kejin. Koyaya, idan alade na Guinea ya fara taunawa, yana da kyau a ƙi irin wannan filler.
  • Kwano don abinci da aka yi da yumbu mai walƙiya ko ain. Bai kamata kwanon ya dushe ba idan aladen ya taka shi da tafukan sa. Hakanan kwano bai kamata ya zama babba ba, in ba haka ba dabba na iya hawa cikinsa kawai.
  • Mai shan nono don sha mai zaman kansa. Ya kamata a gyara autodrinker akan sandunan kejin. Alade yana sabawa irin wannan mai shayarwa da sauri.
  • Hay. Bugu da ƙari, za ku iya siyan sennitsa (mai riƙewa na musamman don hay)
  • Fur goge goge (na zaɓi don gajerun aladun Guinea masu gashi).
  • Dutsen dutse don niƙa ƙwanƙwasa, twigs don gnawing (ana iya karya akan titi).

Leave a Reply