Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon cat?
Kulawa da Kulawa

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon cat?

Zaɓin iri

Da farko kuna buƙatar aƙalla son kuliyoyi. Yana da wuya cewa wani abu zai yi aiki idan kun fahimci dabbobi kawai a matsayin shirin kasuwanci. Bayan haka, kuna zaune tare da kuliyoyi da kuliyoyi, kiwo kittens. Babu ƙarancin mahimmanci shine nau'in masu samar da kiwo na gaba.

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon cat?

Idan ka ɗauki dabbobin da ba kasafai suke da yawa ba, za ka iya fuskantar rashin sha'awar kittens da tsadar tallace-tallace masu yawa na litters. Idan kun ɗauki sanannen nau'in, dole ne ku yi la'akari da babbar gasa lokacin siyar da kyanwa. Kula da gaskiyar cewa nau'in da aka zaɓa yana da dadi a gare ku. Idan ku, alal misali, kuna ƙin rikici da ulu, bai kamata ku zaɓi Farisa ba.

Zabin masana'anta

Babu ƙarancin mahimmanci shine zaɓin dabbobin kiwo, wanda zai zama tushen kiwo. Wajibi ne a yi nazari a hankali a kan iyayen masu yin kiwo a nan gaba: an gwada su don cututtuka daban-daban, an gwada kyanwa don cututtuka na yau da kullum a cikin nau'in. Don aikin kiwo na gaba, ya kamata ku zaɓi cat wanda ke da cikakkiyar lafiya kuma ya fito daga iyaye masu lafiya, kuma yana da kwanciyar hankali kuma yana da ma'amala ta musamman na nau'in.

Lokacin siyan kyanwa, yana da daraja kulla yarjejeniya da ke kare ku daga yiwuwar ɓoyayyun lahani waɗanda za su iya bayyana yayin da jariri ke girma. Zai fi kyau a ɗauki kyanwa a cikin watanni 3-6 don ya dace da dangin ku. Lokacin siye, kuna buƙatar bincika samuwar duk takaddun da ake buƙata, gami da fasfo na dabbobi da awo.

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon cat?

Daki don gandun daji

Duk da haka, kafin ka saya kittens da kuma shirya shirye-shirye don zuriya, kana buƙatar yanke shawarar inda dabbobi za su zauna. Don gandun daji, yana da kyawawa don ware ɗaki daban; manufa idan yana da dumi dumi a cikin wani gida mai zaman kansa.

A cikin ɗaki don gidan gandun daji, kuna buƙatar aƙalla ɗakuna biyu daban-daban. Don kittens, kuna buƙatar samun aviary daban. Dakunan da aka ware don dabbobi ya kamata su kasance masu fili da kuma dadi a gare su, sanye take da gadaje, ginshiƙai, trays. Rufin bene ya zama mai sauƙin tsaftacewa kamar yadda zai yiwu.

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon cat?

Zaɓin masu samarwa da sakawa

Don zama mai kiwon kiwo, kuna buƙatar shiga ƙungiyar a cikin tsarin da aka zaɓa. Dabbobin kiwo dole ne su halarci nune-nunen, su sami mahimman ƙima da lakabi don kiwo, wanda kuma yana kashe kuɗi.

An zaɓi abokin tarayya don saduwa da cat a gaba, dole ne ku kuma la'akari da gaskiyar cewa wasu kuliyoyi masu dacewa da mai kiwon ku na gaba za a iya rufe su kawai don saduwa da juna. Tare da rashin ƙwarewa da ilimi lokacin zabar nau'i-nau'i, yana da kyau a tuntuɓi ƙwararrun ƙwararru. Ya kamata kuma a nemi ya taimaka wajen tsara yarjejeniyar sakawa. Wannan zai taimaka wajen kauce wa yanayi mara kyau da ke hade da biyan kuɗin sabis na mating, ko kuma zai ba da garantin sake sakewa idan babu ciki.

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon cat?

Zai fi kyau a gayyaci likitan dabbobi don haihuwar cat. Yana da kyau a yi la'akari da cewa cat na iya buƙatar aiki mai tsada har ma da farfadowa, kamar kittens. Wani lokaci iyaye mata da jarirai suna mutuwa a lokacin haihuwa. Kiyasin kuma yana buƙatar haɗawa da sarrafa shara, kuɗin ciyar da uwa da kyanwa, tsutsotsi da alluran rigakafi.

Idan duk abubuwan da ke sama ba su hana ku kiwo ba, ku tafi! Wataƙila ku ne za ku zama babban makiyayi kuma a cikin gidan ku ne za a haifi zakarun nan gaba.

Leave a Reply