Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon kare?
Kulawa da Kulawa

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon kare?

Amma, mafarki na ban mamaki samun kudin shiga, sabon shiga mafi sau da yawa ba sa tunani game da pitfalls na pedigree kiwo. Don haka menene mafari ya kamata ya sani kuma ya yi don ɗaukar taken girman kai na "mai kiwon kare"?

Health

Akwai magana mai kyau sosai cewa masu shayarwa "masu kula da irin na ɗan lokaci ne kawai." Abu mafi mahimmanci a cikin kiwo, wanda a kowane hali bai kamata a manta da shi ba, ba don kara tsanantawa ba, amma don inganta kayan kiwo wanda mai kiwo ke aiki da shi. Wato yara su fi iyayensu kyau. Amma ko da mafi kyawun kare shine gwaji mai wahala idan yana da matsalolin lafiya da tunani. Saboda haka, da farko, waɗanda suke so su yi kiwo ya kamata su yi nazarin iyayen mata masu haihuwa a nan gaba: ko an gwada su don cututtuka daban-daban, ko an yi gwaje-gwaje a kan kwikwiyo da kansa.

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon kare?

Don aikin kiwo na gaba, ya zama dole don zaɓar kare da ke da cikakkiyar lafiya kuma ya fito daga iyaye masu lafiya, kuma yana da kyakkyawan tunani kuma yana da wakilci na yau da kullun. Matar da za ta haihu ba lallai ne ta zama ɗiyar zakarun duniya ba, amma asalinta dole ne ya ƙunshi ƙwararrun karnuka waɗanda suka tabbatar da kansu a matsayin ƙwararrun furodusoshi. Don haka, kafin siyan kare, ya kamata ku yi nazarin irin nau'in da kyau, ku bincika wane karnuka suka bar alamar da aka fi sani da shi, kuma suna da ƙarancin ilimin ilimin halitta.

Don yin wannan, ya kamata ku sami horo na musamman ko neman shawara daga wanda zai iya taimakawa tare da zaɓin masana'anta. Kuma, ba shakka, kwikwiyonku dole ne ya sami duk takaddun da ake buƙata (katin kwikwiyo, wanda aka canza don fasfo, fasfo na dabbobi), da alama ko guntu.

Noma da nune-nunen

Bai isa ba don samun nasarar siyan kwikwiyo, har yanzu yana buƙatar zama daidai jirgin kasa kuma ziyarci tare da kare nune-nunedon samun damar kiwo. Don haka, don yin haifuwa a cikin tsarin Tarayyar Cynological na Rasha, wanda ya haɗu da yawancin kulake a cikin ƙasar, kare ku dole ne ya sami ƙimar aƙalla "mai kyau sosai" a nunin. Amma ya fi kyau idan kare yana da manyan lakabi waɗanda za a iya nunawa lokacin tallan ƙwanƙwasa.

ma'abota

selection maza – ba abu ne mai sauki ba. Ba wai kawai dole ne ya zama kyakkyawan wakilci na nau'in ba, cikakke lafiya, tare da kyakkyawan tunani, bayyanar da ba za a iya mantawa da shi ba. Hakanan yakamata ya dace da ƙa'idodin kare ku kuma ya samar da kyawawan kwikwiyo masu lafiya. Yana da matukar muhimmanci cewa karnuka ba su da dangi na kusa na kakanni na kowa waɗanda ke da lahani ko lahani mai tsanani, kamar yadda za ku iya gyara su a cikin ƙwararrun ƙwararru na gaba.

Batun kudi ma yana da mahimmanci. Masu haɓakawa da shahararrun masana'antun sun fi tsada fiye da matasa kuma ba su da lokacin bayyana kansu. Amma ba ko da yaushe kwikwiyo daga mashahuran kiwo za a tabbatar da su zama mafi alhẽri daga kwikwiyo daga matasa, amma dace da ku bitch, namiji.

Haihuwa, kwikwiyo, kashe kuɗi

Hooray! An gudanar da ɗaure, kuma kare yana da ciki. Amma mai zuwa rarrabuwa, musamman a cikin primogeniture, bazai zama mai sauƙi kamar yadda ya kamata ba. Kare na iya buƙatar tiyata mai tsada har ma da farfaɗowa, kamar ƴan ƴan ƴan tsafi. Wani lokaci iyaye mata da jarirai suna mutuwa a lokacin haihuwa. Ya kamata a yi la'akari da wannan lokacin ƙoƙarin samun zuriya daga dabbobin ku.

Me kuke bukata ku sani don zama mai kiwon kare?

Yana da daraja hada a cikin kimanta halin kaka na kiwon kwikwiyo, & lt; / RTI & gt; vaccinations, tallan zuriyar dabbobi, biya mating namiji. Kuma ku la'akari da cewa kwikwiyo ba koyaushe suke tashi ba kamar "wasa mai zafi", wani lokacin kare na ƙarshe daga zuriyar zai iya zama a gidan mai kiwon har ya zama babba kuma ba zai iya rabuwa da ita ba. Idan za a sami irin waɗannan karnuka biyu ko uku fa? Watakila 'yan kwikwiyon za su "ci" kawai ribar da ake tsammani. Mai yiyuwa ne za a haifi ɗan kwikwiyo mara lafiya ko tare da lahani na kwayoyin halitta, wanda ba za a iya haɗa shi ba. Kuna buƙatar yin tunani game da duk wannan a gaba don kada ku yi nadama game da shawarar ku na samun ƴan ƴaƴan ƴaƴan.

Leave a Reply